ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

เตรียมพบกับการผจญภัยครั้งยิ่งใหญ่กับ Black Desert 17 มกราคม 2561 นี้

เตรียมพบกับการผจญภัยครั้งยิ่งใหญ่กับ Black Desert 17 มกราคม 2561 นี้

กรุงเทพฯ – 30 พฤศจิกายน 2560 – บริษัท Pearl Abyss ได้ประกาศยืนยันวันเปิดให้บริการเกมBlack Desert Online ที่ประเทศไทยอย่างเป็น

ทางการแล้ว โดยนักผจญภัยทุกท่านสามารถซื้อเกมล่วงหน้าได้แล้ววันนี้ที่่
    https://payment.th.playblackdesert.com/Pay/NewPackage

เกม Black Desert Online เป็นเกมออนไลน์ที่ต้องซื้อแพ็คเกจเพื่อเล่นเกมและไม่ได้เป็นประเภทซื้อชั่วโมงรายเดือนผู้เล่นจึงสามารถสนุกกับเกมได้

ตลอดหลังจากการซื้อเพียงครั้งเดียวและสำหรับนักผจญภัยที่ซื้อแพ็คเกจแล้วจะสามารถเข้าเล่นเกมและเริ่มต้นการผจญภัยได้ก่อนใครโดยวันจะแตกต่าง

ไปตามแพ็คเกจที่ซื้อนักผจญภัยที่ซื้อ
    แพ็คเกจแพลทินัมจะสามารถเข้าเล่นได้ตั้งแต่วันที่ 10 มกราคม 2561

บริษัท Pearl Abyss กำลังอยู่ในระหว่างการปรับเปลี่ยนขั้นตอนสุดท้ายโดยจะปรับปรุงคุณภาพการแปลและข้อบกพร่องอื่นๆที่เกิดขึ้นในช่วง Closed Beta

เพื่อมาเปิดให้บริการเกม Black Desert ในประเทศไทยอย่างราบรื่นที่สุดแม้ว่าวันเริ่มต้นเปิดให้บริการอย่างเป็นทางการจะถูกปรับเลื่อนออกไปทางบริษัท

Pearl Abyss
    ก็ได้ออกมาประกาศอย่างเป็นทางการเพื่ออธิบายถึงการปรับปรุงในส่วนต่างๆที่จะทำเพิ่มเติม

นอกจากนี้ทางบริษัทกำลังเตรียมกิจกรรมมากมายให้นักผจญภัยทุกท่านก่อนถึงเวลาเปิดให้บริการอย่างเป็นทางการโดยสามารถติดตามข่าวสารและการอัพเดท

ล่าสุดเกี่ยวกับเกมได้โดยติดตามผ่านเว็บไซต์ทางการของเราที่
    https://www.th.playblackdesert.com

“ในช่วงการเปิดทดลอง Closed Beta ที่ประเทศไทยเราได้รับการต้อนรับอย่างล้นหลามและต้องขอขอบคุณเหล่านักผจญภัยทุกท่านที่ให้ความสน

ใจเข้าร่วมกิจกรรมกับเรา
    ” James Heo, COO บริษัทPearl Abyss กล่าว “ขณะนี้เรากำลังนำเอาความคิดเห็นต่างๆที่ได้รับจากผู้เล่นมาปรับใช้ให้

มากที่สุดเท่าที่จะทำได้
    ก่อนจะเริ่มเปิดให้บริการอย่างเป็นทางการในวันที่ 17 มกราคม
    2561”

เกี่ยวกับ Black Desert Online

Black Desert Online เป็นเกมออนไลน์ Action MMORPG ประเภทโอเพ่นเวิร์ลที่มีภาพสวยงามฉากการต่อสู้ที่ตระการตาล้ำยุคแตกต่างไป

จากเกมอื่นๆอย่างสิ้นเชิง Black Desert Online มีระบบการปรับแต่งตัวละครที่ยอดเยี่ยมเหนือชั้นกว่าทุกๆเกมในตลาดปัจจุบันซึ่งฟีเจอร์นี้

ช่วยให้ผู้เล่นสามารถปรับแต่งและสร้างแคแรคเตอร์ที่โดดเด่นไม่เหมือนใครได้ตามใจต้องการด้วยการควบคุมที่สุดยอดการออกแบบที่สวย

งามของภาพในเกมที่รับรองได้ว่าต้องโดนใจคอเกมประเภท MMO และ Action RPG

เกม Black Desert ประสบความสำเร็จอย่างงดงามในกว่า 100 ประเทศและมีผู้เล่นลงทะเบียนสูงกว่า 8 ล้านคน

สำหรับข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับ Black Desert Online สามารถดูได้ที่เว็บไซต์ https://www.th.playblackdesert.com

หากต้องการข้อมูลเพิ่มเติมกรุณาติดต่อบริษัทดิจิตอลเอจเอเจนซี่จำกัดโทรศัพท์ 02-6914192, 081-6499293

CREDIT BY METALBRIDGES

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020

สวยงามมากมายตระการตา อะไรจะใหญ่ขนาดนั้น น่าลองชะมัด.. ( หมายถึงภูเขากับแมพมันใหญ่ดี,แม่น้ำก็สวยน่าโดดเล่นชะมัด 555 )
    ไม่พลาดที่จะลิ้มลอง หมายถึงไม่พลาดที่จะเล่นแน่ๆ ถ้าจะสวยน่าจับซะขนาดนี้ 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย THE MIZ : 2nd December 2017 เมื่อ 07:55
    Facebook :: Buddy Lord

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THE MIZ อ่านกระทู้

สวยงามมากมายตระการตา อะไรจะใหญ่ขนาดนั้น น่าลองชะมัด.. ( หมายถึงภูเขากับแมพมันใหญ่ดี,แม่น้ำก็สวยน่าโดดเล่นชะมัด 555 )
    ไม่พลาดที่จะลิ้มลอง หมายถึงไม่พลาดที่จะเล่นแน่ๆ ถ้าจะสวยน่าจับซะขนาดนี้ 555
    อย่าคิดเหมือนผมสิ.. สเปคเลยนะเนี่ย

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    รู้สึกเป็นห่วงกับทุกเกมออนไลน์ที่เข้าไทย

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    เรามาเป้นเทพทรูด้วยกันเถอะ 5 5 5 5 5 5 PAY TO WIN IN THAILAND!!!!

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    Q : เกมส์ Black Desert เซิฟเวอร์ไทยหรือว่า Sea
    A : ในส่วนของบ้านเราเป็นเซิฟเวอร์ไทยครับ แต่จะมีการเปิดเซิฟเวอร์Seaแยกออกไป โดยกำหนดการต่างๆของทั้งสองเซิฟเวอร์จะดำเนินการไปพร้อมๆกันทั้งในส่วนของเวลาเปิด CBTและ OBT

Q: เกมส์เปิดเซิฟไทยเพียวๆแบบนี้เซิฟจะไม่ร้างหรอครับในอนาคตถ้าผู้เล่นน้อยลง
    A: เรื่องนี้ทีมงานการตลาดของPAคงมองเห็นศักยภาพของผู้เล่นเกมส์แนวMMORPGในบ้านเราแล้วครับว่าไม่ด้อยกว่าชาติใดในโลก ดูจากเกมส์อื่นๆเกมส์ใหญ่ๆในช่วงนี้ทยอยเปิดเซิฟเวอร์ให้เล่นในบ้านเรา เขาถึงมั่นใจเปิดเซิฟไทยแยกต่างหากให้คนไทยเล่นโดยเฉพาะ และคิดว่าPAคงเตรียมแผนการไว้ล่วงหน้าแล้วกรณีที่มีผู้เล่นน้อยลงในอนาคต คาดเดาจากการเปิดทั้งThai&Seaไปพร้อมๆกัน อนาคตไม่แน่ว่าทั้งสองเซิฟเวอร์นี้หากเซิฟใดเซิฟหนึ่งคนน้อยลงจนกระทบกับตัวเกมส์ มีโอกาศได้รวมกันเป็นเซิฟเวอร์เดียวก็เป็นไปได้ครับ เพราะงั้นอย่าไปวิตกกังวลแทนPAเขาเลย เกมส์มาเปิดให้เล่นถึงหน้าบ้านขนาดนี้ก็ให้การต้อนรับกันให้เต็มที่ก็พอครับ ให้สมกับความไว้วางใจที่เขาเล็งเห็นความสำคัญของประเทศไทยขนาดนี้ครับ

Q: เกมส์นี้เล่นฟรีหรึป่าวครับ
    A: เกมส์นี้ต้องซื้อแพ็คเกจเริ่มต้นเพื่อที่จะเข้าเล่นเกมส์ โดยราคาของแพ็คเกจจะแตกต่างกันออกไปตามแต่ของแถมในแพ็คเกจนั้นๆ ไล่ตั้งแต่400 1000 2000 บาทซื้อครั้งเดียวจบไม่ต้องจ่ายรายเดือน โดยผู้เล่นที่ซื้อแพ็คเกจทุกราคาจะได้รับสิทธิ์เข้าเล่นCBTโดยไม่ต้องลงทะเบียนลุ้น และเข้าเล่นOBTก่อนล่วงหน้าตามเวลาของแพ็คเกจนั้นๆ โดยทั้ง3แพ็คเกจจะเปิดขายยาวๆแบบไม่มีหมดเขต สำหรับผู้เล่นที่ไม่ซื้อแพ็คเกจจะมีGuest Passสำหรับใช้ทดลองเล่นเกมส์ฟรี7วันก่อนจะตัดสินใจซื้ออยู่ครับ ซึ่งสามารถขอได้จากผู้เล่นที่ทำการซื้อแพ็คเกจไปแล้วครับ รายละเอียดแพ็คเกจเพิ่มเติม คลิก!! >> https://goo.gl/MKCBtt

Q: เกมส์นี้เป็นเกมส์แนวไหน
    A: เกมส์นี้เป็นเกมส์แนวMMORPG Open Worldเต็มรูปแบบ ไม่มีรอยต่อแมพและไม่มีวาป ใช้ม้าเป็นหลักในการเดินทาง ระบบควบคุมตัวละครเป็นแบบ non target ใช้คีย์บอร์ด W A S D ในการเคลื่อนไหว เกมส์BDOเป็นเกมส์ที่ขึ้นชื่อเรื่องกราฟฟิคในเกมส์ที่สวยสดงดงาม สกิลสุดแสนจะอลังการ ระบบเกมส์มีให้เลือกเสพมากมาย มีอิสระในการเล่นสูง ไม่มีความจำเจ สามารถเลือกเล่นคอนเท้นท์เกมส์ได้หลากหลาย ไล่ตั้งแต่ ทำฟาร์ม ปลูกผัก เลี้ยงสัตว์ ตกปลา ล่องเรือออกทะเล ล่าบอส PVP กิลด์วอร์ และอื่นๆอีกมากมาย โล๊ะทิ้งความรู้สึกจำเจ ที่ต้องตื่นมาลงดัน ลงดัน ลงดันหาของไปได้เลยสำหรับเกมส์นี้ เรียกได้ว่าเป็น MMORPGในอุดมคติของใครหลายๆคนเลยครับ

Q: เกมส์นี้สายพ่อค้าแม่ค้าหาเงินMขาย หรือหาของมาขายเป็นเงินจริง ทำได้ไหม
    A: เกมส์นี้เรียกได้เลยว่าเป็นฝันร้ายสำหรับสายพ่อค้า-แม่ค้าเงินMเลยก็ว่าได้ เพราะเป็นเกมส์ที่เทรดไม่ได้ไม่สามารถให้เงินหรือของกับใครได้ทั้งนั้น และมีระบบป้องกันการขายไอเทมต่างๆในเกมส์เป็นเงินจริงอีกมากมาย เรียกได้ว่าเลิกคิดเรื่องนี้ไปได้เลยครับมันไม่มีหนทางจริงๆ แล้วเราจะหาเงินจริงจากเกมส์นี้ได้ไหม คำตอบคือทำได้ครับ ทำผ่านการรับจ้างเวล รับจ้างหาเงินM(เข้าตัวละครลูกค้าไปเล่น) และ ปั้นไอดีขายครับ เรียกได้ว่าเกมส์นี้จะสร้างตลาดอีกแบบขึ้นมาครับ คือตลาดรับจ้างนั้นเองครับ แต่ต้องเล่นมือนะจ๊ะ

Q: เกมส์นี้ไม่มีการเดลของระหว่างผู้เล่น แบบนี้เราจะซื้อขายของกันอย่างไงครับ
    A: เกมส์นี้มีตลาดกลางที่ไว้ใช้สำหรับซื้อและขายของแทบจะทุกชนิดจะอยู่ในตลาดนี้หมดครับ โดยการลงขายของในตลาดนี้ จะมีการจำกัดราคาขาย สูงสุด-ต่ำสุดของไอเทมแต่ละชนิดไว้ คือจะไม่สามารถตั้งราคาขายได้ตามอำเภอใจแต่ต้องตั้งราคาขายตามลิมิตที่มันกำหนดไว้ครับ โดยตลาดนี้จะมีการหักภาษี30%ของราคาขาย เรียกได้ว่าโหดเอาเรื่อง แต่ถ้าหากท่านมีVIP ภาษีตรงนี้จะลดลงเหลือแค่15.5%เท่านั้นครับ เนื่องจากการซื้อของสำหรับเกมส์นี้เป็นอะไรที่ยากมากๆในการ บิดของในตลาดแย่งกับคนอื่นๆ ฉะนั้นเกมส์จึงมีระบบ พรีออเดอร์ไอเทม เข้ามาให้ผู้เล่นใช้ ระบบนี้จะคล้ายๆการประมูลไอเทม ใครให้ราคาสูงที่สุดจะได้ไอเทมชิ้นนั้นๆไป

Q: เกมส์นี้มีบอท มีโปร หรึป่าวครับ
    A: เกมส์นี้ต้องบอกเลยว่าตามโครงสร้างของตลาดด้านบนที่กล่าวมาทำให้ขจัดปัญหาเรื่องบอท และโปรได้แทบจะ 100% อาจจะมีหลุดมาบ้างแต่ทีมงานให้ความสำคัญและเฝ้าระวังอย่างเข้มงวด จนสามารถพูดได้เต็มปากเลยว่า BDOนั้นปัญหาเรื่อง บอท โปร ปัยหาพวกนี้พบเห็นน้อยมากๆครับ นี้แหละคือข้อดีของเกมส์ที่ไม่สามารถให้ฟรีไอเทมหรือเงินกับผู้เล่นคนอื่นได้ เมื่อขายเงินMไม่ได้ แรงจูงใจในการพัฒนาบอทก็น้อยลง+ค่ายเกมส์เอาจริงเอาจังเลย ทำให้บอท+โปรในเกมส์นี้มีหลุดมาให้เห็นน้อยมากๆครับ

Q: แล้วเกมส์นี้พวกไอเทมแคลช จะสร้างความเหลื่อมล้ำระหว่างผู้เล่นที่เติมเงินกับไม่เติมหรือป่าวครับ เช่นพวกVIP หรือพวกชุดแคลช
    A: เกมส์นี้ต้องบอกเลยนะครับว่าไอเทมในแคลชช๊อปแทบจะทุกชนิดเพียงแค่ช่วยเพิ่มความสะดวกสบายในการเล่น แต่ไม่มีไอเทมประเภทเพิ่ม สเตตัสตัวละคร ใส่แล้วโหดกว่าคนทั่วๆไปแบบนั้นไม่มีครับ ไอเทมแคลชช๊อป ยกตัวอย่างเช่น กระเป๋าสารพัดประโยชน์(VIP) จะช่วยเพิ่ม Exp เพิ่มช่องกระเป๋า ลดภาษีจากการขายของในตลาดกลาง อะไรทำนองนี้ครับ ส่วนชุดแคลชเองนอกจากสวยแล้วก็เพิ่มExp 10%แค่นั้นเองครับ บอกเลยว่าสบายใจได้ครับสำหรับเรื่องนี้

Cr.จากกลุ่ม Black desert Thailand Community

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: