ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

แฟนเกมล่ารายชื่อเรียกร้องให้ Lucasfilm เพิกถอนใบอนุญาตสร้างเกม Star Wars ของ EA

ล่ารายชื่อเรียกร้องให้ Lucasfilm
    เพิกถอนใบอนุญาตสร้างเกม Star Wars ของ EA

นับตั้งแต่ดิสนีย์เข้าซื้อ Star Wars IP จากจอร์จ ลูคัส เมื่อปี 2013 จึงเริ่มมีการวางแผนอนาคตของแฟรนไชส์ในสื่อบันเทิงต่างๆ

นอกเหนือจากภาพยนตร์ ซึ่งหนึ่งในนั้นก็คือเกมครับ และเมื่อเร็วๆ นี้พวกเขาก็ได้เลือกให้ EA เป็นผู้รับผิดชอบในการสร้างเกมจาก

แฟรนไชส์ Star Wars ที่มีคนรักทั่วโลก

นับตั้งแต่นั้นมา EA สร้างเกมจาก Star Wars ออกมาสองเกม แต่กระแสตอบไม่ค่อยดีทั้งคู่ แถมยังมีการสั่งปิดสตูดิโอ Visceral

ที่กำลังพัฒนาเกม Stars Wars แนวแอ็คชั่นผจญภัยด้วย ทั้งหมดนี่ทำให้แฟนๆ รู้สึกผิดหวังที่ EA ไม่เคารพและใส่ใจแฟรนไชส์นี้

ด้วยเหตุนี้จึงมีการล่ารายชื่อผ่านเว็บไซต์ change.org เรียกร้องให้ Lucasfilm เพิกถอนใบอนุญาตสร้างเกม Star Wars ของ

EA ซึ่ง ณ ตอนที่เขียนบทความนี้ มีคนลงชื่อมากกว่า 8 หมื่นคนเลยทีเดียวครับ

“EA ได้รับใบอนุญาตให้สร้างเกม Star Wars เป็นเวลา 4 ปีแล้ว และในช่วงเวลาที่ผ่านมาพวกเขาได้พิสูจน์ให้ผู้บริโภครู้ว่า

พวกเขาไม่ได้สนใจเกี่ยวกับประสบการณ์ในการเล่นเกมหรือเนื้อหาเลย พวกเขารีบวางจำหน่ายเกมเพื่อหาเงินจากผู้บริโภค

ให้มากที่สุดเท่าที่จะเป็นไปได้”

สามารถร่วมลงชื่อสนับสนุนแคมเปญนี้ได้ที่ change.org

CREDIT BY 4GAMERTH

ปล.ถ้าเพิกถอนได้จริง..คุณอยากให้ทีมไหนทำ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    เดี๋ยวๆๆ ยังมีเกม SWTOR ที่ยังเปิดให้บริการอยู่นะ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    มันก็ต้องยังงั้นอยู่แล้ว เห้ยเสียค่าลิทขสิทก็ต้องเอาเงินบ้าง นี่มันเกมยุคไหนแล้ว มันก็ต้องมี play to win บ้าง ถ้าแหมส่วนมากพวกที่เล่นแบบว่าปลดล็อคหัวร้อนไง เจอเทพทรู จะเอาไรมากว่ะ มันก็เหมือน over watch อะ ยังมีสู่มของเติมเงินก็มีไม่เห็นดราม่าเลย กุงงว่ะ จริงนั่งเล่นก็ปลดล็อคได้นะกุว่าฝรั่ง****ไม่ค่อยมีความอดทนเลยวะ เจอเทพ god of money เข้าไปทำเป้นโวยวาย

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boonlertza500 อ่านกระทู้
    มันก็ต้องยังงั้นอยู่แล้ว เห้ยเสียค่าลิทขสิทก็ต้องเอาเงินบ้าง นี่มันเกมยุคไหนแล้ว มันก็ต้องมี play to win บ้าง ถ้าแหมส่วนมากพวกที่เล่นแบบว่าปลดล็อคหัวร้อนไง เจอเทพทรู จะเอาไรมากว่ะ มันก็เหมือน over watch อะ ยังมีสู่มของเติมเงินก็มีไม่เห็นดราม่าเลย กุงงว่ะ จริงนั่งเล่นก็ปลดล็อคได้นะกุว่าฝรั่ง****ไม่ค่อยมีความอดทนเลยวะ เจอเทพ god of money เข้าไปทำเป้นโวยวาย
    1)"เห้ยเสียค่าลิทขสิทก็ต้องเอาเงินบ้าง" ตอบ EA ได้กำไรจากก็อปปี้ที่เกมขายออกอยู่แล้วครับ ถึงจะหักค่าลิขสิทธิ์ของstar warและหักกำไรส่วนของWalt Disneyแล้วก็ตาม ทั้งนี้รายได้กี่เปอร์เซ็นนั้นไม่ทราบ แต่ยังไงก็ได้กำไรครับ ถ้าโดยรวมแล้วเกมที่ EA ผลิตออกมาขายน่าสนใจและได้ผลตอบรับทั้งทางคำวิจารณ์และทางการตลาดในเชิงบวก และถึงแม้EAจะใส่ระบบกาชาเข้ามาในตัวเกมก็จะไม่มีคนบ่นครับ ถ้าของรางวัลกาชานั้นไม่ส่งผลต่อเกมเพลย์

2)"นี่มันเกมยุคไหนแล้ว มันก็ต้องมี play to win บ้าง ถ้าแหมส่วนมากพวกที่เล่นแบบว่าปลดล็อคหัวร้อนไง เจอเทพทรู จะเอาไรมากว่ะ...เจอเทพ god of money เข้าไปทำเป้นโวยวาย"ตอบ ถ้าต้องการให้เกมนี้เป็นเกมที่เป็นเกมpay to winแต่แรกโดยที่ไม่ใส่ระบบกล่องสุ่มกาชาที่ไอเทมที่สุ่มได้มีผลต่อการเล่นเข้ามา ผลตอบรับในเชิงลบต่อEAอาจจะไม่ใหญ่โตและลุกลามขนาดนี้ ถึงแม้เกมนี้จะไม่ใช่เกมแรกที่นำระบบนี้มาใช้ แต่การกระทำของEAที่เป็นการกระตุ้นผู้เล่นให้ออกมาประท้วงนั้นไม่ใช่ข้อเดียวในเรื่องกาชา ยังมีอีกหลายวีรกรรมอีกหลายอย่างที่เป็นชนวนเหตุ และถึงแม้เกมจะมีระบบใช้เงินเพื่อผ่านอุปสรรคก็ตาม แต่ก็ควรจะเป็นธรรมกับผู้เล่นอีกหลายๆท่านที่ไม่คิดจะใช้เงินเพื่อผ่านอุปสรรคด้วย

3)"จริงนั่งเล่นก็ปลดล็อคได้นะกุว่าฝรั่ง****ไม่ค่อยมีความอดทนเลยวะ"ตอบ การที่ผู้เล่นจะนั่งปลดล็อกอะไรสักอย่างหนึ่งไม่สมควรที่จะต้องใช้ระยะเวลาที่นานขนาดนั้น ถึงแม้จะมีหลายๆคนบอกว่าแค่นานนิดหน่อยไม่เป็นไร แต่ถึงกระนั้นก็ต้องถามว่าจำเป็นขนาดนั้นด้วยหรือที่จะต้องออกแบบเกมให้ยั่วยุผู้เล่นให้ใช้เงินแก้ปัญหา

4)"มันก็เหมือน over watch อะ ยังมีสู่มของเติมเงินก็มีไม่เห็นดราม่าเลย กุงงว่ะ"ตอบระบบของรางวัลกาชาของOver watchไม่มีผลต่อเกมเพลย์นะครับ แยกแยะให้ออกด้วยครับ

คนเราโตๆกันแล้วครับ พูดคุยแลกเปลี่ยนความรู้กันด้วยคำสุภาพครับ หยาบคายแล้วไม่ได้ดูเทห์ครับดูไม่มีความรู้,ความน่าเชื่อถือและไม่ได้รับการสั่งสอนที่ดีครับ
    จะพูดหรือเชื่ออะไรควรมีความรู้,เหตุและผลรองรับครับ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boonlertza500 อ่านกระทู้
    เห้ยยยยย วิเคราะห์ดีหรือยังก่อนพูด เปิดกล่อง OW ได้แต่สกิน เสียง ของสวยงามบลาๆๆเท่านั้นนะจ๊ะ SWBF2 นี่มันได้การ์ดเพิ่ม Ability skill ของตัวละคร Class นั้นๆ แค่นี้ก็ต่างแล้วปะ

วาจาคุณนี่อยู่ชั้นไหนหรือครับ สื่อสารอย่างกับเด็กร้านเกมโมโหหัวร้อนจากอะไรมา พูดจาให้มันดีๆไม่ได้หรือ ยิ่งกับคนไม่รู้จักมันยิ่งต้องสุภาพเข้าหาสิเนาะ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    คิดได้ยังไง เอา overwatch มาเปรียบ หรือใส่ สกินแล้วมีผลลดคูลดาวน์สกิลงี้เหรอ ? 55555555555

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    Star Wars จาก EA ไม่มีความสนุกเท่าตอนที่ Lucas Art สร้างเลย (สวยแต่รูปจูบไม่หอม)
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    สภาพ EA ตอนนี้ เหมือนเมาหมัดอยู่ แล้วโดนกระทืบซ้ำ
    แฟนคลับสตาร์ วอร์เยอะด้วยซิ ถ้าโดนโหวตมากๆ มีโอกาสโดนดิสนีย์ริบใบอนุญาตจริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zanuk9876 : 3rd December 2017 เมื่อ 21:49

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895

ก็เพราะเงินนี่แหละครับ เขาถึงออกมาโวยวาย เสียเงินค่าเกมไม่พอ ยังต้องมาซื้อตัวในเกมอีกหรอ
    ส่วน OW มันเป็นความพอใจของคนเล่นปะครับ เติมเพื่อเอาสกิน ไม่ได้ส่งผลต่อเกมเพล์ใดๆ

อ่อ คำพูดคำจานี่ ปรับปรุงด้วยนะ
    และก็ "PAY" to WIN ครับ ไม่ใช่ "Play"

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    เล่นกับใครไม่เล่นมาเล่นกับแฟนคลับสตาวอ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    ผมคนนึงแหละที่อยากเห็นความย่อยยับของEA นับตังแต่ID ORIGIN ผมโดนแฮคแล้วไม่ช่วยเหลือ สูญเกมกับเงินไปเกือบหมื่น จนถึงระบบLoot Boxแบบไม่เป็นธรรมของหลายเกมๆ เอาด้วย ลงชื่อ ไหนๆเลิกเล่นเกม เลิกศรัทธาค่ายนี้แล้ว เอามันให้ยับ โทษฐานเอาเปรียบผู้บริโภค บริษัทมันไม่พังหรอก แต่อยากน้อยมันก็เป็นประวัติศาสตร์ของบริษัทได้แหละ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ T8109 อ่านกระทู้
    1)"เห้ยเสียค่าลิทขสิทก็ต้องเอาเงินบ้าง" ตอบ EA ได้กำไรจากก็อปปี้ที่เกมขายออกอยู่แล้วครับ ถึงจะหักค่าลิขสิทธิ์ของstar warและหักกำไรส่วนของWalt Disneyแล้วก็ตาม ทั้งนี้รายได้กี่เปอร์เซ็นนั้นไม่ทราบ แต่ยังไงก็ได้กำไรครับ ถ้าโดยรวมแล้วเกมที่ EA ผลิตออกมาขายน่าสนใจและได้ผลตอบรับทั้งทางคำวิจารณ์และทางการตลาดในเชิงบวก และถึงแม้EAจะใส่ระบบกาชาเข้ามาในตัวเกมก็จะไม่มีคนบ่นครับ ถ้าของรางวัลกาชานั้นไม่ส่งผลต่อเกมเพลย์

2)"นี่มันเกมยุคไหนแล้ว มันก็ต้องมี play to win บ้าง ถ้าแหมส่วนมากพวกที่เล่นแบบว่าปลดล็อคหัวร้อนไง เจอเทพทรู จะเอาไรมากว่ะ...เจอเทพ god of money เข้าไปทำเป้นโวยวาย"ตอบ ถ้าต้องการให้เกมนี้เป็นเกมที่เป็นเกมpay to winแต่แรกโดยที่ไม่ใส่ระบบกล่องสุ่มกาชาที่ไอเทมที่สุ่มได้มีผลต่อการเล่นเข้ามา ผลตอบรับในเชิงลบต่อEAอาจจะไม่ใหญ่โตและลุกลามขนาดนี้ ถึงแม้เกมนี้จะไม่ใช่เกมแรกที่นำระบบนี้มาใช้ แต่การกระทำของEAที่เป็นการกระตุ้นผู้เล่นให้ออกมาประท้วงนั้นไม่ใช่ข้อเดียวในเรื่องกาชา ยังมีอีกหลายวีรกรรมอีกหลายอย่างที่เป็นชนวนเหตุ และถึงแม้เกมจะมีระบบใช้เงินเพื่อผ่านอุปสรรคก็ตาม แต่ก็ควรจะเป็นธรรมกับผู้เล่นอีกหลายๆท่านที่ไม่คิดจะใช้เงินเพื่อผ่านอุปสรรคด้วย

3)"จริงนั่งเล่นก็ปลดล็อคได้นะกุว่าฝรั่ง****ไม่ค่อยมีความอดทนเลยวะ"ตอบ การที่ผู้เล่นจะนั่งปลดล็อกอะไรสักอย่างหนึ่งไม่สมควรที่จะต้องใช้ระยะเวลาที่นานขนาดนั้น ถึงแม้จะมีหลายๆคนบอกว่าแค่นานนิดหน่อยไม่เป็นไร แต่ถึงกระนั้นก็ต้องถามว่าจำเป็นขนาดนั้นด้วยหรือที่จะต้องออกแบบเกมให้ยั่วยุผู้เล่นให้ใช้เงินแก้ปัญหา

4)"มันก็เหมือน over watch อะ ยังมีสู่มของเติมเงินก็มีไม่เห็นดราม่าเลย กุงงว่ะ"ตอบระบบของรางวัลกาชาของOver watchไม่มีผลต่อเกมเพลย์นะครับ แยกแยะให้ออกด้วยครับ

คนเราโตๆกันแล้วครับ พูดคุยแลกเปลี่ยนความรู้กันด้วยคำสุภาพครับ หยาบคายแล้วไม่ได้ดูเทห์ครับดูไม่มีความรู้,ความน่าเชื่อถือและไม่ได้รับการสั่งสอนที่ดีครับ
    จะพูดหรือเชื่ออะไรควรมีความรู้,เหตุและผลรองรับครับ
    ชอบที่ท่านตอบกระทู้แบบผู้ใหญ่มากๆ หาเหตุและผลมาตอบ ไม่ได้ใช้แค่ความ "ถ่อย" เข้าตอบคำถาม เหมือนคนสมัยนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kabukiput : 4th December 2017 เมื่อ 05:58
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    เกมนี้ไม่เคยอยู่ในหัวเลย

1 ผมเป็นคนที่ไม่ค่อยชอบเล่นเกม MP
    2 ภาค 1 ไม่มี sp
    3 ภาค 2 มี sp แต่ไม่น่าสนใจ
    4 ดู review ต่างๆ แล้วพวก hero เก่งเกิน
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ตอนนี้ทางดิสนีขีดเส้นตายไปแล้วนิคับ ไม่กล่องสุ่มออกขอถอนลิขสิทธสร้างเกมคืนแน่ๆ