ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

คุณพ่ออึ้ง! มีคนซื้อคอมราคา 4 หมื่นบาทให้ฟรี หลังหาคอมราคาไม่ถึงหมื่นให้ลูกเล่น Minecraft

คุณพ่ออึ้ง! มีคนซื้อคอมราคา 4 หมื่นบาทให้ฟรี หลังหาคอมราคาไม่ถึงหมื่นให้ลูกเล่น Minecraft

วงการเกมนี่มีเรื่องให้น่าแปลกในอยู่เสมอเลยนะครับ ดังเช่นเหตุการณ์นี้ที่ Segmentnext รายงานว่ามีคนพ่อรายหนึ่งที่ชื่อว่า สตีฟ

ได้โพสขอคำแนะนำเกี่ยวกับคอมราคา $300 (ประมาณ 9,700 บาท) เพราะอยากซื้อให้ลูกเล่นเกม Minecraft แต่ปรากฎว่าสิ่งที่

เขาได้กลับมามันยิ่งใหญ่กว่านั้นมาก เพราะมีใครก็ไม่รู้ซื้อคอมราคา $1355 หรือประมาณ 44,000 บาท ให้เขาฟรีๆ ครับ

สตีฟเล่าว่าก่อนที่เขารู้ตัวว่าจะได้คอมราคาเกือบครึ่งแสนให้ลูกเล่น ภรรยาของเขาเปลี่ยนโทรศัพท์ให้เป็นโหมดเงียบเพราะมีข้อความ

ส่งมาให้คำแนะนำตลอดทั้งคืน แต่หนึ่งในนั้นมีคนไม่ประสงค์ออกนามเข้ามาพูดคุย แถมยังเสนอซื้อคอมให้ฟรี ซึ่งตอนแรกเขาก็นึกว่า

แกล้งกันขำๆ แต่เขากลับได้รับรหัสไปรษณีที่ยืนยันว่ากำลังมีชิ้นส่วนต่างๆ ของคอมเดินทางมาที่บ้านจริงๆ

แน่นอนว่าราคาขอสินค้าทั้งหมดแพงกว่าที่เขาต้องการมาก สามารถเล่นเกม Minecraft ในระดับ 4K และรวมถึงเกมอื่นๆ ด้วยกราฟ

ฟิคแบบ High และ 60 fps ได้แบบสบายๆ เลยครับ

CREDIT BY 4GAMERTH

ปล.มีคนส่งให้เราบ้างก็ดีนะ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    เหมือนถูกหวยรางวัลที่ 4 แต่เปลี่ยนจากเงินเป็นคอมแทน

แต่ก็แปลก ทำไมมันให้ฟรีๆหว่า สงสัยเงินเหลือ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ก่อนหน้านี้ก็มีแบบซื้อการ์ดจอรุ่นเทพๆ ให้ฟรีบ้าง โดเนทเป็นหมื่นบ้าง

สงสัยจะเป็นวิธีใช้เงินซื่้อความสุขของคนรวยเขา

ถ้าผมมีตังเหลือใช้ผมก็ทำตาม

ได้เห็นพวกคนที่เขาไม่ค่อยจะมีตัง ได้ใช้ของดีๆ ที่เราซื้อให้ซักครั้งมันอุ่นใจแบบบอกไม่ถูก

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    ก่อนหน้านี้ก็มีแบบซื้อการ์ดจอรุ่นเทพๆ ให้ฟรีบ้าง โดเนทเป็นหมื่นบ้าง

สงสัยจะเป็นวิธีใช้เงินซื่้อความสุขของคนรวยเขา

ถ้าผมมีตังเหลือใช้ผมก็ทำตาม

ได้เห็นพวกคนที่เขาไม่ค่อยจะมีตัง ได้ใช้ของดีๆ ที่เราซื้อให้ซักครั้งมันอุ่นใจแบบบอกไม่ถูก
    แหม่เรียกแบ่งตังค์ก็ได้ครับ ไม่ค่อยจะมีตังค์นี้อ่านปุบมันสะเทือน//แซวเล่นนะครับ 555
    Osu Taiko

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: