ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Upload Games PC
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,824

Question นักเทนนิสชายคนไหนที่คุณชอบมากที่สุดเพราะอะไร [ตามความคิดเห็นของแต่ละท่านเลยครับ]

คุณชอบนักเทนนิสชายคนไหนมากที่สุดเพราะอะไรทำไมถึงชอบ [ความคิดเห็นส่วนตัวของแต่ละท่านเลยครับ] ถ้ามีนอกเหนือจากนี้ก็บอกได้ครับว่าชอบเพราะอะไร

1.Roger Federer

ตำนานคนนี้คงไม่ต้องบรรยายอะไรมากสำหรับชายคนนี้เขาประสบความสำเร็จในรายการ Grand Slam ถึง 19 สมัยซึ่งสูงที่สุดในหมู่นักเทนนิสชายเขาครองสถิติการเป็นมือ 1 ของโลกนานที่สุด 302 สัปดาห์และเป็นมือ 1 ของโลกติดต่อกันนานที่สุด 237 สัปดาห์ ปัจจุบัน Federer ในวัย 36 ปีนี้ซึ่ง เป็นวัยช่วงโรยราและโค้งสุดท้ายของอาชีพแล้วและหลายคนคิดว่าคงหมดยุคของเขาไปแล้วแต่ Federer ก็พิสูจน์ให้เห็นแล้วในปี 2017 เขาสามารถคว้า Grand Slam โดยได้ Australian Open สมัยที่ 5 กับ Winbledon สมัยที่ 8 ATP World Tour Final ได้อีก 6 สมัยและเขายังสามารถคว้าแชมป์ได้อีกมากมายนับไม่ถ้วนปัจจุบันอยู่อันดับ 2 ของโลกและยังไม่มีสัญญาณว่าจะเลิกเล่นเลยด้วยซ้ำสำหรับตำนานที่ยังโลดแล่นบนคอร์ตเทนนิสมาเกือบ 20 ปีและยังเป็นขวัญใจแฟนทั่วโลกที่ไปที่ไหนใครก็รักและอยากที่จะดูเขาเสมอและทุกคนถึงขนาดยกย่องว่าเป็น GOAT [Greatest of All Time] กันเลยที่เดียว

2.Rafael Nadal

นี่ก็เป็นอีกตำนานคนหนึ่งที่เป็นคู่รักคู่แค้นกับ Federer [แต่นอกสนามเขารักกันมาก] เขาคว้า Grand Slam ได้ 16 สมัย ATP World Tour Final ยังไม่เคยได้เลย ซึ่งไม่น่าเชื่อว่าในวัย 31 ปีกลางๆ เขาสามารถขึ้นมาเป็นอันดับ 1 ของโลกได้เพราะช่วง 2-3 ปี Nadal แทบจะไม่ค่อยได้แชมป์อะไรเลยเพราะอาการบาดเจ็บต่างๆ และในคอร์ตดินที่ไม่ถนัดก็แทบจะไม่ได้เลยแต่ในปี 2017 นี้ราฟาสยบเสียวิจารณ์กับมาคว้า Grand Slam French Open สมัยที่ 10 และ US Open สมัยที่ 3 ถึงแม้ในวัย 31 ปีกลางนาดาลยังขึ้นมือ 1 ของโลกได้แต่อาการบาดเจ็บของเขาก็เริ่มกลับมาอีกครั้งแต่ยังไงเขาก็เป็นตำนานอีกคนที่ยังที่เล่นเทนนิสมายาวนานและก็มีแฟนทั่วโลกรักเขาเช่นกัน

3.Novak Djokovic

คนนี้ก็ถือว่าเป็นตำนานได้เช่นกัน Djokovic ประสบความสำเร็จใน Grand Slam ถึง 12 สมัย ATP World Tour Final อีก 5 สมัยโดย Australian Open ได้เยอะที่สุดถึง 6 สมัย ชายคนนี้ได้เจอกับ Federer และ Nadal สมัยที่ทั้งคู่พีคกันอยู่แต่ช่วงนั้นยังเป็นรอง Fed และ Nadal และในที่สุดเขาก็ออกจากใต้ร่มเงาของทั้งสองตำนานมาสู่จุดสูงสุดของนักเทนนิสชายเขาขึ้นอันดับ 1 ของโลกหลังชนะเลิศใน Wimbledon 2011 หลังจากในกว่าอยู่ในช่วงพีคมาเรื่อยๆ จนช่วงปลายปี 2016 เขาเริ่มฟอร์มตกและจบปีก็เสียมือ 1 ของโลกให้แก่ Andy Murray และเขาปี 2017 Djokovic ก็ฟอร์มตกเรื่อยจนเจ็บในรายการ Winbledon 2017 และพักยาวหลังจากนั้นและคงได้เจอกันอีกครั้งหลังเข้าปี 2018 เพื่อรักษาข้อศอกให้หายสนิทและยังเป็นคนที่น่ากลัวเสมอถ้าเขาฟิตและสมบูรณ์

4.Andy Murray

เป็นอีกคนที่ถือว่าเป็น Top 4 ที่ประสบความสำเร็จเช่นกัน [แต่หลายคนมองว่าไม่เหมาะสมกับคำว่า Big 4] เขาประสบความสำเร็จใน Grand Slam 3 World Tour Final 1 สมัยและเป็นแชมป์ Olympic ถึง 2 สมัยคือปี 2012 และ 2016 [แต่ Grand Slam ยิ่งใหญ่กว่า] Grand Slam แรกของเขาคือ US Open 2012 โดยเอาชนะ Djokovic และจากนั้นได้ Wimbledon อีก 2 ครั้งคือปี 2013 และ 2016 ส่วน Australian Open กับ French Open ยังไม่ได้เลยใกล้เคียงที่สุดก็เข้าชิงเท่านั้น เขาเคยขึ้นมือ 1 ของโลกเมื่อเดือนพฤศจิกายน 2016 แต่ก็เสียเมื่อ 1 ของโลกให้ Nadal อีกครั้งเนื่องจากบาดเจ็บและพักยาวตาม Djokovic และเจอกันอีกครั้งในปี 2018 ถือว่าเป็นอีกคนหนึ่งที่ประสบความสำเร็จถึงแม้จะน้อยกว่า 3 คนแรกก็ตาม [แต่ผมมองว่าเป็น Big 4 เสมอ]

5.Stan Wawrinka

อีกคนนึงซซึ่งประสบความสำเร็จเหมือนกันเขาได้ Grand Slam ถึง 3 ครั้ง [เท่า Murray] โดยเป็นการได้ Australian Open [2014], French Open [2015] และ US Open [2016] อย่างละ 1 สมัย World Tour Final ยังไม่เคยได้เขาเป็นอีกคนที่เล่นในรายการ Grand Slam ได้ดีพอสมควรแต่กับทำรายการ ATP 1000,500,250 ดีบ้างไม่ดีบ้าง [อารมณ์ประมาณว่าเล็กๆไม่ ใหญ่ๆเอาไว้ก่อน] เขาเคยขึ้นเป็นอันดับสูงที่สุดคืออันดับ 3 ของโลก Stan ถือว่าเป็นอีกคนที่เล่นได้ดีตีได้หนังหน่วงแต่จะไม่ค่อยคงเส้นคงวาเท่าไรมากนึกจะองค์ลงก็หยุดแกยาก วันไหนองค์ไม่ประทับก็หลุดยาวเหมือนกันสำหรับนักเทนนิสชายคนนี้

6.Juan Martin Del Potro

คนนี้เป็นคนที่ตี Forehand ได้หนักมากแต่แกก็เจ็บบ่อยเช่นกันเขาเคยได้ Grand Slam 1 สมัยนั้นคือ US Open 2009 โดยการเอาชนะ Roger Federer ซึ่งอยู่ในช่วงพีคเลยช่วงนั้นแต่หลังจากนั้นเขาก็เริ่มมีอาการบาดเจ็บรบกวน [ช่วงที่ชนะ Fed ที่ US Open 2009 ผมหวังให้แกเป็น Big 4 เลยด้วยซ้ำ] เขาเคยขึ้นอันดับสูงสุดเป็นอันดับ 4 ของโลกแต่เนื่องจากอาการเจ็บบ่อยและไม่คงเส้นคงวาทั้งๆที่เขามีฝีมือดีพอสมควรและเคยผ่าตัดข้อมือพักไปราวๆ 1 ปีครึ่งได้แต่ในปี 2016 เขาก็เริ่มกลับมาใน Olympic Games โดยถึงรอบชิงแต่แพ้ให้กับ Murray และในปี 2017 ผลงานก็พอใช้ได้แต่ที่สุดยอดคือเอาชนะ Federer อีกครั้งใน US Open 2017 รอบ QF และหวังว่าปี 2018 จะกลับเข้าฟอร์มอีกครั้ง

7.Marin Cilic

ชายคนนี้ประสบความสำเร็จใน Grand Slam 1 ครังในปี 2014 โดยเอาชนะ Kei Nishikori ใน US Open 2014 แต่ไม่ค่อยประสบความสำเร็จใน ATP และ World Tour Final สักเท่าไรเขามีลูกเสริมเป็นอาวุธอันดับที่เคยอยู่สูงสุดคืออันดับ 4 ของโลกแต่ก็ไม่ค่อยคงเส้นคงวาและสู้พวก Big 4 ไม่ค่อยได้ทำให้เขาได้แชมป์ไม่กี่รายการ

8.Alexander Zverev

นี่คือดาวรุ่งที่น่าจับตามองที่สุดคนนึงของวงการเทนนิสช่วงนี้เลยเด็กคนนี้มีแววมาตั้งแต่ปี 2016 แล้วแต่พอเข้าปี 2017 ก็สามารถคว้ารายการได้ 5 รายการโดยเป็น Master 1000 ถึง 2 รายการ ที่ Rome เอาชนะ Novak Djokovic และ Rogers Cup ได้โดยเป็นการเอาชนะ Roger Federer ได้แต่ใน Grand Slam ถือว่ามาไกลสุดเพียง 16 คนสุดท้ายที่ Wimbledon 2017 และเขาเคยขึ้นมาจุดสูงสุดถึงอันดับ 3 ของโลกและในปี 2018 ถือเป็นนักเทนนิสดาวรุ่งอีกคนที่น่าจับตามองอย่างมากโดยหลายคนยกย่องว่าเป็นว่าที่มือ 1 ของโลกในอนาคตเลยยังมีเวลาอีกเยอะสำหรับเด็กคนนี้เพราะอายุเพียง 20 ปีเท่านั้นเอง

9.Grigor Dimitrov

นี่คือนักเทนนิสที่รับฉายาว่า "เบบี้เฟด" เนื่องจาก Style การตีคล้ายกับ Roger Federer ไม่ว่าจะเป็นการตี การเสริฟค่อนข้างจะคล้ายเฟดมากส่วนแชมป์นั้นใน Grand Slam ยังไม่ประสบความสำเร็จเลยซึ่งมาได้ไกลสุดก็ Australian Open 2017 มาถึงรอบรองชนะเลิศแต่แพ้ให้กับ Nadal แต่ปี 2017 เขาได้รายการสำคัญ 2 รายการคือ Master 1000 Cincinnati และรายการใหญ่ส่งท้ายปี 2017 คือ World Tour Final 2017 ถือว่าปี 2017 เขาประสบความสำเร็จมากที่สุดตั้งแต่ที่ลงเล่นมาและเขาจะรักษาฟอร์มแบบนี้ได้ในปี 2018 ไหมถือเป็นอีกคนที่น่าจับตามองเช่นกัน

ถ้ามีท่านใดนอกเหนือจาก 9 คนนี้ก็แสดงความคิดเห็นได้ครับเพราะผมเอาเฉพาะที่ประสบความสำเร็จและได้แชมป์รายการใหญ่ ๆ มาครับถ้าผิดพลาดอะไรขออภัยไว้ด้วยนะครับ

*ทุกคนมีความคิดที่แตกต่างแต่อย่าแตกแยกกันครับ
    ฝากช่อง Youtube ไว้ด้วยนะครับกด Like กด Subscribe เป็นกำลังใจให้ด้วยนะครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    Rafael Nadal เคยเห็นมาตั้งแต่สมัยผมยังเด็กๆล่ะ.... อีกอย่างผมไม่ค่อยรู้จักใครในวงการเทนนิสเลย 555
    ปล.Rafael Nadal หน้าตาคล้ายๆ Jeff Hardy เลย 5555

สรุปขอโหวต... Rafael Nadal
    Facebook :: Buddy Lord

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    894
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THE MIZ อ่านกระทู้
    Rafael Nadal เคยเห็นมาตั้งแต่สมัยผมยังเด็กๆล่ะ.... อีกอย่างผมไม่ค่อยรู้จักใครในวงการเทนนิสเลย 555
    ปล.Rafael Nadal หน้าตาคล้ายๆ Jeff Hardy เลย 5555

สรุปขอโหวต... Rafael Nadal
    ดูๆ แล้วก็คล้ายอยู่เหมือนกันนะครับ 2 คนนี้ 55+
    ฝากช่อง Youtube ไว้ด้วยนะครับกด Like กด Subscribe เป็นกำลังใจให้ด้วยนะครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ในที่ๆ "มีฉันและเธอ" หิ้วๆ
    กล่าวขอบคุณ
    338
    ได้รับคำขอบคุณ: 392

เป็นคนนี้ได้ไหมครับ

Predator 17x i7 7820HK GeForce GTX 1080 8GB GDDR5X32 32GB DDR4

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    894
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ F.Syndome อ่านกระทู้

เป็นคนนี้ได้ไหมครับ
    กะแล้วต้องมีคนเล่นกลัวคอร์ตเทนนิสจะพังละซิครับแค่ Twist Serve 9 คนที่ให้มาก็รับไม่ได้แล้วในจะมี Cyclone Smash, Drive A, Drive B อีกยิ่งเจอสภาวะไร้ที่ติอีก 9 คนทั้งหมดก็สู้ไม่ได้ครับ 55+

Performance
    กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    เคยชอบดูช่วงยุค เฟรดเดอเร่อ มือ 1 นาดาล มือ2 แล้วทั้งคู่ถนัดคอร์ดต่างกัน ตอนนี้ไม่ค่อยได้ติดตามและครับ ชอบ 2 คนนี้

ปล.ลายเซ็นในตำนานของผมม้ายยยยยยยยยยยย

Fuuu' ..

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    แวบแรกที่นึกถึงก็คือภราดรครับ เป็นเอเชียคนแรกที่ไปถึงอันดับ9ของโลก

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    กลัวจะโหลแต่ก็จะตอบว่านาดาลครับ 55555555+

จริงๆดูแต่บอล ไม่ค่อยได้ติดตามวงการเทนนิสเท่าไหร่ กำลังจะเริ่มดูเร็วๆนี้แหละ สนุกดี

Rayong Societys
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    แหม๋ กะลังจะเล่น เอจิเซ็น

Tags for this Thread