ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 148

| 3-PART | The Legend of Zelda Breath of the Wild - ElAmigos [FULL 10.7 GB|GoogleDrive|MEGA]

Forget everything you know about The Legend of Zelda games. Step into a world of discovery, exploration and adventure in The Legend of Zelda: Breath of the Wild, a boundary-breaking new game in the acclaimed series. Travel across fields, through forests and to mountain peaks as you discover what has become of the ruined kingdom of Hyrule in this stunning open-air adventure.

DLC List

• The Legend of Zelda: Breath of the Wild (main game)
    • The Legend of Zelda: Breath of the Wild – The Champions’ Ballad (DLC)
    • The Legend of Zelda: Breath of the Wild – Treasue Rumors (DLC)
    • The Legend of Zelda: Breath of the Wild – Ancient Horse Gear (DLC)
    • The Legend of Zelda: Breath of the Wild – Trial of the Sword (DLC)
    • The Legend of Zelda: Breath of the Wild – Master Mode (DLC)
    • The Legend of Zelda: Breath of the Wild – Hero’s Path Mode (DLC)
    • The Legend of Zelda: Breath of the Wild – Travel Medallion (DLC)
    • The Legend of Zelda: Breath of the Wild – Korok Mask (DLC)
    • The Legend of Zelda: Breath of the Wild – Misko’s Treasure (DLC)
    • The Legend of Zelda: Breath of the Wild – Purchase Bonus
    • The Legend of Zelda: Breath of the Wild – Soundtrack (mp3)

Title: The Legend of Zelda Breath of the Wild MULTi6-ElAmigos
    Genre: Action, Adventure, RPG
    Release Date: Mar 3, 2017
    Languages: English, German, Spanish, Italian, French, Russian
    Mirrors: Mega.nz,Google Drive,Uploaded.net

Minimum System:
    • Windows 7 (x64) or above
    • OpenGL 4.0 (4.5 is used if available)
    • RAM: 4 GB minimum, 8 GB or more recommended
    Graphic card compatibility:
    • NVIDIA GPU: Runs as expected on most recent driver.
    • AMD GPU: Runs as expected on most recent driver
    • Intel GPU: Not officially supported. Heavy visual glitches.

Controller input:
    • Currently only the DRC (GamePad), Pro Controller and Classic Controller is emulated. Keyboard input + USB controllers are supported partially.

1.ดาวน์โหลดโปรแกรมสำหรับเล่นหรือ emu (อันเดียวกัน)
    2.ทำการแยกไฟล์ แล้วเข้าโฟรเดอร์แล้วกดเล่นที่ Cemu.exe
    3.หลังจากเข้าโปรแกรมแล้วให้เข้าไปที่ option--->input เพื่อทำการตั้งค่าจอย
    4.หลังจากเข้าที่ input แล้วให้คลิกเลือกรูปแบบของจอยที่จะเล่นที่ Emulate Controller ไปที่ Will U GamePad
    5.จากนั้นเข้าไปเลือก driver สำหรับจอยถ้าต้องการใช้ keyboard ให้เลือกไปที่ Keyboard แต่ถ้าเพื่อนๆต้องการจะใช้จอยให้ทำการเลือกชื่อ Driver ของจอย
    6.แล้วทำการตั้งด่าปุ่มโดยเข้าไปดูการจัดวางปุ่มของตัวเครื่องจริงแล้วนำมาจัดเลียงปู่มใหม่เพื่อให้ง่ายต่อการใช้งานโดยสามารถเข้าไปดูได้ที่ คลิก
    7.แล้วทำการตั้งชื่อ Profile แล้วกด Save
    8.หลังจากทำการตั้งค่าจอยสำหรับเล่นไปแล้วต่อไปจะเป็นวิธีการเข้าเล่นให้ทำการคลิก File--->load จากนั้นเลือกโฟร์เดอร์เกมแล้วเข้า code แล้วเลือกไฟล์ที่มีนามสกุล rpx,rpl.wud.wux แล้วแต่ตัวเกมจะมีให้
    9.เกมจะเริ่มเล่นทันที ขอให้สนุกครับ

วิธีนี่จะเป็นวิธีการทำให้ cmu สามารถรันเกมได้มากกว่า 30 fps และแก้อาการกระตุกทำให้สามารถรับแบบ 4k ได้และลดอาการหลุดเอง

1.ให้เข้าโฟล์เดอร์โปรแกรมแล้วเปิดไฟล์ที่ "keys" แล้วให้ใส่โค็ดดังนี่ "0a5558a3e9a00b38a4c3e9ab5bf617f9 # The Legend of Zelda" ทำการเซฟหรือเข้าไปหา code เพื่อทำให้เกมไม่เกิดอาการหลุดบ่อยได้ที่ คลิก

ขั้นนต่อไปจะเป็นการลง graphic pack เพื่อให้สามารถรันได้แบบ 4k

1.ต้องทำการโหลด graphic pack เสียก่อน คลิก หลังจากดาว์นโหลดมาแล้วให้ทำการแตกไฟท์และเข้าไปที่ โฟล์เดอร์ของโปรแกรม--->graphic pack แล้วทำการคัดลอกโฟลเดอร์ของไฟล์ที่ดาว์นโหลดมา
    2.แล้วเข้า graphic pack--->ไฟล์ที่ดาว์นโหลด--->rule.txt(ด้วยโปรแกรม Notepad) แล้วทำการตั้งค่า vsyncFrequency จาก 60 เป็น 120 แล้วเพื่อนๆสามารถเล่นเกมได้มากกว่า 60 fps (ถ้าสเปคคอมไหว)
    3.หลังจากคัดลอกไฟล์มาใส่ที่ graphic pack โฟล์เดอรืได้ให้เข้าโปรแกรมสำหรับเล่นขึ้นมาแล้วคลิก option--->graphic pack แล้วหาชื่อโฟล์เดอร์ที่ทำการลงไว้ติกถูกข้างหน้า

มีอะไรผิดพลาดสามารถโฟส์ถามได้เลยนะครับ ขอให้สนุกครับ

Megadownloader คลิกที่นี่

วิธีการดาว์นโหลดและขั้นตอนการลงโปรแกรม
    1.คลิกที่ลิ้งดาว์นโหลด พอเข้าหน้าเว็ปโหลดแล้วให้เราทำการ Sign inเข้าระบบได้ทั้งGoogle+และFacebook
    2.รอเว็ปรันสักครู่แล้วจะขึ้นตัวโหลดขึ้นมากดโหลดได้เลย
    3.พอโหลดมาเสร็จให้ทำการติดตั้ง

วิธีการใช้โปรแกรม
    1.คัดลอดลิงค์เว็ปMegaมาทั้งหมดแล้วคลิกที่โปรแกรม โปรแกรมจะทำการคัดลอกลิงค์อัตโนมัติ
    2.ถ้าต้องการลิ้งเพิ่มให้คัดลอกมาแล้วกดที่โปรแกรม
    3.ถ้าพอแล้วคลิกดาว์นโหลดที่ Addlink โปรแกรมจะทำการคำนวณลิ้งค์และขนาดไฟล์
    4.เตรียมจัดหนักกับสิ่งที่โหลดมาได้

คำเตือน

-Enjoy and Have Fun
    -ขอเพียงคับขอบคุณ ถ้าสนใจเกมส์ไหนอยากได้เกมส์คุณภาพดีติดต่อเรา
    -สนับสนุนของแท้กันด้วยน่ะฮับ
    -เมื่อท่านได้ลองเกมส์จากทางเราแล้วกรุณากลับมายืนยันกันด้วย นะเจ้า

[----------+++++----------]
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย earthgu-rock : 24th December 2017 เมื่อ 02:32

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    ขอบคุณนะครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 3
    ติดพาส อะครับ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    ขอพาสด้วยครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    Game of the year 2017 คุ้มครับที่ได้เล่น

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณมากครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณมากๆครับ ขอพาสหนอ่ยครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    110
    ตอนนี่ได้ทำการแก้ใข้ให้แล้วเรียบร้อยครับ ต้องขออภัยในความล่าช้าและสะเพร่า ด้วยครับผม

ขอให้สนุกกับเกมครับถ้าไฟล์เกมเสียสามารถซ้อมได้นะครับโดยกดAlt+R

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    สนใจมากๆครับ คราวที่แล้วลงไปมันเป็นตัวต้นแบบ เวอร์1.3ได้มั้ง เครื่องผมแรงนะเล่นได้มีแลคบ้างแต่มันยังไม่สุดเลยลบก่อนแล้วรอ
    แต่ตอนนี้เห็นอัพไป1.9หรือ2.0.0อะไรแล้ว ช่วยบอกทีได้ไหมครับว่าตัวนี้เต็มยังลื่นยังผมจะได้ลองอีกที เวอร์อะไรครับ

Edit โหลดเสร็จแล้วเพิ่งเป็นตัว1.4เองนี่ครับ เดี๋ยวลองลงดูก่อนว่าแลคเหมือนเดิมไหม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shine15599 : 15th December 2017 เมื่อ 22:03

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    110
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shine15599 อ่านกระทู้
    สนใจมากๆครับ คราวที่แล้วลงไปมันเป็นตัวต้นแบบ เวอร์1.3ได้มั้ง เครื่องผมแรงนะเล่นได้มีแลคบ้างแต่มันยังไม่สุดเลยลบก่อนแล้วรอ
    แต่ตอนนี้เห็นอัพไป1.9หรือ2.0.0อะไรแล้ว ช่วยบอกทีได้ไหมครับว่าตัวนี้เต็มยังลื่นยังผมจะได้ลองอีกที เวอร์อะไรครับ

Edit โหลดเสร็จแล้วเพิ่งเป็นตัว1.4เองนี่ครับ เดี๋ยวลองลงดูก่อนว่าแลคเหมือนเดิมไหม
    ตัวเกมตัวนี่จะเป็น 1.4 ครับ แต่ดูจากอาการแล็คหรืออาการกระตุกอาจจะเกิดขึ้นเพราะตัว emu ครับลองทำการตั้งค่าที่ตัว emu ใหม่ดูครับอย่างเช่น ทำการตั้ง Graphic ไปที่ low จากตัว emu หรือตั้งค่า cpu ใน emu ไปที่สูงสุดเพื่อจะทำให้ลื่นขึ้นแต่ถ้ายังไม่ดีขึ้นผมคิดว่าน่าจะเป็นที่ตัว emu เองเลยเพราะ emu ยังมาได้ไม่นานจากประมวลผมจากโปรแกรมอาจจะยังดีไม่พอที่จะรันเกมที่มีความระเอียดสูงได้ แต่ไม่ว่าคอมท่านจะแรงมากเพียงได้ตัวเกมจะสามารถรันเกมได้ถึงแค่ 30 Fps และจะมีอาการกระตุกเป็นเรื่องปกติครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    554
    Google Drive หมดอายุแย้วครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    110
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ f4noom1254 อ่านกระทู้
    Google Drive หมดอายุแย้วครับ
    จะรีบแก้ใขให้ครับน่าจะเสร็จไม่เกิน 5 ทุ่มวันที่ 20/12/2560 ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    110
    ตอนนี่ทำการแก้ไข้ไฟท์หมดอายุให้แล้วครับผมแต่ตอนนี่จะแบ่งเป็น 3 part แทนเพื่อทำให้ไฟท์ไม่เกิดการชำรุดได้ง่าย ขอให้สนุกครับผม

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    Blog Entries
    4
    เกมนี้ผมเล่นแล้วหลุดบ่อยมากมีใครเป็บบ้างครับ หรือใครมีวิธีตังค่า EMU แล้วโอเคบ้าง ผมใช้หลายเวอร์ชั่นมาก ล่าสุดใช้ EMU 1.11.2 ก็หลุดเหมือนเดิม ปรับภาพกราฟฟิคตำ่สุดก็หลุด สเปคเครื่องตามลายเซ็น
    Asus x99 deluxe_Cpu I7 5930k_Ddr 4 Corsair DOMINATOR 16GB 3000MHz_Intel 750 Series 400GB_Asus strix 980 ti_Ups Cooler Master V1000_Corsair 780T

กล่าวขอบคุณ
    110
    ท่านลองใช้วิธีนี่ดูครับจากคลิปเค้าจะใช้ Cheat engine ลองทำตามดูครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย earthgu-rock : 21st December 2017 เมื่อ 22:27

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    Blog Entries
    1
    ขอวิธีตั้งค่า ต่างๆ ด้วย
    -รันเกมยังไง
    -ตั้งยังไงให้เล่นให้ไหลลื่น
    -ตั้งให้เล่นกับจอย ราคา 250 บาท ควรตั้งยังไง
    -เซฟยังไง

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    110

ในคลิปวิดีโอนี่จะทำการสอนท่านในทุกๆคำตอบเลยครับแต่ถ้าต้องการภาษาไทยกระผมจะทำการแปลแล้วนำมาลงไว้ในวันที่ 22-12-2560 ครับต้องใช้เวลาการแปลและทำความเข้าใจ

ในคลิปวีดีโอนี่จะทำการสอนการตั้งค่าจอยในราคาทุกระดับจากจอยราคาถูกไปจนถึงจอยราคาโคตรแพงเลยครับถ้าต้องการภาษาไทยท่านจะได้ 22-12-2560 ครับพร้อมกับวิธีตั้งค่าด้านบน

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earthgu-rock อ่านกระทู้

ในคลิปวิดีโอนี่จะทำการสอนท่านในทุกๆคำตอบเลยครับแต่ถ้าต้องการภาษาไทยกระผมจะทำการแปลแล้วนำมาลงไว้ในวันที่ 22-12-2560 ครับต้องใช้เวลาการแปลและทำความเข้าใจ

ในคลิปวีดีโอนี่จะทำการสอนการตั้งค่าจอยในราคาทุกระดับจากจอยราคาถูกไปจนถึงจอยราคาโคตรแพงเลยครับถ้าต้องการภาษาไทยท่านจะได้ 22-12-2560 ครับพร้อมกับวิธีตั้งค่าด้านบน
    ผมขอตามด้วยอีกคนครับฉบับไทยเข้าใจง่ายๆ
    (วันนี้ 23/22/2560 ขอบคุณล่วงหน้าครับ)

กล่าวขอบคุณ
    110
    ตอนนี่ได้ทำการเพิ่มวิธีการตั้งต่าและวิธีการเล่นให้แล้วนะครับ เนื่องจากวันที่ 22 เกิดป่วยกระทันหันครับเลยล่าช้าจากการแปล ขอให้สนุกครับ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    สรุปตัวนี้ยังไม่ลื่นอ่ะดิ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    LENOVO INTEL CORE I7 6500U RAM 8GB RADEON R5 M330 2GB เครื่องผมทดสอบแล้วบนโน๊ตบุ๊คเล่นได้เสถียรขึ้นมากครับ ได้FPS 20 -25 ซึ่งก่อนหน้านั้นเล่นที่่ Fps 13-17 แค่นี้ก็เดินวิ่งฟันได้ไม่สดุดแล้วครับดีกว่าเดิมมาก
    https://cdn.discordapp.com/attachmen...ked.7z
    Read more
    ยังไม่ได้ปรับแต่ง พวก GraphicPack หรือ ปรับแต่งปลดล็อคFPS เฟรมเรตไหลขึ้น

https://cdn.discordapp.com/attachmen...1.3-Cracked.7z

Cemu 1.11.3 รองรับการทำงานMulti-Core
    https://cdn.discordapp.com/attachmen...1.3-Cracked.7z
    จากเว็บ
    https://www.reddit.com/r/CemuPiracy/...mu_1113_taken/

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ทำตามนี้ครับเล่นเเบบลื่นๆ
    https://www.thenerdmag.com/download-...da-botw-on-pc/
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย amaranont : 29th December 2017 เมื่อ 13:08

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread