ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

Lost Soul Aside เกมอินดี้สร้างคนเดียวบน PS4 เปิดคลิปใหม่

Lost Soul Aside เกมอินดี้สร้างคนเดียวบน PS4 เปิดคลิปใหม่

Lost Soul Aside หนึ่งในเกมที่สร้างตำนานเพราะเป็นเกมที่พัฒนาโดยผู้สร้างเพียง 1 คน โดยเป็นผลงานของ Bing Yang เด็กหนุ่ม

ชาวเกาหลีใต้ ที่หลังจากการเปิดตัวก็เรียกเสียงฮือฮาจากแฟนเกม เพราะมันเป็นการรวมร่างกันของเกม
    Devil May Cry และ Final

Fantasy
    แต่หลังจากนั้นก็ได้เงียบหายไป จนงาน PSX 2017 ที่เพิ่งจะผ่านพ้นมามีการนำเกมไปโชว์ในงานด้วยเช่นกัน

และล่าสุดมีการปล่อยคลิปโชว์เกมเพลย์ Lost Soul Aside จากงาน PSX แบบจัดเต็มมาให้ชม ที่แสดงให้เห็นว่าเกมมาในรูปแบบแอ็ค

ชั่นแบบโจมตีแล้วหลบหลีกแบบ
    Hack and Slash และตัวละครหลักเหมือนถอดแบบมาจากเกมซีรีส์ Final Fantasy โดยเป็นการเล่น

ผ่านเครื่อง
    PS4 Pro
    ทำให้กราฟิกจัดเต็มไม่มีกระตุก อย่างไรก็ตามยังไม่ระบุว่าเกมจะออกวางขายเมื่อไร

Lost Soul Aside PSX2017 Demo Full Gameplay

CREDIT BY BEARTAI

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    ถ้าเข้า Kickstarter ต้องได้ยอดโดเนทถล่มถลายแน่ๆ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    พอใกล้ๆทำเสร็จ อาจโดนลิขสิทธิ์ เพราะตัวเกมเพล น่าสนใจมากๆ บางทีอาจต้องคุยกับทีมทนาย หากโดนบริษัทใหญ่ฟ้องเรื่อง ลิขสิทธิ์ตัวละครและอินเตอร์เฟส พวกแถบหลอดเลือด แถบพลัง ถ้าโดนฟ้อง คนทำเกมก็ หมดโอกาสขายเกมไปเลย
    ถ้าผมเป็นบริษัทใหญ่ ผมก็ให้ตัวเกมใกล้เสร็จก่อน แล้วค่อยจ้างทนายไปฟ้อง เรียกค่าเสียหาย พอเป็นพิธี แล้วดึงเกมมาเข้าบริษัท ไม่ต้องจ้างคนทำ เพราะเกมใกล้เสร็จแล้ว แค่เอามาปรับแล้ววางขายเลย รวยเละ อันนี้มุมมองของ เจ้าของบริษัทเกมน่ะ ถ้ามองในมุม คนสร้างเกม ก็ต้องระวังเรื่องไป ละเมิดลิขสิทธิ์ ของเกมค่ายดัง
    PachkitHouse สนใจห้องติดต่อ 053-814759 ต่อ 0 ติดต่อที่พักกับผมได้ราคาพิเศษครับ
    ปล.ที่ทำงานผมเองครับ ถ้ามาพักเชียงใหม่ฝากด้วยน่ะครับ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zanuk9876 อ่านกระทู้
    ถ้าเข้า Kickstarter ต้องได้ยอดโดเนทถล่มถลายแน่ๆ
    ไม่เข้าหรอกครับ

รู้สึก มีคนดึงเข้าร่วมบอสัทใหญ่ไป

มันไม่ได้ทำคนเดียวนานแล้ว

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ตัวเอก final เกมเพล devil may cry 4 บอสเหมือน star carf protoss ทั้งภาพและเกมเพลทำออกมาดีมากครับไม่แพ้เกมค่ายใหญ่ๆ เลยเกมออกมาขายจริงคงซื้อ วันแรก

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    เมื่อก่อนทำคนเดียวเริ่มต้น เคยเห็นเกมส์นี้ตั้งแต่ปีที่แล้ว ตอนนี้มีเป็นทีมงานรู้สึกว่าได้ทุนจาก Sony หรือไม่ก็ Epic Games นี่เระ

คลิบแรกๆที่เปิดตัว

i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: