ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 13

Unhappy ดู Video ในเว็บแล้วจอดำต้องแก้ยังไงครับ รบกวนทีครับเดือดร้อนมาก

ผมเปิด video ดูบางเว็บแล้วขึ้นจอดำครับเป็นทั้ง3บราวเซอร์ IE,F,G (Youtube, Facebook ไม่ดำ)
    เช่น2เว็บนี้ครับ
    Kodhit
    Instagram

อาการคือ กดเปิดแล้วจอดำ มีแต่เสียง มีแถบเวลา
    รูปประกอบครับ

และบางเว็ปอาการหนักเลยครับ คือขึ้น error ไปเลยครับ
    รบกวนขอความช่วยเหลือทีครับ ตอนนี้เดือดร้อนมาก ดูสื่อสารสอนย้อนหลังของมหาลัยไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    ไปเจอมาครับเขาบอกว่าปัญหานี้เกิดจากที่การ์ดจอของ amd ไปปรับคุณภาพของภาพให้สูงขึ้นเลยทำให้จอดำ
    ซึ่งวิธีนี้ใช้แก้ปัญหาสำหรับคนที่ใช้การ์ดจอของ amd เท่านั้น ถ้าไม่ใช่ก็จะลองหาให้ดูละกันครับ

1) Click "Start"
    2) Click "Programs"
    3) Click "Catalyst Control Center"
    4) Click "Power"
    5) Select "Switchable Graphics"
    6) In "Recent applications and other applications", select "Google Chrome"
    7) Click on the button "High Performance" until it changes to "Power Saving"
    8) Click "Apply"
    9) Restart Chrome
    10) Try playing the video again

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nekoload อ่านกระทู้
    ไปเจอมาครับเขาบอกว่าปัญหานี้เกิดจากที่การ์ดจอของ amd ไปปรับคุณภาพของภาพให้สูงขึ้นเลยทำให้จอดำ
    ซึ่งวิธีนี้ใช้แก้ปัญหาสำหรับคนที่ใช้การ์ดจอของ amd เท่านั้น ถ้าไม่ใช่ก็จะลองหาให้ดูละกันครับ

1) Click "Start"
    2) Click "Programs"
    3) Click "Catalyst Control Center"
    4) Click "Power"
    5) Select "Switchable Graphics"
    6) In "Recent applications and other applications", select "Google Chrome"
    7) Click on the button "High Performance" until it changes to "Power Saving"
    8) Click "Apply"
    9) Restart Chrome
    10) Try playing the video again
    อันนี้ผมก็หามาก่อนหน้านี้แล้วครับ
    ติดตรงที่ "Click Power" ครับ
    ผมหาตรงส่วนนี้ไม่เจอ

กล่าวขอบคุณ
    414
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    ขอเดาๆนะครับ ผมเคยเป็นประมาณนี้ ประมาณว่าเว็บที่คุณเข้าไปดูอาจจะใช้ตัวเล่น plugin media player แบบแปลกๆหรืออะไรยังไง

เหมือนกับว่าตัวเล่นวีดีโอของคุณมันไม่รับ code พวกนี้อ่ะครับ เช่น อาจจะไม่สามารถเล่นไฟล์ .flv ให้เต็มประสิทธิภาพได้(มีเสียงไม่มีภาพ/มีภาพไม่มีเสียง)

คืออันนี้ผมยังไม่ได้หาข้อมูลดูให้ ไม่แน่ใจ ลองอัพเดทโปรแกรมเล่นวีดีโอดูครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อยากดูหนังหรือซีรี่ย์ออนไลน์ลองดูเว็บเหล่านี้ค่ะ ไม่มีโฆษณา เราชอบมาก

https://www.heyserie.com/ https://web.doseries.com/ https://web.donang-hd.com/