ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

ทำดีได้ดี! เด็กชายวัย 9 ขวบได้รับ Xbox One S

ทำดีได้ดี! เด็กชายวัย 9 ขวบได้รับ Xbox One S

ถือว่าเป็นอีกหนึ่งเรื่องดีๆ ที่เกิดขึ้น เชื่อว่าคนที่ทำดี ย่อมต้องได้ผลดี ดูได้จากเด็กน้อยวัย 9 ขวบที่มีชื่อว่า Mikah Frye

ที่ได้รับของขวัญเป็นเครื่อง Xbox One S ส่งตรงจากทาง Microsoft เป็นเพราะอะไรนั้นไปติดตามกันเลยครับ

เรื่องมันมีอยู่ว่าเมื่อ 3 ปีก่อน Mikah Frye และครอบครัวที่อาศัยอยู่ในรัฐโอไฮโอได้ประสบเหตุการณ์บางอย่างจน

ได้มีโอกาสเข้าไป
    อาศัยอยู่ในที่พักพิงฉุกเฉิน ทุกคืนพวกเขาจะได้รับผ้าห่มเพื่อป้องกันความหนาวเย็นแต่ในวันรุ่ง

ขึ้นก็ต้องส่งคืนผ้าห่มกลับไป
    จากเหตุการณ์ครั้งนี้ทำให้เด็กน้อย Mikah Frye จดจำไม่ลืมเลือน

และในเดือนที่ผ่านมาทางครอบครัว Frye ได้ตัดสินใจซื้อเครื่อง Xbox One ที่มีราคากว่า 300 เหรียญให้กับ Mikah

Frye
    แต่เด็กน้อยกลับมีความคิดที่ดีกว่า เขาบอกว่า ควรนำเงินไปซื้อผ้าห่มจำนวน 30 ผืนเพื่อบริจาคให้กับคนยาก

ไร้ที่อาศัยอยู่ในที่พักพิงฉุกเฉินจะดีกว่า

"เขารู้ว่ามันเป็นอย่างไรที่ไม่มีผ้าห่มในยามค่ำคืนและต้องให้มัน (ผ้าห่ม) คืน"คุณย่าของ Mikah Frye ได้กล่าว

"การมอบผ้าห่มให้กับคนยากไร้ได้เก็บไว้ถือเป็นสิ่งแรกที่เขาอยากทำ"

ด้วยเหตุการณ์ครั้งนี้ทาง Microsoft จึงเล็งเห็นความดี พวกเขาจึงสร้างเซอร์ไพรส์ที่คาดไม่ถึง! โดยในขณะที่ Mikah

Frye กำลังเดินเล่นในห้างสรรพสินค้า
    และกำลังเดินผ่านร้าน Microsoft store ทางพนักงานร้านได้เรียกชื่อเขา พร้อม

กับจูงมือไปหาซานต้า ครอส ซึ่งสิ่งที่เขาได้คือ
    เครื่อง Xbox One S เวอร์ชั่นที่แถมเกม Minecraft!

และนี่ก็เป็นอีกหนึ่งของการทำความดีที่ยอมต้องได้ผลตอบแทนเป็นสิ่งที่ดี

CREDIT BY ONLINE-STATION

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    น้องต้องเติบโตเป็นผู้ใหญ่ที่ยอดแน่ๆ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    ฮีโร่ไม่จำกัดอายุ เพศ ความแข็งแรง เอ้าปรบมือออออออออ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    บุญติดจรวดครับ ไม่ต้องรอชาติหน้า
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sertnalove อ่านกระทู้
    น้องต้องเติบโตเป็นผู้ใหญ่ที่ยอดแน่ๆ
    ตัวแค่นี้..แต่จิตใจดีงามมาก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ opera8100 อ่านกระทู้
    ฮีโร่ไม่จำกัดอายุ เพศ ความแข็งแรง เอ้าปรบมือออออออออ
    ใช่เลยครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    บุญติดจรวดครับ ไม่ต้องรอชาติหน้า
    สมกับคำว่าทำดีได้ดี

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    น้ำตาจะไหล เด็กแค่นี้คิดถึงความรู้สึกคนอื่น ขอให้ความดีติดตัวไปนานๆนะน้อง
    ผู้ประสานงาน OffGamers.com ประเทศไทยอย่างเป็นการ
    ว่างก็มาทักทายกันได้ในเพจFB นะจ้ะ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    Blog Entries
    1
    แปลกนะ ญี่ปุ่น English เค้าตื่นเต้นกับ คอนโซล มากๆ

แต่ฝั่ง Asia บ้านเรา ไหนมีแต่ พวก เล่น PC แถม เปิดประเด็น แบ่งฝ่าย ทะเลาะกันเรื่องเกม Exclusive อย่างกับ สงครามโลก

ทำไมไม่เอา ต่างประเทศเป็น ตัวอย่าง

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    หายากมากครับสมัยนี้ แค่ได้ของขวัญเป็นเคร่ืองเกมหรืออะไรสักอย่างตัวเองก็จะอยู่กับสิ่งนั้น สิ่งที่มีเพื่อตัวเองเท่านั้นอยู่นาน แต่หายากมากที่ความสุขของตัวเองอยู่ตรงหน้าแต่กลับมองมันว่าแบ่งมันให้คนที่เขาขาดมันมากกว่านี้ดีกว่า ชื่นชมจริงๆครับ เป็นผมคงได้แต่ดีใจและนั่งเล่น Xbox one ไปละ เด็กขนาดนี้คิดได้ดีกว่าผมอีก แต่ก็เข้าใจนะ เขาโตมากับความยากลำบาก เขาก็เลยเข้าใจมันมากกว่าคนทั่วไป

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: