ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Upload Games PC
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,824

Exclamation ทุกๆท่านคิดถึงท่าน GIGKOK ท่าน RAMIS และนัก Uploader ทั้งหลายไหมครับ

--ตั้งแต่ผมเข้าบอร์ด Jokergame ช่วงบอร์ดเก่า [ปี 2009] นี่มาทำให้รู้จักการโหลดเกมส์และท่านแรกที่ทำให้รู้จักคือท่าน GIGKOK นี่ละคือแต่ก่อนนี่สมัยยังเป็น Medafire และ Saveufile โหลด Part นึง 200MB สมัยนั้นยังเน็ตไม่เร็วและไม่มีแบบ 1PART กว่าจะโหลดเสร็จนี่รอจนง่วงแถมยังมีไฟล์เสียอีกด้วยและยังมีโหลด Password Rapidshare [เขาเรียกว่าลาบเป็ดกัน] จำได้เลยว่าผมโหลดเกมส์แรกคือ PES 2010 จากท่าน GIGKOK นี่ละครับ สำหรับท่าน RAMIS ผมชอบวิธีการแก้ปัญหาที่เขา Post ไว้ตลอดคือแบบให้รู้จักอ่านรู้จักการแก้ปัญหาด้วยตัวเองและมันทำให้ผมรู้ว่าเกมส์ที่อัพไว้ บางทีก็ไม่ได้เกิดจากนักอัพโหลดหรือทางเว็บฝากไฟล์อย่างเดียวมันเกิดจากเครื่องของตัวเองเป็นส่วนใหญ่ ที่ผมลองเลือกมาเป็นนัก Uploader [ไม่ใช่มีเวลาหรือว่างเพราะผมก็ทำงานแต่อยากรู้ว่าการเป็นนักอัพโหลดมันลำบากแค่ไหน] เพราะ 2 ท่านนี้ละที่ทำให้ผมรู้จากการโหลดเกมส์ [ท่าน GIGKOK] และวิธีแก้ปัญหาโดยการศึกษาและนำไปใช้กับตัวเองไม่ใช่ไม่โหลดโหลดเหมือนกันจากท่านนี้ [ท่าน RAMIS] ไปๆ มาๆ ทั้ง 2 ตำนานก็เริ่มที่จะหายไปแล้วแต่ท่าน GIGKOK เคยเห็น Login มาอยู่แต่ท่าน RAMIS นี่หลังจาก 1-2 ที่ผ่านมามไม่อัพเดตเกมส์แล้วทำให้ผมคิดถึง Idol ทั้งสองยังไงก็ไม่รู้ทุกอย่างย่อมมีการเปลี่ยนแปลงไปตามเวลาถ้าจะเหลือก็เหลือท่าน Gii1818 นี่ละครับที่เป็นตำนานที่ยัง Upload อยู่และนัก Uploader ที่ผมนึกได้ก็มีดังนี้

ท่าน Gii1818 ท่านนี้อัพโหลดอย่างไวเลยครับต้องยอมแกเลย
    ท่าน Natchapon665 เคยโหลดเกมส์ PS2 ของเขาอยู่
    ท่าน Spyman เคยโหลดเกมส์ PC ไฟล์เล็กของเขามาก่อน
    ท่าน ~RES~ เคยโหลดเกมส์ Dynasty Warriors 6 ขนาด 1.3GB แบบ Repack [ท่านนี้ทำให้รู้จักกับเกมส์ Repack เลย]
    ท่าน AOM เคยโหลดเกมส์ตั้งแต่สมัย Saveufile เลยได้มั้งครับ
    ท่าน wanchanakat เคยโหลด Winning Eleven PS2 แบบโมมาให้อย่างดี
    ท่าน abnormal1234 ท่านนี้ทำให้รู้จักกับการทำลิ้งค์เกมส์เป็น 1PART
    ท่าน ka_jerng นี่ก็อีกคนที่ทำให้ผมคิดจะทำเกมส์แบบ 1PART เช่นกัน
    ท่าน nuipueng เคยโหลดเกมส์เก่าๆแกมาเล่นอยู่หลายเกมส์
    ท่าน JEIXB เคยโหลดเกมส์ของแกอยู่สมัย One2up มาใหม่ๆ เลย

--แต่ความจริงน่าจะมีอีกแต่ผมนึกได้แค่นี่ต้องขอโทษด้วยผมจำได้แค่นี่จริงๆ ครับตั้งแต่ท่าน GIGKOK และท่าน RAMIS ไม่อัพโหลดแล้ว [เกมส์สุดท้ายของท่าน RAMIS คือ Total War Warhammer 2] บอร์ดที่ว่าเริ่มคนเข้าน้อยตอนนี้เหลือคนเข้าในเวลาเดียวกันไม่ถึง 600 คนเลย แต่ก่อนนี่หลักพัน-สองพันคนเคยเห็นเขามาเวลาเดียวกัน 5000 กว่าคนสมัยซัก 2-3 ปีก่อนและตอนเข้าโหลดเว็บ Joker นี่ช้ามากเพราะคนเข้าเยอะแต่เดี๋ยวนี่กดปุ๊บมาปั๊บเลย ใครที่เป็น Uploader ตอนนี้หรือแต่ก่อนหรือใครก็ได้เข้ามาทักทายกันได้ครับเพราะผมก็คิดถึงทุกท่านที่เป็น Uploader และทุกๆ คนเช่นกันครับ ^_^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TAE_HIPPY : 22nd December 2017 เมื่อ 09:30
    ฝากช่อง Youtube ไว้ด้วยนะครับกด Like กด Subscribe เป็นกำลังใจให้ด้วยนะครับ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมโหลดเกมแรกจากที่นี่คือ Manhunt ภาคแรกครับ ตั้งแต่ผมมีคอมเครื่องแรก Pentium 4 โน่นเลย นานมากๆละ

เมื่อก่อนมีคนอัพเกมกันเยอะ ตอนนี้ผมเห็นแต่คุณ Gii1818 ที่ยังอัพสม่ำเสมออยู่ ที่เหลือหายไปไหนหมดไม่รู้

คิดว่าคงเข้าวัยทำงาน เหนื่อยๆ เครียดๆ ภาระเยอะ เลยไม่ค่อยมีเวลามาสนใจเรื่องเกมมั้งครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[ EVA01 ]
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,232
    คิดถึงทุกคนที่กล่าวมาเลย555555555

เคยโหลดของทุกคนเลย ตั้งแต่สมัยที่ใช้เว็บ Saveufile กับ mediafire ตอนนั้นสะดวกที่สุดแล้ว

GIGKOK ท่านนี้ตำนานเลยครับ ปัจจุบันทำงานเป็นครูแล้วครับ แต่ก็เล่นเกมอยู่เรื่อยๆ คอมอย่างโหดบอกเลย(ติดตามเฟสพี่แกอยู่)

คิดถึงสมัยไม่มีตังซื้อเกมแล้วต้องรอโหลดเอา555 ช่วงนั้นเกมใช้พื้นที่ไม่มากโหลดสบาย เดี๋ยวนี้ไม่ไหวเกมหนึ่งก็ 10gb+ ซื้อเกมแท้เหอะ ได้อะไรเยอะแยะด้วย ไม่มีไวรัส เกมอัพเดทเรื่อยๆ และเป็นการสนับสนุนวงการเกมอีกต่างหาก

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    คิดถึง GIGKOK RAMIS มากๆ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ท่าน Ramis อาจจะไปหลบซ่อนตัวที่ไหนอยู่ เราต้องออกตามหา

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    894
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ผมโหลดเกมแรกจากที่นี่คือ Manhunt ภาคแรกครับ ตั้งแต่ผมมีคอมเครื่องแรก Pentium 4 โน่นเลย นานมากๆละ

เมื่อก่อนมีคนอัพเกมกันเยอะ ตอนนี้ผมเห็นแต่คุณ Gii1818 ที่ยังอัพสม่ำเสมออยู่ ที่เหลือหายไปไหนหมดไม่รู้

คิดว่าคงเข้าวัยทำงาน เหนื่อยๆ เครียดๆ ภาระเยอะ เลยไม่ค่อยมีเวลามาสนใจเรื่องเกมมั้งครับ
    จริงๆครับหลายๆท่านหายไปเพราะเหนื่อย ภาระเยอะกันจริงๆ ครับท่านก็อยู่มานานนะครับสมัยคอมยังเป็น Pentium 4 เลยผมเล่นสมัยนั้นก็ Pentium 4 เหมือนกันสมัยนั้นนี้ผมก็ Pentium IV Ram 2GB VGA NVIDIA 9500GT ถ้าเมื่อก่อนก็ถือว่าใช้ได้แต่เทียบตอนนี้สิโละทิ้งหมดแล้ว ^_^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Phillip Chbeeb อ่านกระทู้
    คิดถึงทุกคนที่กล่าวมาเลย555555555

เคยโหลดของทุกคนเลย ตั้งแต่สมัยที่ใช้เว็บ Saveufile กับ mediafire ตอนนั้นสะดวกที่สุดแล้ว

GIGKOK ท่านนี้ตำนานเลยครับ ปัจจุบันทำงานเป็นครูแล้วครับ แต่ก็เล่นเกมอยู่เรื่อยๆ คอมอย่างโหดบอกเลย(ติดตามเฟสพี่แกอยู่)

คิดถึงสมัยไม่มีตังซื้อเกมแล้วต้องรอโหลดเอา555 ช่วงนั้นเกมใช้พื้นที่ไม่มากโหลดสบาย เดี๋ยวนี้ไม่ไหวเกมหนึ่งก็ 10gb+ ซื้อเกมแท้เหอะ ได้อะไรเยอะแยะด้วย ไม่มีไวรัส เกมอัพเดทเรื่อยๆ และเป็นการสนับสนุนวงการเกมอีกต่างหาก
    ใช่ครับท่าน GIGKOK เป็นครูนิลืมไปเลยสมัยก่อนผมก็ไม่มีเงินซื้อแท้ครับก็อาศัยในบอร์ดนี้เหมือนกัน 3 ปีหลังนี้ผมสนับสนุนแท้ส่วนใหญ่ครับและจริงครับที่ว่าเดี๋ยวนี้เกมส์สมัยนี้กินพื้นที่ HDD และ Spec สุดๆ ครับ ^_^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ i3enz_zen13 อ่านกระทู้
    คิดถึง GIGKOK RAMIS มากๆ
    ผมก็คิดถึงเหมือนกันครับ ^_^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zerg อ่านกระทู้
    ท่าน Ramis อาจจะไปหลบซ่อนตัวที่ไหนอยู่ เราต้องออกตามหา
    ต้องออกตามหาเลย 55+ แต่ไม่มีท่าน RAMIS มา Upload หายไปได้ 1-2 เดือนแล้วบอร์ดก็เริ่มมีคนน้อยลงจริงๆ อย่างน้อยก็ยังมีท่าน Gii1818 ^_^
    ฝากช่อง Youtube ไว้ด้วยนะครับกด Like กด Subscribe เป็นกำลังใจให้ด้วยนะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ขาด Enzo ไปคนนะครับ เกมของท่านอื่นบางเกมโหลดมาแล้วเล่นไม่ได้ เกมของท่านนี้โหลดมาเล่นได้ทุกเกม แม้ในปัจจุบันหลาย ๆ เกมในสมัยนั้นมันจะเล่นบน win 7 ไม่ได้แล้วก็ตาม GIGKOK นี่ เป็นท่านแรกเลยที่ีที่ผมเข้ามาเพจนี้แล้วผมรู้จัก ตอนนั้นเพิ่งจะหัดทำงาน เลิกขอตังพ่อตังแม่ใช้ แล้วหาเงินใช้เอง ยอมรับว่าตอนนั้นไม่มีตังซื้อเกมแท้เล่นเลย เพิ่งเป็นลูกเจี๊ยบหัดบิน เกมก็อยากเล่น เงินก็ไม่มี ตอนนั้นผมก็เลยลองโหลดเกมของแก รู้สึกว่าจะ Turok มั้งของท่าน GIGKOK เป็นเกมเถื่อนเกมแรกเลยที่สัมผัส ทีนี้ผมเลยสิงอยู่ใน Jokergameth ยาวเลยหลายปี (สมัยตอนเป็นนักเรียนนี่ผมจัดเกมแท้ตลอดนะคร้าบบ เอาค่าขนมที่เหลือเก็บเงินซื้อเกมที่อยากเล่นทีละเกม ๆ ตั้งแต่ยังเป็นเกมกล่อง VCD สะสมเกมแท้เป็นตู้ ๆ) ตอนนี้ท่านเหล่านี้ก็หายหน้าหายตากันไปเกือบหมดละ ตามกาลเวลา
    ว่าแต่ว่าผมรอโหลด Call of Duty WWII ของท่าน Ramis อยู่เนี่ย หายไปหลายเดือนละ ตัวผมเองเหมือนกันใกล้จะแต่งงานมีภรรยาละ ถึงตอนนั้นก็คงเลิกเล่นเกมเพื่อไปสร้างชีวิตเหมือนท่านเหล่านี้เหมือนกัน

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    คิดถึงเมื่อก่อนจัง ตอนนี้มันช่างต่างกันจริงๆ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    รู้จักเด่นๆ 8คนนี้เลย

Natchapon665 (คนนี้ผมรู้จักตัวจริงด้วยอิอิ ทางFacebook)

abnormal1234 (คนนี้ผมก็เคยขอเกมเหมือนกัน ประมาณ2-3เกมล่ะ อิอิ ได้ทุกเกมเหมือนกัน)

Gii1818

TAE_HIPPY (คนนี้ผมจำได้ว่าเคยขอเกมไปประมาณ4-5เกมล่ะมั้ง ได้ทุกเกม อย่างไวเลย 555)

nuipueng ( เคยเข้ามาโหลดเกมของเค้า สมัยคอมผมยังใช้ Pentium4 อิอิ แจกแต่เกมสเป็คต่ำๆกับเกมเก่าๆ..... )

GIGKOK

RAMIS

JEIXB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย THE MIZ : 22nd December 2017 เมื่อ 18:47
    Facebook :: Buddy Lord

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Linkinpark Forever
    กล่าวขอบคุณ
    204
    ได้รับคำขอบคุณ: 653
    Ramis is real ครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    894
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SilverHand อ่านกระทู้
    ขาด Enzo ไปคนนะครับ เกมของท่านอื่นบางเกมโหลดมาแล้วเล่นไม่ได้ เกมของท่านนี้โหลดมาเล่นได้ทุกเกม แม้ในปัจจุบันหลาย ๆ เกมในสมัยนั้นมันจะเล่นบน win 7 ไม่ได้แล้วก็ตาม GIGKOK นี่ เป็นท่านแรกเลยที่ีที่ผมเข้ามาเพจนี้แล้วผมรู้จัก ตอนนั้นเพิ่งจะหัดทำงาน เลิกขอตังพ่อตังแม่ใช้ แล้วหาเงินใช้เอง ยอมรับว่าตอนนั้นไม่มีตังซื้อเกมแท้เล่นเลย เพิ่งเป็นลูกเจี๊ยบหัดบิน เกมก็อยากเล่น เงินก็ไม่มี ตอนนั้นผมก็เลยลองโหลดเกมของแก รู้สึกว่าจะ Turok มั้งของท่าน GIGKOK เป็นเกมเถื่อนเกมแรกเลยที่สัมผัส ทีนี้ผมเลยสิงอยู่ใน Jokergameth ยาวเลยหลายปี (สมัยตอนเป็นนักเรียนนี่ผมจัดเกมแท้ตลอดนะคร้าบบ เอาค่าขนมที่เหลือเก็บเงินซื้อเกมที่อยากเล่นทีละเกม ๆ ตั้งแต่ยังเป็นเกมกล่อง VCD สะสมเกมแท้เป็นตู้ ๆ) ตอนนี้ท่านเหล่านี้ก็หายหน้าหายตากันไปเกือบหมดละ ตามกาลเวลา
    ว่าแต่ว่าผมรอโหลด Call of Duty WWII ของท่าน Ramis อยู่เนี่ย หายไปหลายเดือนละ ตัวผมเองเหมือนกันใกล้จะแต่งงานมีภรรยาละ ถึงตอนนั้นก็คงเลิกเล่นเกมเพื่อไปสร้างชีวิตเหมือนท่านเหล่านี้เหมือนกัน
    ผมก็ลืมท่าน Enzo ไปเลยท่านนี้ก็ Upload Mediafire เช่นกัน ^_^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ning445 อ่านกระทู้
    คิดถึงเมื่อก่อนจัง ตอนนี้มันช่างต่างกันจริงๆ
    ต่างกันจริงๆครับเมื่อก่อนกับตอนนี้ ^_^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THE MIZ อ่านกระทู้
    รู้จักเด่นๆ 8คนนี้เลย

Natchapon665 (คนนี้ผมรู้จักตัวจริงด้วยอิอิ ทางFacebook)

abnormal1234 (คนนี้ผมก็เคยขอเกมเหมือนกัน ประมาณ2-3เกมล่ะ อิอิ ได้ทุกเกมเหมือนกัน)

Gii1818

TAE_HIPPY (คนนี้ผมจำได้ว่าเคยขอเกมไปประมาณ4-5เกมล่ะมั้ง ได้ทุกเกม อย่างไวเลย 555)

nuipueng ( เคยเข้ามาโหลดเกมของเค้า สมัยคอมผมยังใช้ Pentium4 อิอิ แจกแต่เกมสเป็คต่ำๆกับเกมเก่าๆ..... )

GIGKOK

RAMIS

JEIXB
    เห็นผมเป็นนัก Upload ด้วยขอบคุณครับแต่เดี๋ยวนี้ก็เหลือแต่ท่าน Gii1818 ที่เป็นตำนานที่ยัง Upload อยู่คนอื่นๆหายไปหมดเลยครับ ^_^

กล่าวขอบคุณ
    894
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คนตัวดำ อ่านกระทู้
    Ramis is real ครับ
    1-2 เดือนหลังท่าน RAMIS หายไปเลยครับตำนานเริ่มหายไปทีละคนแล้ว ^_^

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    Blog Entries
    1
    The last jedi
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    คิดครับ คิดถึงมั่กๆ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    คิดถึงครับ เมื่อก่อนโหลด 40-50 พาร์ท ต้องผ่านลิ้งค์อีก 4-5 ลิ้ง ลำบากมากๆ
    .
    จนตอนนี้ก็ได้รู้ว่า โหลดบิท จากเว็บทีมทำแคร็กเลยง่ายดี เพราะ พวกเค้าก็ไปเอามาจากที่นี้เหมือนกัน 5555+

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    คิดถึงเหมือนกันครับ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    คิดว่าเว็บนี้จะอยู่ได้อีกนานแค่ไหนครับ :'(
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    สมัยก่อน เขากิน ลาบเป็ดกัน ใครเกิดทันจะรู้เลย
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

GEEZERS'
    กล่าวขอบคุณ
    302
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้

เวลาเข้ามาอ่านข่าวจะเห็นท่านมาเม้นแทบทุกครั้งเลย ผมจำได้รูป God of War

-------------------------------------------------------------------
    ยุคบุคเบิกเลยนะเนี้ย
    สมัยลิ้งครอบมีแค่ adfly
    เดี๋ยวนี้ผมก็นานๆทีจะเข้าเว็บนี้เหมือนกัน TT
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chain76 : 22nd December 2017 เมื่อ 23:28

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

หาเหาใส่หัวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    นึกถึงนักโพสต์ทุกท่านครับ
    โหลดที่นี่ที่เดียว ไม่เคยไปที่อื่นเลย
    อยากได้เกมส์อะไรมีหมด
    Mobile...........Nokia8210>Nokia7250>Xda O2mini>NokiaN95 8G>Nokia Lumia900>Samsung S5

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    894
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นรกตัวสุดท้าย อ่านกระทู้
    คิดครับ คิดถึงมั่กๆ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SiXbullet อ่านกระทู้
    คิดถึงครับ เมื่อก่อนโหลด 40-50 พาร์ท ต้องผ่านลิ้งค์อีก 4-5 ลิ้ง ลำบากมากๆ
    .
    จนตอนนี้ก็ได้รู้ว่า โหลดบิท จากเว็บทีมทำแคร็กเลยง่ายดี เพราะ พวกเค้าก็ไปเอามาจากที่นี้เหมือนกัน 5555+
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tosspon2 อ่านกระทู้
    คิดถึงเหมือนกันครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chain76 อ่านกระทู้
    เวลาเข้ามาอ่านข่าวจะเห็นท่านมาเม้นแทบทุกครั้งเลย ผมจำได้รูป God of War

-------------------------------------------------------------------
    ยุคบุคเบิกเลยนะเนี้ย
    สมัยลิ้งครอบมีแค่ adfly
    เดี๋ยวนี้ผมก็นานๆทีจะเข้าเว็บนี้เหมือนกัน TT
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 2coloreyes อ่านกระทู้
    นึกถึงนักโพสต์ทุกท่านครับ
    โหลดที่นี่ที่เดียว ไม่เคยไปที่อื่นเลย
    อยากได้เกมส์อะไรมีหมด
    ทำให้รู้เลยว่าทุกคนก็คิดถึงตำนานหลายๆคนที่เคยมา Post ในกระทู้นี่เลย ^_^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    คิดว่าเว็บนี้จะอยู่ได้อีกนานแค่ไหนครับ :'(
    ก็ไม่รู้เหมือนกันครับแต่ที่รู้คือคนใน Board นี้เริ่มน้อยลงครับคิดถึงวันเวลาเก่า ๆ ^_^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Emo อ่านกระทู้
    สมัยก่อน เขากิน ลาบเป็ดกัน ใครเกิดทันจะรู้เลย
    55+โหลดทีนิใช้เวลานานมากไฟล์ Password แค่ 5MB ยังใช้เวลาโหลดเลยครับ ^_^

กล่าวขอบคุณ
    901
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    แรกๆก็คุณ GIGKOK หลังๆมา RAMIS ท่านนี้เลย ตลอด 7 ปีมานี้ จนตอนนี้ผมทำงานแล้วซื้อเกมแท้เล่นซะส่วนใหญ่ นานๆจะแวะมาดูที

38. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    894
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aoftc02 อ่านกระทู้
    แรกๆก็คุณ GIGKOK หลังๆมา RAMIS ท่านนี้เลย ตลอด 7 ปีมานี้ จนตอนนี้ผมทำงานแล้วซื้อเกมแท้เล่นซะส่วนใหญ่ นานๆจะแวะมาดูที
    ดีแล้วครับสนับสนุนแท้เดี๋ยวนี้คนก็เข้า Board น้อยลงครับ ^_^

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    ผมมีลูก คงจะได้เล่าให้ลูกฟัง ตำนาน

41. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    JEIXB
    Natchapon665
    Tripplezaxx
    ผมขาประจำ 3 ท่านนี้นะ คิดถึงมากๆ ท่าน zaxx เกมก็ไม่แคสแล้ว ไม่รู้หายไปไหน..

คิดแล้วตลกนะ ช่วงนี้เว็บเรากระทู้แนว reunion มาถี่เหลือเกิน สงสัยใกล้ไปจริงๆแล้ว เวรกรรม

43. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread