ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

RAN Online

Yulgang

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ รองเท้าสุขภาพ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน Game Cartoon
ให้เช่า Colocation
รองเท้าเพื่อสุขภาพ
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
เกมส์กะการ์ตูน

Upload Games PC
    กล่าวขอบคุณ
    697
    ได้รับคำขอบคุณ: 945

Exclamation ทุกๆท่านคิดถึงท่าน GIGKOK ท่าน RAMIS และนัก Uploader ทั้งหลายไหมครับ

--ตั้งแต่ผมเข้าบอร์ด Jokergame ช่วงบอร์ดเก่า [ปี 2009] นี่มาทำให้รู้จักการโหลดเกมส์และท่านแรกที่ทำให้รู้จักคือท่าน GIGKOK นี่ละคือแต่ก่อนนี่สมัยยังเป็น Medafire และ Saveufile โหลด Part นึง 200MB สมัยนั้นยังเน็ตไม่เร็วและไม่มีแบบ 1PART กว่าจะโหลดเสร็จนี่รอจนง่วงแถมยังมีไฟล์เสียอีกด้วยและยังมีโหลด Password Rapidshare [เขาเรียกว่าลาบเป็ดกัน] จำได้เลยว่าผมโหลดเกมส์แรกคือ PES 2010 จากท่าน GIGKOK นี่ละครับ สำหรับท่าน RAMIS ผมชอบวิธีการแก้ปัญหาที่เขา Post ไว้ตลอดคือแบบให้รู้จักอ่านรู้จักการแก้ปัญหาด้วยตัวเองและมันทำให้ผมรู้ว่าเกมส์ที่อัพไว้ บางทีก็ไม่ได้เกิดจากนักอัพโหลดหรือทางเว็บฝากไฟล์อย่างเดียวมันเกิดจากเครื่องของตัวเองเป็นส่วนใหญ่ ที่ผมลองเลือกมาเป็นนัก Uploader [ไม่ใช่มีเวลาหรือว่างเพราะผมก็ทำงานแต่อยากรู้ว่าการเป็นนักอัพโหลดมันลำบากแค่ไหน] เพราะ 2 ท่านนี้ละที่ทำให้ผมรู้จากการโหลดเกมส์ [ท่าน GIGKOK] และวิธีแก้ปัญหาโดยการศึกษาและนำไปใช้กับตัวเองไม่ใช่ไม่โหลดโหลดเหมือนกันจากท่านนี้ [ท่าน RAMIS] ไปๆ มาๆ ทั้ง 2 ตำนานก็เริ่มที่จะหายไปแล้วแต่ท่าน GIGKOK เคยเห็น Login มาอยู่แต่ท่าน RAMIS นี่หลังจาก 1-2 ที่ผ่านมามไม่อัพเดตเกมส์แล้วทำให้ผมคิดถึง Idol ทั้งสองยังไงก็ไม่รู้ทุกอย่างย่อมมีการเปลี่ยนแปลงไปตามเวลาถ้าจะเหลือก็เหลือท่าน Gii1818 นี่ละครับที่เป็นตำนานที่ยัง Upload อยู่และนัก Uploader ที่ผมนึกได้ก็มีดังนี้

ท่าน Gii1818 ท่านนี้อัพโหลดอย่างไวเลยครับต้องยอมแกเลย
    ท่าน Natchapon665 เคยโหลดเกมส์ PS2 ของเขาอยู่
    ท่าน Spyman เคยโหลดเกมส์ PC ไฟล์เล็กของเขามาก่อน
    ท่าน ~RES~ เคยโหลดเกมส์ Dynasty Warriors 6 ขนาด 1.3GB แบบ Repack [ท่านนี้ทำให้รู้จักกับเกมส์ Repack เลย]
    ท่าน AOM เคยโหลดเกมส์ตั้งแต่สมัย Saveufile เลยได้มั้งครับ
    ท่าน wanchanakat เคยโหลด Winning Eleven PS2 แบบโมมาให้อย่างดี
    ท่าน abnormal1234 ท่านนี้ทำให้รู้จักกับการทำลิ้งค์เกมส์เป็น 1PART
    ท่าน ka_jerng นี่ก็อีกคนที่ทำให้ผมคิดจะทำเกมส์แบบ 1PART เช่นกัน
    ท่าน nuipueng เคยโหลดเกมส์เก่าๆแกมาเล่นอยู่หลายเกมส์
    ท่าน JEIXB เคยโหลดเกมส์ของแกอยู่สมัย One2up มาใหม่ๆ เลย

--แต่ความจริงน่าจะมีอีกแต่ผมนึกได้แค่นี่ต้องขอโทษด้วยผมจำได้แค่นี่จริงๆ ครับตั้งแต่ท่าน GIGKOK และท่าน RAMIS ไม่อัพโหลดแล้ว [เกมส์สุดท้ายของท่าน RAMIS คือ Total War Warhammer 2] บอร์ดที่ว่าเริ่มคนเข้าน้อยตอนนี้เหลือคนเข้าในเวลาเดียวกันไม่ถึง 600 คนเลย แต่ก่อนนี่หลักพัน-สองพันคนเคยเห็นเขามาเวลาเดียวกัน 5000 กว่าคนสมัยซัก 2-3 ปีก่อนและตอนเข้าโหลดเว็บ Joker นี่ช้ามากเพราะคนเข้าเยอะแต่เดี๋ยวนี่กดปุ๊บมาปั๊บเลย ใครที่เป็น Uploader ตอนนี้หรือแต่ก่อนหรือใครก็ได้เข้ามาทักทายกันได้ครับเพราะผมก็คิดถึงทุกท่านที่เป็น Uploader และทุกๆ คนเช่นกันครับ ^_^

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,213
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,462
    ผมโหลดเกมแรกจากที่นี่คือ Manhunt ภาคแรกครับ ตั้งแต่ผมมีคอมเครื่องแรก Pentium 4 โน่นเลย นานมากๆละ

เมื่อก่อนมีคนอัพเกมกันเยอะ ตอนนี้ผมเห็นแต่คุณ Gii1818 ที่ยังอัพสม่ำเสมออยู่ ที่เหลือหายไปไหนหมดไม่รู้

คิดว่าคงเข้าวัยทำงาน เหนื่อยๆ เครียดๆ ภาระเยอะ เลยไม่ค่อยมีเวลามาสนใจเรื่องเกมมั้งครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[ EVA01 ]
    กล่าวขอบคุณ
    401
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,228
    คิดถึงทุกคนที่กล่าวมาเลย555555555

เคยโหลดของทุกคนเลย ตั้งแต่สมัยที่ใช้เว็บ Saveufile กับ mediafire ตอนนั้นสะดวกที่สุดแล้ว

GIGKOK ท่านนี้ตำนานเลยครับ ปัจจุบันทำงานเป็นครูแล้วครับ แต่ก็เล่นเกมอยู่เรื่อยๆ คอมอย่างโหดบอกเลย(ติดตามเฟสพี่แกอยู่)

คิดถึงสมัยไม่มีตังซื้อเกมแล้วต้องรอโหลดเอา555 ช่วงนั้นเกมใช้พื้นที่ไม่มากโหลดสบาย เดี๋ยวนี้ไม่ไหวเกมหนึ่งก็ 10gb+ ซื้อเกมแท้เหอะ ได้อะไรเยอะแยะด้วย ไม่มีไวรัส เกมอัพเดทเรื่อยๆ และเป็นการสนับสนุนวงการเกมอีกต่างหาก

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    คิดถึง GIGKOK RAMIS มากๆ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,703
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    ท่าน Ramis อาจจะไปหลบซ่อนตัวที่ไหนอยู่ เราต้องออกตามหา

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    697
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ผมโหลดเกมแรกจากที่นี่คือ Manhunt ภาคแรกครับ ตั้งแต่ผมมีคอมเครื่องแรก Pentium 4 โน่นเลย นานมากๆละ

เมื่อก่อนมีคนอัพเกมกันเยอะ ตอนนี้ผมเห็นแต่คุณ Gii1818 ที่ยังอัพสม่ำเสมออยู่ ที่เหลือหายไปไหนหมดไม่รู้

คิดว่าคงเข้าวัยทำงาน เหนื่อยๆ เครียดๆ ภาระเยอะ เลยไม่ค่อยมีเวลามาสนใจเรื่องเกมมั้งครับ
    จริงๆครับหลายๆท่านหายไปเพราะเหนื่อย ภาระเยอะกันจริงๆ ครับท่านก็อยู่มานานนะครับสมัยคอมยังเป็น Pentium 4 เลยผมเล่นสมัยนั้นก็ Pentium 4 เหมือนกันสมัยนั้นนี้ผมก็ Pentium IV Ram 2GB VGA NVIDIA 9500GT ถ้าเมื่อก่อนก็ถือว่าใช้ได้แต่เทียบตอนนี้สิโละทิ้งหมดแล้ว ^_^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Phillip Chbeeb อ่านกระทู้
    คิดถึงทุกคนที่กล่าวมาเลย555555555

เคยโหลดของทุกคนเลย ตั้งแต่สมัยที่ใช้เว็บ Saveufile กับ mediafire ตอนนั้นสะดวกที่สุดแล้ว

GIGKOK ท่านนี้ตำนานเลยครับ ปัจจุบันทำงานเป็นครูแล้วครับ แต่ก็เล่นเกมอยู่เรื่อยๆ คอมอย่างโหดบอกเลย(ติดตามเฟสพี่แกอยู่)

คิดถึงสมัยไม่มีตังซื้อเกมแล้วต้องรอโหลดเอา555 ช่วงนั้นเกมใช้พื้นที่ไม่มากโหลดสบาย เดี๋ยวนี้ไม่ไหวเกมหนึ่งก็ 10gb+ ซื้อเกมแท้เหอะ ได้อะไรเยอะแยะด้วย ไม่มีไวรัส เกมอัพเดทเรื่อยๆ และเป็นการสนับสนุนวงการเกมอีกต่างหาก
    ใช่ครับท่าน GIGKOK เป็นครูนิลืมไปเลยสมัยก่อนผมก็ไม่มีเงินซื้อแท้ครับก็อาศัยในบอร์ดนี้เหมือนกัน 3 ปีหลังนี้ผมสนับสนุนแท้ส่วนใหญ่ครับและจริงครับที่ว่าเดี๋ยวนี้เกมส์สมัยนี้กินพื้นที่ HDD และ Spec สุดๆ ครับ ^_^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ i3enz_zen13 อ่านกระทู้
    คิดถึง GIGKOK RAMIS มากๆ
    ผมก็คิดถึงเหมือนกันครับ ^_^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zerg อ่านกระทู้
    ท่าน Ramis อาจจะไปหลบซ่อนตัวที่ไหนอยู่ เราต้องออกตามหา
    ต้องออกตามหาเลย 55+ แต่ไม่มีท่าน RAMIS มา Upload หายไปได้ 1-2 เดือนแล้วบอร์ดก็เริ่มมีคนน้อยลงจริงๆ อย่างน้อยก็ยังมีท่าน Gii1818 ^_^

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ขาด Enzo ไปคนนะครับ เกมของท่านอื่นบางเกมโหลดมาแล้วเล่นไม่ได้ เกมของท่านนี้โหลดมาเล่นได้ทุกเกม แม้ในปัจจุบันหลาย ๆ เกมในสมัยนั้นมันจะเล่นบน win 7 ไม่ได้แล้วก็ตาม GIGKOK นี่ เป็นท่านแรกเลยที่ีที่ผมเข้ามาเพจนี้แล้วผมรู้จัก ตอนนั้นเพิ่งจะหัดทำงาน เลิกขอตังพ่อตังแม่ใช้ แล้วหาเงินใช้เอง ยอมรับว่าตอนนั้นไม่มีตังซื้อเกมแท้เล่นเลย เพิ่งเป็นลูกเจี๊ยบหัดบิน เกมก็อยากเล่น เงินก็ไม่มี ตอนนั้นผมก็เลยลองโหลดเกมของแก รู้สึกว่าจะ Turok มั้งของท่าน GIGKOK เป็นเกมเถื่อนเกมแรกเลยที่สัมผัส ทีนี้ผมเลยสิงอยู่ใน Jokergameth ยาวเลยหลายปี (สมัยตอนเป็นนักเรียนนี่ผมจัดเกมแท้ตลอดนะคร้าบบ เอาค่าขนมที่เหลือเก็บเงินซื้อเกมที่อยากเล่นทีละเกม ๆ ตั้งแต่ยังเป็นเกมกล่อง VCD สะสมเกมแท้เป็นตู้ ๆ) ตอนนี้ท่านเหล่านี้ก็หายหน้าหายตากันไปเกือบหมดละ ตามกาลเวลา
    ว่าแต่ว่าผมรอโหลด Call of Duty WWII ของท่าน Ramis อยู่เนี่ย หายไปหลายเดือนละ ตัวผมเองเหมือนกันใกล้จะแต่งงานมีภรรยาละ ถึงตอนนั้นก็คงเลิกเล่นเกมเพื่อไปสร้างชีวิตเหมือนท่านเหล่านี้เหมือนกัน

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    คิดถึงเมื่อก่อนจัง ตอนนี้มันช่างต่างกันจริงๆ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: I'm Jesus ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,217
    ได้รับคำขอบคุณ: 992
    รู้จักเด่นๆ 8คนนี้เลย

Natchapon665 (คนนี้ผมรู้จักตัวจริงด้วยอิอิ ทางFacebook)

abnormal1234 (คนนี้ผมก็เคยขอเกมเหมือนกัน ประมาณ2-3เกมล่ะ อิอิ ได้ทุกเกมเหมือนกัน)

Gii1818

TAE_HIPPY (คนนี้ผมจำได้ว่าเคยขอเกมไปประมาณ4-5เกมล่ะมั้ง ได้ทุกเกม อย่างไวเลย 555)

nuipueng ( เคยเข้ามาโหลดเกมของเค้า สมัยคอมผมยังใช้ Pentium4 อิอิ แจกแต่เกมสเป็คต่ำๆกับเกมเก่าๆ..... )

GIGKOK

RAMIS

JEIXB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย THE MIZ : 22nd December 2017 เมื่อ 18:47

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Linkinpark Forever
    กล่าวขอบคุณ
    204
    ได้รับคำขอบคุณ: 653
    Ramis is real ครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    697
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SilverHand อ่านกระทู้
    ขาด Enzo ไปคนนะครับ เกมของท่านอื่นบางเกมโหลดมาแล้วเล่นไม่ได้ เกมของท่านนี้โหลดมาเล่นได้ทุกเกม แม้ในปัจจุบันหลาย ๆ เกมในสมัยนั้นมันจะเล่นบน win 7 ไม่ได้แล้วก็ตาม GIGKOK นี่ เป็นท่านแรกเลยที่ีที่ผมเข้ามาเพจนี้แล้วผมรู้จัก ตอนนั้นเพิ่งจะหัดทำงาน เลิกขอตังพ่อตังแม่ใช้ แล้วหาเงินใช้เอง ยอมรับว่าตอนนั้นไม่มีตังซื้อเกมแท้เล่นเลย เพิ่งเป็นลูกเจี๊ยบหัดบิน เกมก็อยากเล่น เงินก็ไม่มี ตอนนั้นผมก็เลยลองโหลดเกมของแก รู้สึกว่าจะ Turok มั้งของท่าน GIGKOK เป็นเกมเถื่อนเกมแรกเลยที่สัมผัส ทีนี้ผมเลยสิงอยู่ใน Jokergameth ยาวเลยหลายปี (สมัยตอนเป็นนักเรียนนี่ผมจัดเกมแท้ตลอดนะคร้าบบ เอาค่าขนมที่เหลือเก็บเงินซื้อเกมที่อยากเล่นทีละเกม ๆ ตั้งแต่ยังเป็นเกมกล่อง VCD สะสมเกมแท้เป็นตู้ ๆ) ตอนนี้ท่านเหล่านี้ก็หายหน้าหายตากันไปเกือบหมดละ ตามกาลเวลา
    ว่าแต่ว่าผมรอโหลด Call of Duty WWII ของท่าน Ramis อยู่เนี่ย หายไปหลายเดือนละ ตัวผมเองเหมือนกันใกล้จะแต่งงานมีภรรยาละ ถึงตอนนั้นก็คงเลิกเล่นเกมเพื่อไปสร้างชีวิตเหมือนท่านเหล่านี้เหมือนกัน
    ผมก็ลืมท่าน Enzo ไปเลยท่านนี้ก็ Upload Mediafire เช่นกัน ^_^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ning445 อ่านกระทู้
    คิดถึงเมื่อก่อนจัง ตอนนี้มันช่างต่างกันจริงๆ
    ต่างกันจริงๆครับเมื่อก่อนกับตอนนี้ ^_^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THE MIZ อ่านกระทู้
    รู้จักเด่นๆ 8คนนี้เลย

Natchapon665 (คนนี้ผมรู้จักตัวจริงด้วยอิอิ ทางFacebook)

abnormal1234 (คนนี้ผมก็เคยขอเกมเหมือนกัน ประมาณ2-3เกมล่ะ อิอิ ได้ทุกเกมเหมือนกัน)

Gii1818

TAE_HIPPY (คนนี้ผมจำได้ว่าเคยขอเกมไปประมาณ4-5เกมล่ะมั้ง ได้ทุกเกม อย่างไวเลย 555)

nuipueng ( เคยเข้ามาโหลดเกมของเค้า สมัยคอมผมยังใช้ Pentium4 อิอิ แจกแต่เกมสเป็คต่ำๆกับเกมเก่าๆ..... )

GIGKOK

RAMIS

JEIXB
    เห็นผมเป็นนัก Upload ด้วยขอบคุณครับแต่เดี๋ยวนี้ก็เหลือแต่ท่าน Gii1818 ที่เป็นตำนานที่ยัง Upload อยู่คนอื่นๆหายไปหมดเลยครับ ^_^

กล่าวขอบคุณ
    697
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คนตัวดำ อ่านกระทู้
    Ramis is real ครับ
    1-2 เดือนหลังท่าน RAMIS หายไปเลยครับตำนานเริ่มหายไปทีละคนแล้ว ^_^

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,290
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,700
    Blog Entries
    1
    The last jedi
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 248
    คิดครับ คิดถึงมั่กๆ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    คิดถึงครับ เมื่อก่อนโหลด 40-50 พาร์ท ต้องผ่านลิ้งค์อีก 4-5 ลิ้ง ลำบากมากๆ
    .
    จนตอนนี้ก็ได้รู้ว่า โหลดบิท จากเว็บทีมทำแคร็กเลยง่ายดี เพราะ พวกเค้าก็ไปเอามาจากที่นี้เหมือนกัน 5555+

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    คิดถึงเหมือนกันครับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,945
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,654
    คิดว่าเว็บนี้จะอยู่ได้อีกนานแค่ไหนครับ :'(
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,350
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,290
    สมัยก่อน เขากิน ลาบเป็ดกัน ใครเกิดทันจะรู้เลย
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

GEEZERS'
    กล่าวขอบคุณ
    304
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้

เวลาเข้ามาอ่านข่าวจะเห็นท่านมาเม้นแทบทุกครั้งเลย ผมจำได้รูป God of War

-------------------------------------------------------------------
    ยุคบุคเบิกเลยนะเนี้ย
    สมัยลิ้งครอบมีแค่ adfly
    เดี๋ยวนี้ผมก็นานๆทีจะเข้าเว็บนี้เหมือนกัน TT
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chain76 : 22nd December 2017 เมื่อ 23:28
    AVRIL LAVIGNE

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

หาเหาใส่หัวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    523
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    นึกถึงนักโพสต์ทุกท่านครับ
    โหลดที่นี่ที่เดียว ไม่เคยไปที่อื่นเลย
    อยากได้เกมส์อะไรมีหมด
    Mobile...........Nokia8210>Nokia7250>Xda O2mini>NokiaN95 8G>Nokia Lumia900>Samsung S5

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    697
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นรกตัวสุดท้าย อ่านกระทู้
    คิดครับ คิดถึงมั่กๆ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SiXbullet อ่านกระทู้
    คิดถึงครับ เมื่อก่อนโหลด 40-50 พาร์ท ต้องผ่านลิ้งค์อีก 4-5 ลิ้ง ลำบากมากๆ
    .
    จนตอนนี้ก็ได้รู้ว่า โหลดบิท จากเว็บทีมทำแคร็กเลยง่ายดี เพราะ พวกเค้าก็ไปเอามาจากที่นี้เหมือนกัน 5555+
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tosspon2 อ่านกระทู้
    คิดถึงเหมือนกันครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chain76 อ่านกระทู้
    เวลาเข้ามาอ่านข่าวจะเห็นท่านมาเม้นแทบทุกครั้งเลย ผมจำได้รูป God of War

-------------------------------------------------------------------
    ยุคบุคเบิกเลยนะเนี้ย
    สมัยลิ้งครอบมีแค่ adfly
    เดี๋ยวนี้ผมก็นานๆทีจะเข้าเว็บนี้เหมือนกัน TT
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 2coloreyes อ่านกระทู้
    นึกถึงนักโพสต์ทุกท่านครับ
    โหลดที่นี่ที่เดียว ไม่เคยไปที่อื่นเลย
    อยากได้เกมส์อะไรมีหมด
    ทำให้รู้เลยว่าทุกคนก็คิดถึงตำนานหลายๆคนที่เคยมา Post ในกระทู้นี่เลย ^_^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    คิดว่าเว็บนี้จะอยู่ได้อีกนานแค่ไหนครับ :'(
    ก็ไม่รู้เหมือนกันครับแต่ที่รู้คือคนใน Board นี้เริ่มน้อยลงครับคิดถึงวันเวลาเก่า ๆ ^_^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Emo อ่านกระทู้
    สมัยก่อน เขากิน ลาบเป็ดกัน ใครเกิดทันจะรู้เลย
    55+โหลดทีนิใช้เวลานานมากไฟล์ Password แค่ 5MB ยังใช้เวลาโหลดเลยครับ ^_^

กล่าวขอบคุณ
    907
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    แรกๆก็คุณ GIGKOK หลังๆมา RAMIS ท่านนี้เลย ตลอด 7 ปีมานี้ จนตอนนี้ผมทำงานแล้วซื้อเกมแท้เล่นซะส่วนใหญ่ นานๆจะแวะมาดูที

39. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    697
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aoftc02 อ่านกระทู้
    แรกๆก็คุณ GIGKOK หลังๆมา RAMIS ท่านนี้เลย ตลอด 7 ปีมานี้ จนตอนนี้ผมทำงานแล้วซื้อเกมแท้เล่นซะส่วนใหญ่ นานๆจะแวะมาดูที
    ดีแล้วครับสนับสนุนแท้เดี๋ยวนี้คนก็เข้า Board น้อยลงครับ ^_^

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    580
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    ผมมีลูก คงจะได้เล่าให้ลูกฟัง ตำนาน

42. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,716
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,364
    Blog Entries
    1
    JEIXB
    Natchapon665
    Tripplezaxx
    ผมขาประจำ 3 ท่านนี้นะ คิดถึงมากๆ ท่าน zaxx เกมก็ไม่แคสแล้ว ไม่รู้หายไปไหน..

คิดแล้วตลกนะ ช่วงนี้เว็บเรากระทู้แนว reunion มาถี่เหลือเกิน สงสัยใกล้ไปจริงๆแล้ว เวรกรรม

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread