ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Threaded View

Upload Games PC
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,824

Exclamation ทุกๆท่านคิดถึงท่าน GIGKOK ท่าน RAMIS และนัก Uploader ทั้งหลายไหมครับ

--ตั้งแต่ผมเข้าบอร์ด Jokergame ช่วงบอร์ดเก่า [ปี 2009] นี่มาทำให้รู้จักการโหลดเกมส์และท่านแรกที่ทำให้รู้จักคือท่าน GIGKOK นี่ละคือแต่ก่อนนี่สมัยยังเป็น Medafire และ Saveufile โหลด Part นึง 200MB สมัยนั้นยังเน็ตไม่เร็วและไม่มีแบบ 1PART กว่าจะโหลดเสร็จนี่รอจนง่วงแถมยังมีไฟล์เสียอีกด้วยและยังมีโหลด Password Rapidshare [เขาเรียกว่าลาบเป็ดกัน] จำได้เลยว่าผมโหลดเกมส์แรกคือ PES 2010 จากท่าน GIGKOK นี่ละครับ สำหรับท่าน RAMIS ผมชอบวิธีการแก้ปัญหาที่เขา Post ไว้ตลอดคือแบบให้รู้จักอ่านรู้จักการแก้ปัญหาด้วยตัวเองและมันทำให้ผมรู้ว่าเกมส์ที่อัพไว้ บางทีก็ไม่ได้เกิดจากนักอัพโหลดหรือทางเว็บฝากไฟล์อย่างเดียวมันเกิดจากเครื่องของตัวเองเป็นส่วนใหญ่ ที่ผมลองเลือกมาเป็นนัก Uploader [ไม่ใช่มีเวลาหรือว่างเพราะผมก็ทำงานแต่อยากรู้ว่าการเป็นนักอัพโหลดมันลำบากแค่ไหน] เพราะ 2 ท่านนี้ละที่ทำให้ผมรู้จากการโหลดเกมส์ [ท่าน GIGKOK] และวิธีแก้ปัญหาโดยการศึกษาและนำไปใช้กับตัวเองไม่ใช่ไม่โหลดโหลดเหมือนกันจากท่านนี้ [ท่าน RAMIS] ไปๆ มาๆ ทั้ง 2 ตำนานก็เริ่มที่จะหายไปแล้วแต่ท่าน GIGKOK เคยเห็น Login มาอยู่แต่ท่าน RAMIS นี่หลังจาก 1-2 ที่ผ่านมามไม่อัพเดตเกมส์แล้วทำให้ผมคิดถึง Idol ทั้งสองยังไงก็ไม่รู้ทุกอย่างย่อมมีการเปลี่ยนแปลงไปตามเวลาถ้าจะเหลือก็เหลือท่าน Gii1818 นี่ละครับที่เป็นตำนานที่ยัง Upload อยู่และนัก Uploader ที่ผมนึกได้ก็มีดังนี้

ท่าน Gii1818 ท่านนี้อัพโหลดอย่างไวเลยครับต้องยอมแกเลย
    ท่าน Natchapon665 เคยโหลดเกมส์ PS2 ของเขาอยู่
    ท่าน Spyman เคยโหลดเกมส์ PC ไฟล์เล็กของเขามาก่อน
    ท่าน ~RES~ เคยโหลดเกมส์ Dynasty Warriors 6 ขนาด 1.3GB แบบ Repack [ท่านนี้ทำให้รู้จักกับเกมส์ Repack เลย]
    ท่าน AOM เคยโหลดเกมส์ตั้งแต่สมัย Saveufile เลยได้มั้งครับ
    ท่าน wanchanakat เคยโหลด Winning Eleven PS2 แบบโมมาให้อย่างดี
    ท่าน abnormal1234 ท่านนี้ทำให้รู้จักกับการทำลิ้งค์เกมส์เป็น 1PART
    ท่าน ka_jerng นี่ก็อีกคนที่ทำให้ผมคิดจะทำเกมส์แบบ 1PART เช่นกัน
    ท่าน nuipueng เคยโหลดเกมส์เก่าๆแกมาเล่นอยู่หลายเกมส์
    ท่าน JEIXB เคยโหลดเกมส์ของแกอยู่สมัย One2up มาใหม่ๆ เลย

--แต่ความจริงน่าจะมีอีกแต่ผมนึกได้แค่นี่ต้องขอโทษด้วยผมจำได้แค่นี่จริงๆ ครับตั้งแต่ท่าน GIGKOK และท่าน RAMIS ไม่อัพโหลดแล้ว [เกมส์สุดท้ายของท่าน RAMIS คือ Total War Warhammer 2] บอร์ดที่ว่าเริ่มคนเข้าน้อยตอนนี้เหลือคนเข้าในเวลาเดียวกันไม่ถึง 600 คนเลย แต่ก่อนนี่หลักพัน-สองพันคนเคยเห็นเขามาเวลาเดียวกัน 5000 กว่าคนสมัยซัก 2-3 ปีก่อนและตอนเข้าโหลดเว็บ Joker นี่ช้ามากเพราะคนเข้าเยอะแต่เดี๋ยวนี่กดปุ๊บมาปั๊บเลย ใครที่เป็น Uploader ตอนนี้หรือแต่ก่อนหรือใครก็ได้เข้ามาทักทายกันได้ครับเพราะผมก็คิดถึงทุกท่านที่เป็น Uploader และทุกๆ คนเช่นกันครับ ^_^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TAE_HIPPY : 22nd December 2017 เมื่อ 09:30
    ฝากช่อง Youtube ไว้ด้วยนะครับกด Like กด Subscribe เป็นกำลังใจให้ด้วยนะครับ

Tags for this Thread