ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560

รีวิวสั้นๆ สำหรับ Aim Controller กับ เกม Farpoint

นานมากๆแล้วที่ผมไม่ได้เสียเงินให้กับเรื่องเกมครับ หลังจากตัดสินใจอยู่นานว่าจะซื้อดีหรือไม่ สำหรับจอยปืน Aim Controller กับ เกม Farpoint

สุดท้ายก็ซื้อจนได้ อยากลองเล่นดูซักครั้งจริงๆ แต่ผมเสียดายที่ซื้อช้าไปหน่อย น่าจะซื้อตั้งแต่มันเป็นชุด Bundle ตอนนั้นราคาแค่ 3180 เองมั้ง

ตอนนี้ต้องซื้อแยก ราคาขึ้นเป็น 3870 บาท เลย - -''

[IMG][/IMG]

สั่งแบบ EMS มาเลย ส่งตรงถึงบ้าน ไม่ต้องเสียเวลาขับรถไปซื้อให้เมื่อย ค่าส่งฟรี

[IMG][/IMG]

แผ่นเกม Farpoint ใหม่เอี่ยม

[IMG][/IMG]

มาถึงจอยปืนกันบ้าง กล่องสวย ใหญ่กำลังดี

[IMG][/IMG]

แกะออกมาก็เจอจอยปืน Aim Controller อันเดียวในกล่องเลย

จอยปืนนี้ออกแบบมากำลังดี น้ำหนักเบา สีขาว จับถนัด วัสดุที่ใช้ก็ดูดี ไม่ก๊องแก๊ง

[IMG][/IMG]

ส่วนเรื่องปุ่มก็มีตามจุดต่างๆบนปืน ครบถ้วน เหมือนกับปุ่มบนจอยปกติเลย และจอยปืนนี้ไม่ได้ใส่ถ่านนะครับ ใช้การเสียบขาร์ตเหมือนกับ PS Move

หลังจากผมลองเล่นประมาณซัก 15 นาที ผมพอจะรีวิวทั้งจอยปืน และ เกม ไปพร้อมๆกัน ประมาณนี้

ข้อดี

1. จอยปืนทำงานได้ดีมากกับเกมนี้ เวลาก้มลงมองมือตัวเองกำลังจับปืน ให้ความรู้สึกเหมือนเราจับปืนในเกมจริงๆ ตรงนี้ทำได้ดีมาก

2. จอยปืนตอบสนองฉับไว ยิงมันส์ แม่นยำ ไม่มีดีเลย์ มีแรงสั่นสะเทือนคล้ายปืนจริง

3. กราฟฟิกในเกมค่อนข้างสวยกว่าที่คิด มีมิติ ถือว่าเป็นเกมที่ภาพสวยในระดับต้นๆของเกม VR เลย

4. เป็นเกม VR ที่เล่นแล้วมึนหัวน้อยที่สุด ถึงแม้จะมีการเคลื่อนที่เร็วบ้างในบางครั้ง แต่ก็ยังเอาอยู่ ไม่มึนหัวจนเกินไป ถือว่าทำมาได้ดีในจุดนี้

5. ระบบเสียง ทำได้ดี ตามมาตราฐานเกมทั่วไป เก็บรายละเอียดเสียงเล็กๆน้อยๆได้ดี

ข้อสังเกต

การใช้จอยปืนค่อนข้างมีความซับซ้อนนิดหน่อย ต้องเรียนรู้การใช้งานเบื้องต้นก่อนเล่น ถ้าปรับแต่งไม่ดี อาจทำให้การเล็ง การยิง ผิดเพี้ยนไปได้

สรุปรวมๆ ผมว่า จอยปืน Aim Controller ทำมาได้ดีมากนะ ยิ่งถ้าเอามาจับคู่กับ PS VR ด้วยแล้ว มันคือสุดยอดของความสมจริงครับ ถ้าอนาคตทำภาพให้สวยคมกว่านี้อีกหน่อยจะดีมาก

ในเวลานี้ถ้าใครต้องการความสมจริงของเกม FPS ต้อง เล่น VR กับจอยปืนครับ ดีที่สุดแล้ว
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ไม่รู้จะใช้ร่วมกับเกม PS3 ได้รึป่าวนะครับ อย่างเกม Kill Zone 3 มันรองรับ Sharp Shooter มันก็อาจรองรับ Aim Controller ด้วยก็ได้

ถ้าเล่นด้วยกันได้จะมาบอกอีกที

ส่วนใครที่กำลังลังเลที่จะซื้อ ผมแนะนำให้ซื้อเลยครับ ราคาไม่แพง แค่ 2180 บาทเอง น่าจะมีอีกหลายเกมที่กำลังตามมาและรองรับจอยปืนนี้
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    เมื่อกี้ลองเล่นใหม่ ทีนี้ยืนเล่น รู้สึกอาการเวียนหัวน้อยลงไปพอสมควร และอินไปกับเกมได้มากขึ้น

คราวนี้สนุกเลยครับ ยิงมันส์กว่าเดิม ใครที่นั่งเล่นแล้วเวียนหัว แนะนำให้ยืนครับ จะดีขึ้นมาก

คือ VR มันหลอกสมองเราได้มากเลย ต้องพยายามจัดท่าทางการเล่นให้คล้ายกับในเกมให้มากที่สุด เพื่อไม่ให้สมองงง

บางทีผมก็ต้องขยับเท้าเดินไปด้วย เพื่อให้อินกับเกมมากที่สุด

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ชุด Bundle คุ้มครับ ถ้าได้จังหวะต้องรีบเข้าซื้อ (เหมือนหุ้นเลยแฮะ 555+)

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,584
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    น่าจัดมากครับ ผมเก็บตังค์ซื้อ PSVR ก่อน ค่อยเขยิบไปซื้อ Aim+Farpoint

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ของมีไม่มากครับ หลายร้านก็ไม่ซื้อมาเก็บไว้เลย เพราะไม่ค่อยมีคนเล่น คงเพราะเกมยังน้อยอยู่ เท่าที่เห็นตอนนี้ก็มี Farpoint กับ Doom VFR

ถ้ามีเงินพอ ก็ซื้อเก็บไว้ก่อนก็ได้ ราคา 2180 บาท เอง คิดซะว่าซื้อจอย PS4 มาอีกจอยละกัน ราคาก็พอๆกัน คิดว่าคงไม่ลดราคาลงไปกว่านี้แล้วล่ะ

นี่ผมยังไม่ได้ลองกับเครื่อง PS3 นะ ถ้าเกิดใช้ได้ขึ้นมายิ่งโคตรคุ้ม เกม PS3 ที่ใช้จอยปืน ก็มีหลายเกมอยู่นะ