ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 10

Question เกม ใน steam หรือ uplay

ผมกำลังจะซื้อเกมจากในเว็บหรือแอพของ steam กับ uplay ครับ แต่มีข้อสงสัยครับ
    1. เกมที่ซื้อจาก steam หรือ uplay แล้ว เราสามารถโหลดเกมที่เราซื้อได้จากเว็บหรือแอพของมันได้ใช่ป่าวครับ
    2. จากข้อ 1 ถ้าเล่นเบื่อแล้วลบทิ้ง แล้วซักพักจะโหลดมาเล่นใหม่ ต้องเสียเงินอีกหรือป่าวครับ หรือว่าโหลดมาเล่นได้เลย กี่ครั้งก็ได้?
    3. ไม่ว่าจะซื้อเกมจากแอพหรือในเว็บ ก็ใช้ได้ผลเหมือนกันใช่ไหมครับ

ขอบคุณไว้เบื้องต้นครับ

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ตอบเท่าที่รู้นะครับ
    ปกติแล้วผมใช้ Steam เป็นหลัก

เกมผมซื้อจากใน Steam เปิดโปรแกรม steam แล้วก็ซื้อในโปรแกรม ซื้อเสร็จจ่ายตังหักบัตรเเล้วก็ดาวโหลดในโปรแกรมมันเลย
    ส่วนในเว็บไม่รู้เหมือนกันครับ ปกติใช้แต่ใน Steam ไม่เคยเข้าโหลดจากเว็บ ในเว็บผมแค่โหลดตัวโปรแกรม Steam มาลงแค่นั้นครับ
    เล่นเสร็จลบทิ้งได้ครับ จะลงใหม่เมื่อไหร่ก็ได้ ถ้าซื้อแล้วเกมก็จะผูกติดกับบัญชี steam ของเราครับ ซื้อแล้วซื้อเลยอยู่ยาวๆ

Uplay ก็เหมือนๆกันครับ ล่าสุดผมพึ่งไปกดเกมฟรีของ ยูบิซอฟมา อิอิ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    1. เกมที่ซื้อจาก steam หรือ uplay แล้ว เราสามารถโหลดเกมที่เราซื้อได้จากเว็บหรือแอพของมันได้ใช่ป่าวครับ
    ซื้อเกมส์ผ่านโปรแกรม steam ก็จะอยู่กับ steam ซื้อเกมส์ผ่าน Uplay ก็จะอยู่กับ Uplay ทั้ง 2 ค่ายจะมีโปรแกรม(แอพ)เป็นของตัวเองสามารถโหลดได้จากแอพที่ซื้อเลย
    2. จากข้อ 1 ถ้าเล่นเบื่อแล้วลบทิ้ง แล้วซักพักจะโหลดมาเล่นใหม่ ต้องเสียเงินอีกหรือป่าวครับ หรือว่าโหลดมาเล่นได้เลย กี่ครั้งก็ได้?
    การซื้อเกมส์นั้นจะผูกติดกับบรรชี(ID)ของเราตลอดไป โหลด เล่น ลบ ได้ตามใจ ไม่หายไปไหน เบื่อก็ลบ อยากเล่นก็โหลดมาใหม่ เปลี่ยนเครื่องคอม แล้วไปโหลดมาลงใหม่ก็ได้ ขอแค่จำ ID ของเราได้ก็พอ(แต่ไม่ควรให้ใครยืมไอดีไปโหลดเล่น เพราะผิดกฏและจะสร้างปัญหาได้)
    3. ไม่ว่าจะซื้อเกมจากแอพหรือในเว็บ ก็ใช้ได้ผลเหมือนกันใช่ไหมครับ
    เกมส์ทุกเกมส์ไม่ว่าจะค่ายใดก็เหมือนๆกัน แต่..หากซื้อใน steam ก็ต้องเล่นกับ steam หากซื้อใน Uplay ก็ต้องโหลดเล่นกับ Uplay ตัวเกมส์จะได้รับการอัพเดทเหมือนกัน และสามารถเล่นด้วยกันหลายคนได้จากต่างค่าย

แถม ในบางครั้งเหมือเราซื้อเกมส์ผ่าน steam ก็จริง แต่มันจะบังคับให้โหลด uplay มาใช้ด้วย (สำหรับเกมส์จากค่าย Ubisoft) แล้วทำไมไม่ซื้อผ่าน Uplay ไปเลย.. เพราะบางครั้งการโหลดเกมส์จากแอพ Uplay มันช้าสู้ steam ไม่ได้(อันนี้เป็นเรื่องในอดิตปัจจุบันไม่รู้เหมือนกันว่าแก้ไขแล้วหรือยัง) และ steam ก็จัดโปรลดราคาบ่อยอยู่พอสมควรดังนั้นจึงไม่แปลกที่ ผู้คนจะเลือกใช้ Steam เป็นหลักครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ซื้อเกมในsteam มาแล้วครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: