ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 373

อยากมีประสบการณ์ ONE NIGHT STAND ไหม? ลองเล่นเกมนี้ดู 18+

คุณเคยมี เซ็กส์ชั่วคืน หรือ one night stand ไหม? ถ้าหากไม่เคย อยากรู้ไหมว่าความรู้สึกมันเป็นอย่างไร?

One night stand เป็นเกมอินดี้แนวนิยายภาพ (visual novel) ขนาดเล็กกระทัดรัด (ใช้เนื้อที่ประมาณ 200 mb เท่านั้น) เล่าถึงเรื่องราวของเรา (ผู้ชาย) ที่ตื่นขึ้นมาบนเตียงของหญิงสาวนิรนามพร้อมร่างอันเปลือยเปล่า ความทรงจำของเราดูเหมือนจะหายไปเนื่องจากการดื่มเหล้าหนักเมื่อคืน

เกิดคำถามขึ้นมากมายในหัว ว่าเรามาที่นี่ได้อย่างไร? เธอเป็นใครกัน? และอื่นๆอีกมากมาย แต่เราจะถามเธออย่างไรดี? จะปลุกเธอดีไหม? เราจะคุยกับเธอต่อหรือเราจะหนีกลับไปเลยดี? เหล่านี้คือการตัดสินใจที่จะเกิดขึ้นในเกม One night stand ซึ่งแน่นอนว่ามันไม่ได้มีฉากจบแบบเดียวแน่ๆ

เกมนี้ใช้เวลาเล่นเพียง 10-15 นาทีเท่านั้น แต่มีฉากจบทั้งหมด12 แบบ ตั้งแต่การถูกไล่ออกมาจากห้องอย่างไม่ใยดี ไปจนถึงการเลือกที่จะสานสัมพันธ์กับหญิงสาวต่อ จุดเด่นของเกมนอกเนื้อเรื่องและการออกแบบบทสนทนาที่น่าสนใจแล้วยังเป็นเรื่องภาพแอนิเมชั่นของเกมที่ใช้เทคนิค ‘โรโตสโคป’ หรือเทคนิคการสร้างภาพซ้อนด้วยมือตามต้นฉบับภาพจากวิดิโอที่ถ่ายจากคนจริง

ที่มาของเกม One night stand
    เกม One night stand ถูกสร้างโดย Lucy Blundell อดีตกราฟฟิคดีไซน์ ที่ชื่นชอบในนิยายภาพของญี่ปุ่น และฝันอยากจะเอาตัวเองเข้าไปอยู่ในนั้น

เธอเล่าว่า ในเช้าวันหนึ่ง เธอเห็นผู้ชายคนนึงบนรถราง มีสภาพเหมือนเพิ่งเมาค้างมาจากเมื่อคืน เธอจึงจินตนาการไปว่า เมื่อคืนเขาไปทำอะไรมานะ เขาอาจจะเพิ่งมีเซ็กส์ข้ามคืนมา เมามากๆ หรืออาจจะไม่ได้นอนมาทั้งคืน ซึ่งตอนนั้นเป็นเวลาเที่ยงๆ แต่เขากลับเหมือนคนที่อยากจะคลานขึ้นเตียงมากๆ

“นี่ทำให้ฉันขำออกมา แต่อีกใจหนึ่งก็รู้สึกสงสารเขา มีหลายความเป็นไปได้มากว่าเกิดอะไรขึ้นกับเขาเมื่อคืน และทุกความเป็นไปได้ก็น่าสนใจทั้งนั้น”

Lucy เอาความคิดนี้ของเธอกลับมาพัฒนากลายเป็นเกมขึ้นมาภายในเวลาเพียง 24 วัน โดยใช้ตัวเธอเป็นแม่แบบของตัวละครในเรื่อง

เกม One night stand ขายอยู่ใน Steam ในราคาเพียงแค่ 79 บาท เท่านั้น :: คลิก

ที่มา :: GamingDose

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    ถ้าประสบการณ์จริงก็ บางรายก็ว่าผ่านเฟซบุ๊ค บางรายก็เอาเราไปไปพูด บางรายก็ติดแบบออกจากร้านเหล้าก็ทักแชทมาไรงี้ บางรายก็หายเงียบเหมือนกัน รวมๆแล้ว ไม่ดีเลยครับ 555555555555555555555555555

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741
    ขอบคุณท่าน PheoniX ที่ช่วยกันทำข่าวครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ตื่นมาเจอสาวนิรนามพอรับได้ .... ตื่นมาเจอหนุ่มนิรนามคงจะสยองนะ

กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    ลดราคาด้วยน่ะ เหลือ 52 บาทเอง
    PC---I5-4590/asrock H97M Pro4/RAM 16 GB/GTX 1060 3GB OC/HDD 1 TB/SSD 120 GB/Rx-630W
    NB---i3-5005U/RAM 8GB/920M 2GB/HDD 500 GB

กล่าวขอบคุณ
    17
    ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mamypoko88 อ่านกระทู้
    ตื่นมาเจอสาวนิรนามพอรับได้ .... ตื่นมาเจอหนุ่มนิรนามคงจะสยองนะ
    แบบนั้นก็แย่อยู่นะคับ 5555