ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

Dragon Nest

Yulgang

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,580
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,689

GTA 6 ยังคงมีฉากหลังอยู่ในประเทศสหรัฐอเมริกา

GTA 6 ยังคงมีฉากหลังอยู่ในประเทศสหรัฐอเมริกา

ก่อนหน้านี้มักมีข่าวลือบอกว่า GTA 6 จะเป็นเกมแรกในซีรี่ส์นี้ ที่มีฉากหลังอยู่นอกประเทศสหรัฐอเมริกา ไม่ว่าจะเป็น อังกฤษ รัสเซีย ออสเตเรีย

ลามไปถึงญี่ปุ่น แต่ล่าสุด Segmentnext ได้ออกมายืนยันว่าเกมจะยังคงไม่หนีประเทศสหรัฐอเมริกาไปไหนครับ

มีคนใน Rockstar Games ที่ไม่ขอเปิดเผยตัวตน บอกว่า GTA 6 จะมีฉากหลังอยู่ในประเทศสหรัฐอเมริกา และยืนยันพวกข่าวที่บอกว่า “หลุด”

และระบุว่าเกมจะมีฉากหลังเป็นรัสเซีย ออสเตเรีย หรือลอนดอนอะไรพวกนั้นไม่ใช่เรื่องจริง

ภาพประกอบ

Segmentnext พยายามเค้นข้อมูลของ GTA 6 จากแหล่งข่าวของพวกเขาต่อว่า Rockstar เลือกเมืองไหนในอเมริกาเป็นฉากหลังของเกม แต่

ได้คำตอบว่ามันยังเร็วเกินไปที่จะพูดถึงเรื่องนี้ครับ

ย้อนกลับไปเมื่อปี 2016 ทาง Rockstar ได้ออกมาเปิดเผยว่าการพัฒนา GTA 6 เดินหน้าเติมอัตราแล้ว แต่ยังอยู่ในช่วงแรกๆ เท่านั้น และแม้ว่า

พวกเขาจะมีไอเดียเกี่ยวกับฉากหลังและเนื้อเรื่องบ้างแล้ว แต่ปัจจุบันโฟกัสของสตูดิโอก็ยังคงอยู่ที่ GTA V และ GTA Online

ภาพประกอบ

ผลงานต่อไปของ Rockstar ที่เราจะได้เล่นก็ก็คือ Red Dead Redemption 2 ที่มีกำหนดวางจำหน่ายในช่วงฤดูใบไม้ผลิปีนี้ (มีนาคม-พฤษภาคม) บน PS4 และ Xbox One

CREDIT BY 4GAMERTH

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[ EVA01 ]
    กล่าวขอบคุณ
    407
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,232
    อยากกลับไป Miami (Vice City) อีกครั้ง

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,306
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,549
    เก็บเงินรอเกมคาวบอย Red Dead 2 เลยครับ อีกไม่กี่เดือนก็ออกแล้ว รอมานานมากกกกกก

ส่วนตัวผมว่ามันสนุกกว่า GTA อีกนะ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    เก็บเงินรอเกมคาวบอย Red Dead 2 เลยครับ อีกไม่กี่เดือนก็ออกแล้ว รอมานานมากกกกกก

ส่วนตัวผมว่ามันสนุกกว่า GTA อีกนะ
    คิดเหมือนกัน

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    647
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ความรู้สึกผมตั้งแต่กด GTA V มา ไม่อินเท่าภาค Sanandress

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ภาพล่างสุดนั่นคือ sleeping dog ใช่ไหม

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,580
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,689
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamankell อ่านกระทู้
    ภาพล่างสุดนั่นคือ sleeping dog ใช่ไหม
    เป็นช่วงที่มีข่าวลือว่า ฉากหลังของภาคใหม่เป็น ฮ่องกง ครับ (ภาพตกแต่ง)

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,423
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    จริงๆ ก็น่าทำประเทศแถบอื่นมั่งนะ แบบดูไบ สิงคโป เกาหลี ญี่ปุ่น จีนไรงี้ หรือใกล้เคียงก็ลอนดอนก็ได้ ยิงกันแบบผู้ดีไปเลย
    หรือไปอีกแนวก็ดิบๆ แม็กซิโก บราซิลไปเลย

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: