ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

ผู้สร้าง Prince of Persia กำลังหาทางคืนชีพแฟรนไชส์

ผู้สร้าง Prince of Persia กำลังหาทางคืนชีพแฟรนไชส์

แม้ Prince of Persia จะเป็นเกมที่ดังมากๆ ในยุคของ PS3 และ Xbox 360 แต่หลังจากหนังและเกมล่าสุด ถูกปล่อยออกมาในปี 2010

ข่าวคราวของแฟรนไชส์นี้ก็เงียบหายไป แต่ใช่ความหวังจะดับสิ้นครับ เพราะล่าสุด จอร์แดน เมชเนอร์ ผู้สร้าง Prince of Persia ได้ออกมา

เปิดเผยว่าเขากำลังหาทางคืนชีพให้กับชีพแฟนไชส์นี้อยู่

เมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมา พิธีกรรายการทีวี คริสซี ทีเกน ได้โพสบนทวิตเตอร์ส่วนตัวว่า “Prince of Persia ยังมีอยู่มั้ย? ฉันรักเกมนี้มาก”

เมชเนอร์เห็นข้อความนี้เข้า และตอบกลับว่า “คริสซี ผมรู้ว่ามีคนอื่นที่รู้สึกแบบเดียวกับคุณ เรากำลังทำให้ดีที่สุดเพื่อให้มันเกิดขึ้น!”

เมชเนอร์ผู้พัฒนาเกม Prince of Persia ภาคแรกที่วางจำหน่ายเมื่อปี 1989 และนับตั้งแต่นั้นมาเขาก็ช่วยพัฒนาเกม Prince of Persia อยู่หลายภาค

รวมถึงฉบับยกเครื่องใหม่ที่วางจำหน่ายเมื่อปี 2001 หลังจาก Ubisoft รับหน้าที่จัดจำหน่าย

ยังไม่เป็นที่ชัดเจนว่า Ubisoft ต้องการพัฒนาเกม Prince of Persia ต่อไปหรือไม่ หลังจาก Assassin’s Creed มักถูกมองว่าเป็นเกมที่เป็นตัวตายตัว

แทนของ Prince of Persia เนื่องจากมีเกมเพลย์และฉากหลังที่คล้ายคลึงกัน แต่หันไปโฟกัสที่มุมมองบุคคลที่ 3 และเหตุการณ์ทางประวัติศาสตร์แทน

CREDIT BY 4GAMERTH

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    พระเจ้า รอมานานนนนน!!!!!! ทำมาเถอะยังไงก็เล่น

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ภาคที่เล่นแล้วสนุกที่สุดสำหรับผมคือ ภาค The Warrior Within
    เพลงโคตรมันส์บอกเลย ยิ่งตอนหนีไอ้ตัวสีดำๆนะ โคตรลุ้นระทึก
    ส่วนภาคอื่นๆ มันไม่ใช่อ่ะ 555+

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    คิดถึงซีรี่นี้มากครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: