ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

เลิกบ่นซะที! อดีตผู้กำกับ Resident Evil 2 เผย 'มุมกล้องผ่านหัวไหล่ก็โอเคแล้วเฟ้ย'

เลิกบ่นซะที! อดีตผู้กำกับ Resident Evil 2 เผย 'มุมกล้องผ่านหัวไหล่ก็โอเคแล้วเฟ้ย'

ในรอบสัปดาห์นี้มีข่าวลือออกมามากมายเกี่ยวกับเกม Resident Evil 2 ภาครีเมคครับ ว่าทาง Capcom อาจเผยความคืบหน้าของตัวเกมเป็นครั้งแรกสู่สาธารณชน

เนื่องจากวันที่ 21 มกราคมที่ผ่านมาเป็นวันครบรอบ 20 ปี ของวันวางจำหน่ายเกม Resident Evil 2 บนเครื่อง PS1 พอดี แต่แล้วก็ไม่มีอะไรในกอไผ่ สุดท้ายแฟนเกม

จากทุกสารทิศก็ต้องผิดหวังกันไป

ภาพประกอบ

ทว่าท่ามกลางความผิดหวังครั้งนี้ ก็ยังคงมีแฟนๆ กลุ่มนึงได้พูดคุยแลกเปลี่ยนกัน ในประเด็นที่ว่า Resident Evil 2 จะมีหน้าตา ออกมาอย่างไร จะมีการปรับโฉมเกม

เพลย์เป็นแนวไหน บ้างก็มีกระแสเรียกร้องอยากให้ Capcom กลับไปใช้มุมกล้องแบบกล้องวงจรปิด (CCTV) เหมือนเมื่อครั้งที่เคยลงบนเครื่อง PS1 และบางกระแส

ก็เรียกร้องให้ปรับมาใช้มุมกล้องแบบบุคคลที่ 1 แบบภาค 7 ไปเลย

ภาพประกอบ

กระทั่งมีข่าวลือจากคนวงในที่อ้างว่าใกล้ชิดกับนักพัฒนาเกมของ Capcom ที่เผยว่าตัวเกม Resident Evil 2 เวอร์ชั่นรีเมคจะเป็นมุมกล้องแบบผ่านหัวไหล่ แบบที่

Resident Evil ภาค 4-6 เคยทำมาก่อน ด้วยเหตุนี้แฟนๆ ที่ยังคงสงสัยว่าจะจริงหรือไม่ ทำเป็นมุมกล้องผ่านหัวไหล่จะดีเหรอ เลยทวิตไปถาม
    ฮิเดคิ คามิยะ
    อดีต

ผู้กำกับเกม Resident Evil 2 กันรัวๆ โดยที่ไม่ดูหรือไม่สืบข้อมูลมาก่อนว่าเจ้าตัวนั้นลาออกจาก Capcom ไปนานมากๆ แล้ว และไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับโปร

เจ็กต์พัฒนาเกม Resident Evil 2 เวอร์ชั่นรีเมคด้วย

พอโดนระดมทวิตมาไม่หยุดหย่อน คามิยะที่ขึ้นชื่อในวงการเกมว่าเป็นนักพัฒนาเกมปากจัดระดับตัวพ่อก็เลยฉุนขาด จึงทวิตบอกไปว่า "ตูจะบล็อคไอ้พวกไร้สมอง

ที่เอาแต่เรียกร้องเรื่องมุมกล้องให้หมดเดี๋ยวนี้เลย / มุมกล้องผ่านหัวไหล่น่ะมันโอเคอยู่แล้วโว้ย!"
    (ตามรูปด้านล่าง)

จากทวิตที่โต้กลับอย่างมีอารมณ์ของคามิยะนี้ อย่างน้อยก็พอจะทราบได้คร่าวๆ นะครับว่า แม้แต่ผู้กำกับเกม Resident Evil 2 เวอร์ชั่นดั้งเดิมก็ยังโอเคหากจะมีการ

เปลี่ยนแปลง เรื่องมุมกล้องเป็นแบบผ่านหัวไหล่อย่างที่ลือกัน และไม่ว่าเกมจะออกมาเป็นอย่างไร ผู้เล่นอย่างเราก็ควรจะลองเปิดใจรับกันดูบ้าง เพราะเทคโนโลยี

ทุกวันนี้มันหมุนไปตามกาลเวลา บางสิ่งที่เคยทำแล้วเวิร์คในยุค 20 ปีก่อน มายุคนี้มันอาจจะทำแล้วไม่ปังเหมือนเดิมก็เป็นได้

CREDIT BY ONLINE-STATION

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    คงพอเล่นได้ แต่มันจะไม่น่ากลัวน่ะสิ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    แต่ผมชอบมุมมองผ่านหัวไหล่นะ เหมือนพบกันครึ่งทางระหว่าง FPS และ TPS ยิ่งตอนเล็ง ตอนยิง รู้สึกมันถนัดดี แต่เสียตอนเคลื่อนที่เร็วๆ มันไม่ค่อยคล่องตัวเท่าไหร่

ส่วนมุมมองแบบ FPS มันไม่เห็นตัวเราอ่ะ เห็นแต่มือ เล่นไปนานๆก็เวียนหัว ส่วนแบบมุมกล้อง CCTV เหมือนเราเป็นแค่คนดู ไม่ค่อยอินกับเกมเท่าไหร่
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    609
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    แต่ผมชอบมุมมองผ่านหัวไหล่นะ เหมือนพบกันครึ่งทางระหว่าง FPS และ TPS ยิ่งตอนเล็ง ตอนยิง รู้สึกมันถนัดดี แต่เสียตอนเคลื่อนที่เร็วๆ มันไม่ค่อยคล่องตัวเท่าไหร่

ส่วนมุมมองแบบ FPS มันไม่เห็นตัวเราอ่ะ เห็นแต่มือ เล่นไปนานๆก็เวียนหัว ส่วนแบบมุมกล้อง CCTV เหมือนเราเป็นแค่คนดู ไม่ค่อยอินกับเกมเท่าไหร่

ผมก็เป็น 1 ในนั้น ไม่ไหวจริงๆครับ เวียนหัวมาก

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    มุมมองประทับบ่า ผมเรียกอย่างนั้นนะเมื่อครั้งเล่น RE4 บน PS2 รู้สึกมันไม่เหมาะกับจอยเพราะเล็งจุดอ่อนศัตรูมันยากกว่าใช้เมาส์ มุมมอง CCTV มันเหมาะกับจอยมากกว่าเพราะมันใช้การหมุนตัว แบบรถถัง แต่ส่วนตัวถ้าเล่นบน PC มุมมองประทับบ่านี้เยี่ยมสุดๆ เลยครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[ EVA01 ]
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,232
    มุมกล้องผ่านหัวไหล่แบบ Resident Evil 4 ดีแล้วครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    Resident Evil 7 เป็นภาคเดียวที่เล่นรอบเดียวจบ แล้วไม่กลับมาเล่นอีกเลย แม้งเวียนหัว
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    751
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ผมว่า มองผ่านหัวไหล่มันเหมาะสำหรับเกมยิงซอมบี้ แนวนี้สุดแล้วครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hannah อ่านกระทู้
    คงพอเล่นได้ แต่มันจะไม่น่ากลัวน่ะสิ
    แนะนำfatal frame

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    TPS ผมว่ามันดูมีอินเนอร์และเล่นสนุกมากกว่าอ่ะ สีหน้าตัวละครท่าทางแอคชั่นต่างๆที่แสดงออกมาโดยไม่ต้องรอดูแต่คัทซีน
    ผมมองว่าเราจะได้เห็นมุมมองใหม่ๆจากเกมส์เก่าที่เราอาจจะไม่ได้สักเกตหรือพบเห็นในเวอร์ชั่นเดิมมาก่อนนะ