ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

Online Shop

Yulgang

Flyff

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    374
    ได้รับคำขอบคุณ: 544
    REPACK - VICKNET : 31.6 GB google DRIVE ตั้งแต่ 24-33 ใมขึ้นแบบนี้ตครับ อุตส่าห์โหลดมาเยอะแล้ว

โอเค วิธีดาวน์โหลดไฟล์ที่เกินโควต้า เดี่ยวลองทำก่อน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pop99 : 5th February 2018 เมื่อ 20:46

กล่าวขอบคุณ
    374
    ^^^^เหมือนเดิมโหลดไม่ได้

แก้ไข ได้แล้วครับ ทำตามคลิป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pop99 : 5th February 2018 เมื่อ 21:23

กล่าวขอบคุณ
    374
    ความจริงผมจัดแท้ตัวธรรมดาไปนานละ แต่อยากลองใต้ดินบ้าง มายืนยันให้ครับ REPACK - VICKNET : 31.6 GB google DRIVE

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย m4d4mnut : 6th February 2018 เมื่อ 07:56

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ขอโทษครับ ผมโหลด REPACK - VICKNET มา แล้วเซฟหาย ลบแล้วลงใหม่ก็เป็นเหมือนเดิม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    625
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    ดีนะเห็นก่อน เห็นสเป็คต่ำอยากจะจัดแท้อยู่ แต่ลองโหลดมาเล่นดูแล้วมันเล่นไม่ได้ซะงั้น เพราะ CPU เก่าดันรันเกมไม่ได้
    ต่อให้แรงแค่ไหนก็รันไม่ได้ แม้แต่ i7 บางตัวก็ยังรันได้ไม่ลื่นเลย ได้ยินว่า i7 4790 เห็นฝรั่งบ่นว่ายังมีปัญหาเยอะอยู่กับเกมนี้
    โชคดีที่ไม่ได้ซื้อ ไม่งั้นหัวร้อนแน่ ๆ ช่วงหลัง Ubi ทำเกมออกมาไม่ค่อยสนใจผู้เล่นเท่าไหร่นะ สงสัยอยากกลับไปเน่า
    เหมือนตอน Unity กับ Syndicate อีกทีหรือเปล่า ขายดีแล้วไม่สนใจลูกค้าแบบนี้ ฆ่าตัวตายชัด ๆ
    เดี๋ยวนี้ไม่เหมือนเมื่อก่อนละ ที่เกมออกต้องทำทุกทางให้เล่นได้ ตอนนี้นะเหรอ เล่นไม่ได้ตูก็ไม่ซื้อแค่นั้นแหละ บาย Ubi
    ปล.ใช้ CPU Core2 Quad เก่าแต่เก๋า เตือนว่าคนที่ใช้ AMD Phenom ก็แนะนำให้ผ่านเลย เพราะโหลดไปก็เสียเวลาเปล่า เปิดไม่ได้
    ปล.ในCPUเดียวกันที่ใช้นี้ ดันรันเกม Middle Earth: Shadow of War ที่กินสเป็กสูงกว่าได้ลื่นหัวแตก แต่ดันเปิดเกมนี้ไม่ได้ด้วยซ้ำ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 6th February 2018 เมื่อ 07:41

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    REPACK - VICKNET เล่นได้ลื่นเลย แต่เซฟมันอยุ่ไหนหว่า เอ่อ แล้วตอนเล่รเรื่องระหว่างโอเอซิลกะนิวเกมสืไปเลยต่างกันยังไงต่างกันตรงมีชุด อาวุธ ม้า อูฐให้เลือกแยอะเลย แสดงว่าถ้าเลือกนิวเกมส์นะ ต้องไปหาเก็บมาเองดิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sKY_wALKER : 6th February 2018 เมื่อ 18:17

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    ดีนะเห็นก่อน เห็นสเป็คต่ำอยากจะจัดแท้อยู่ แต่ลองโหลดมาเล่นดูแล้วมันเล่นไม่ได้ซะงั้น เพราะ CPU เก่าดันรันเกมไม่ได้
    ต่อให้แรงแค่ไหนก็รันไม่ได้ แม้แต่ i7 บางตัวก็ยังรันได้ไม่ลื่นเลย ได้ยินว่า i7 4790 เห็นฝรั่งบ่นว่ายังมีปัญหาเยอะอยู่กับเกมนี้
    โชคดีที่ไม่ได้ซื้อ ไม่งั้นหัวร้อนแน่ ๆ ช่วงหลัง Ubi ทำเกมออกมาไม่ค่อยสนใจผู้เล่นเท่าไหร่นะ สงสัยอยากกลับไปเน่า
    เหมือนตอน Unity กับ Syndicate อีกทีหรือเปล่า ขายดีแล้วไม่สนใจลูกค้าแบบนี้ ฆ่าตัวตายชัด ๆ
    เดี๋ยวนี้ไม่เหมือนเมื่อก่อนละ ที่เกมออกต้องทำทุกทางให้เล่นได้ ตอนนี้นะเหรอ เล่นไม่ได้ตูก็ไม่ซื้อแค่นั้นแหละ บาย Ubi
    ปล.ใช้ CPU Core2 Quad เก่าแต่เก๋า เตือนว่าคนที่ใช้ AMD Phenom ก็แนะนำให้ผ่านเลย เพราะโหลดไปก็เสียเวลาเปล่า เปิดไม่ได้
    ปล.ในCPUเดียวกันที่ใช้นี้ ดันรันเกม Middle Earth: Shadow of War ที่กินสเป็กสูงกว่าได้ลื่นหัวแตก แต่ดันเปิดเกมนี้ไม่ได้ด้วยซ้ำ
    เออท่าน เหมือนกันเลย Middle Earth: Shadow of War ปรับ ไฮ ลื่นหัวแตก แต่เกมส์นี้ รันแล้วไม่มีไรเกิดขึ้น งง******
    Intel P4 3.1 Ghz Ram DDR Kingston 1 G Bus 400 Biostar P4M80 Nvidia MX 400 HDD 120 GB RaidMax 750 W (อ่านหาพอ่งมุงหรอ)

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bankseasons อ่านกระทู้
    เออท่าน เหมือนกันเลย Middle Earth: Shadow of War ปรับ ไฮ ลื่นหัวแตก แต่เกมส์นี้ รันแล้วไม่มีไรเกิดขึ้น งง******
    เครื่องผมลื่นครับ i5 4570+ gf 970

กล่าวขอบคุณ
    374
    เซพอยู่...MY DOC / CPY_SAVES / CPY / UPLAY / 3539

ทำภาระกิจ อัพรีเวล ไล่เปิดเมพเปิดเมือง เมพใหญ่มาก เล่นกันยาวๆเลยเกมนี้ ...
    เกมนี้กิน cpu มากมายครับ ลองเข้าไป2เมืองนี้ [ALEXANDRIA] [MEMPHIS]

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5

ขึ้นแบบนี้อะครับโหลด Repack

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pop99 อ่านกระทู้
    เซพอยู่...MY DOC / CPY_SAVES / CPY / UPLAY / 3539

ทำภาระกิจ อัพรีเวล ไล่เปิดเมพเปิดเมือง เมพใหญ่มาก เล่นกันยาวๆเลยเกมนี้ ...
    เกมนี้กิน cpu มากมายครับ ลองเข้าไป2เมืองนี้ [ALEXANDRIA] [MEMPHIS]
    ของผม i5 4440 3.10 วิ่ง 90-100% ตลอด อุณหภูมิ cpu 50-65 องศา แต่ก็เล่นลื่นๆนะ ปรับกลางๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ใครเจอเด้งตอนเข้าหน้าอัพสกิลมั้ง พออัพไปเรื่อยๆจะเด้งออกมา

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    แก้ปััญหาเซฟไม่ได้ยยยังไงงงง T T

กล่าวขอบคุณ
    1
    ตัวเต็มครับเล่นปกติ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอแหล่งหาชุดเกราะ อาวุธ ไอเท็มสำคัยหน่อยครับ พิกัดได้จากตรงไหนกันมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    625
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bankseasons อ่านกระทู้
    น่าจะใช้ CPU รุ่นเก่าเหมือนผมหรือเปล่าครับ ถ้าเป็น intel ที่เก่ากว่า core i gen2 ลงมาก็เปิดเกมไม่ได้เลยครับ เกมมันรองรับแต่ CPU ที่รองรับเทคโนโลยี SSE4.1/4.2 เท่านั้น
    ส่วนคนที่ใช้ AMD ตระกูล Phenom หรือเก่ากว่านั้นก็ปิดบัญชีเช่นกัน แต่เจนที่รองรับ ผมไม่แม่นนะ เพราะไม่ได้ใช้ AMD เป็นหลัก
    ถ้าอยากเล่นเกมนี้ก็คงต้องซื้อ คอมใหม่ละครับ เจนเก่าน่าจะเปลี่ยนเกือบหมดเลยมั้ง ยกเว้นการ์ดจอ หลายหมื่นอยู่ จะคุ้มรึ ส่วนผมดูคนแคสเอาก็ได้ ไม่เปลืองตังค์

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sKY_wALKER อ่านกระทู้
    เครื่องผมลื่นครับ i5 4570+ gf 970
    มันมีปัญหาอยู่ครับ เฟรมตกแบบไร้สาเหตุอยู่เยอะ รอให้เข้าเมืองใหญ่ก่อน i7 4790 ยังกระตุกเลยครับ 4570 ผมว่าไม่น่ารอด เป็นเพราะระบบ
    กันเถื่อนของเกมนั่นแหละ มันทำมาไม่ดีพอ เลยกิน CPU นรกแตกมาก ๆ เฟรมเรตน่าจะดีกว่าของเกม Mass Effect Andromeda ของ EA หน่อยนึง
    เล่น ๆ อยู่แนะนำให้เช็กอุณหภูมิ CPU ด้วยครับ เพราะมันไม่เสถียรจนกินแรง CPU เกินเหตุ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 7th February 2018 เมื่อ 18:41

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เกมส์ผมมันไม่เซฟให้มีวิธีแก้มั้ยครับ ใน CPY_SAVE มีไฟล์เซฟอยู่ครับแต่ ในเกมส์มันไม่เห็นเซฟมีแต่กกดเล่นใหม่อย่างเดียวเลย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เกมส์ผมมันไม่เซฟให้มีวิธีแก้มั้ยครับ ใน CPY_SAVE มีไฟล์เซฟอยู่ครับแต่ ในเกมส์มันไม่เห็นเซฟมีแต่กกดเล่นใหม่อย่างเดียวเลย

นำไฟล์ save เก่า copy ลง documents CPY_SAVE 3539 แล้วเข้าไปในที่ติดตั้งเกมส์ ดูไฟล์ ชื่อว่า cpy ดับเบิ้ลคลิกแล้วก๊อปไฟล์ใน foder เชฟเก่า เช่น 162820a7-cb5e-4cbb-ae61-0265d0c74b5c มาแก้ในไฟล้ cpy UplayID= แล้วจะได้เชฟเกมส์อันเก่า

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ทำไมพอไปด่านที่สองเวลคอมมัน 13 อัพ ผมแค่7 เอง ตายหยังเคียดหมด

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sKY_wALKER อ่านกระทู้
    ทำไมพอไปด่านที่สองเวลคอมมัน 13 อัพ ผมแค่7 เอง ตายหยังเคียดหมด
    พยายามทำเควสย่อยไปก่อนครับ หาเงินอัพเกรดอาวุธ ล่าสัตว์เพื่ออัพเกรดอุปกรณ์ หรือเปิดแผ่นที่ตามหาสมบัติต่างๆเพื่อให้ได้ xp อัพเลเวลครับ พอสักเลเวล 10 ค่อยบู๊เควสหลักใหม่ ตอนนี้ผมก็อยู่เมืองที่สอง เวล 10

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    เลือดมี 3 ช่อง แต่พอโดนศัตรูรุมแล้วเหลือแค่ 1 ช่อง แต่ผมหนีออกมา แล้วต้องทำยังไงให้ชาร์จพลังขึ้นใหม่คับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ก็ save เก่ามันก็อยุ่ใน Documens อยุ่แล้ววครับ ส่วน Cpy UUplayID ผมเอามาจากโฟเดอร์ ๊Uplay ครับ แต่มันก็ยังหาเซฟไม่เจอครับ

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ตอนนี้เล่นเควสย่อยเก็บเวลยาวเลย....ท่านที่เซฟไม่ได้ลองรันแอดมินดูครับถ้าไม่ได้ให้ลองเปลียนเซฟไปไว้ที่อื่นดูเช่นไดร์ d ถ้าไม่ได้อีกลองหาโหลดเซฟมาวางทับดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sonk811 อ่านกระทู้
    ตอนนี้เล่นเควสย่อยเก็บเวลยาวเลย....ท่านที่เซฟไม่ได้ลองรันแอดมินดูครับถ้าไม่ได้ให้ลองเปลียนเซฟไปไว้ที่อื่นดูเช่นไดร์ d ถ้าไม่ได้อีกลองหาโหลดเซฟมาวางทับดูครับ
    ย้ายนี่คือย้ายโฟเดอร์เฉยๆ หรอครับ ต้องเปิด Uplay ไว้มั้ยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย benzas00123 : 8th February 2018 เมื่อ 19:41