ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    REPACK - VICKNET : 31.6 GB google DRIVE ตั้งแต่ 24-33 ใมขึ้นแบบนี้ตครับ อุตส่าห์โหลดมาเยอะแล้ว

โอเค วิธีดาวน์โหลดไฟล์ที่เกินโควต้า เดี่ยวลองทำก่อน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pop99 : 5th February 2018 เมื่อ 20:46

กล่าวขอบคุณ
    351
    ^^^^เหมือนเดิมโหลดไม่ได้

แก้ไข ได้แล้วครับ ทำตามคลิป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pop99 : 5th February 2018 เมื่อ 21:23

กล่าวขอบคุณ
    351
    ความจริงผมจัดแท้ตัวธรรมดาไปนานละ แต่อยากลองใต้ดินบ้าง มายืนยันให้ครับ REPACK - VICKNET : 31.6 GB google DRIVE

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย m4d4mnut : 6th February 2018 เมื่อ 07:56

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ขอโทษครับ ผมโหลด REPACK - VICKNET มา แล้วเซฟหาย ลบแล้วลงใหม่ก็เป็นเหมือนเดิม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    ดีนะเห็นก่อน เห็นสเป็คต่ำอยากจะจัดแท้อยู่ แต่ลองโหลดมาเล่นดูแล้วมันเล่นไม่ได้ซะงั้น เพราะ CPU เก่าดันรันเกมไม่ได้
    ต่อให้แรงแค่ไหนก็รันไม่ได้ แม้แต่ i7 บางตัวก็ยังรันได้ไม่ลื่นเลย ได้ยินว่า i7 4790 เห็นฝรั่งบ่นว่ายังมีปัญหาเยอะอยู่กับเกมนี้
    โชคดีที่ไม่ได้ซื้อ ไม่งั้นหัวร้อนแน่ ๆ ช่วงหลัง Ubi ทำเกมออกมาไม่ค่อยสนใจผู้เล่นเท่าไหร่นะ สงสัยอยากกลับไปเน่า
    เหมือนตอน Unity กับ Syndicate อีกทีหรือเปล่า ขายดีแล้วไม่สนใจลูกค้าแบบนี้ ฆ่าตัวตายชัด ๆ
    เดี๋ยวนี้ไม่เหมือนเมื่อก่อนละ ที่เกมออกต้องทำทุกทางให้เล่นได้ ตอนนี้นะเหรอ เล่นไม่ได้ตูก็ไม่ซื้อแค่นั้นแหละ บาย Ubi
    ปล.ใช้ CPU Core2 Quad เก่าแต่เก๋า เตือนว่าคนที่ใช้ AMD Phenom ก็แนะนำให้ผ่านเลย เพราะโหลดไปก็เสียเวลาเปล่า เปิดไม่ได้
    ปล.ในCPUเดียวกันที่ใช้นี้ ดันรันเกม Middle Earth: Shadow of War ที่กินสเป็กสูงกว่าได้ลื่นหัวแตก แต่ดันเปิดเกมนี้ไม่ได้ด้วยซ้ำ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 6th February 2018 เมื่อ 07:41

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    REPACK - VICKNET เล่นได้ลื่นเลย แต่เซฟมันอยุ่ไหนหว่า เอ่อ แล้วตอนเล่รเรื่องระหว่างโอเอซิลกะนิวเกมสืไปเลยต่างกันยังไงต่างกันตรงมีชุด อาวุธ ม้า อูฐให้เลือกแยอะเลย แสดงว่าถ้าเลือกนิวเกมส์นะ ต้องไปหาเก็บมาเองดิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sKY_wALKER : 6th February 2018 เมื่อ 18:17

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    ดีนะเห็นก่อน เห็นสเป็คต่ำอยากจะจัดแท้อยู่ แต่ลองโหลดมาเล่นดูแล้วมันเล่นไม่ได้ซะงั้น เพราะ CPU เก่าดันรันเกมไม่ได้
    ต่อให้แรงแค่ไหนก็รันไม่ได้ แม้แต่ i7 บางตัวก็ยังรันได้ไม่ลื่นเลย ได้ยินว่า i7 4790 เห็นฝรั่งบ่นว่ายังมีปัญหาเยอะอยู่กับเกมนี้
    โชคดีที่ไม่ได้ซื้อ ไม่งั้นหัวร้อนแน่ ๆ ช่วงหลัง Ubi ทำเกมออกมาไม่ค่อยสนใจผู้เล่นเท่าไหร่นะ สงสัยอยากกลับไปเน่า
    เหมือนตอน Unity กับ Syndicate อีกทีหรือเปล่า ขายดีแล้วไม่สนใจลูกค้าแบบนี้ ฆ่าตัวตายชัด ๆ
    เดี๋ยวนี้ไม่เหมือนเมื่อก่อนละ ที่เกมออกต้องทำทุกทางให้เล่นได้ ตอนนี้นะเหรอ เล่นไม่ได้ตูก็ไม่ซื้อแค่นั้นแหละ บาย Ubi
    ปล.ใช้ CPU Core2 Quad เก่าแต่เก๋า เตือนว่าคนที่ใช้ AMD Phenom ก็แนะนำให้ผ่านเลย เพราะโหลดไปก็เสียเวลาเปล่า เปิดไม่ได้
    ปล.ในCPUเดียวกันที่ใช้นี้ ดันรันเกม Middle Earth: Shadow of War ที่กินสเป็กสูงกว่าได้ลื่นหัวแตก แต่ดันเปิดเกมนี้ไม่ได้ด้วยซ้ำ
    เออท่าน เหมือนกันเลย Middle Earth: Shadow of War ปรับ ไฮ ลื่นหัวแตก แต่เกมส์นี้ รันแล้วไม่มีไรเกิดขึ้น งง******
    Intel P4 3.1 Ghz Ram DDR Kingston 1 G Bus 400 Biostar P4M80 Nvidia MX 400 HDD 120 GB RaidMax 750 W (อ่านหาพอ่งมุงหรอ)

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bankseasons อ่านกระทู้
    เออท่าน เหมือนกันเลย Middle Earth: Shadow of War ปรับ ไฮ ลื่นหัวแตก แต่เกมส์นี้ รันแล้วไม่มีไรเกิดขึ้น งง******
    เครื่องผมลื่นครับ i5 4570+ gf 970

กล่าวขอบคุณ
    351
    เซพอยู่...MY DOC / CPY_SAVES / CPY / UPLAY / 3539

ทำภาระกิจ อัพรีเวล ไล่เปิดเมพเปิดเมือง เมพใหญ่มาก เล่นกันยาวๆเลยเกมนี้ ...
    เกมนี้กิน cpu มากมายครับ ลองเข้าไป2เมืองนี้ [ALEXANDRIA] [MEMPHIS]

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5

ขึ้นแบบนี้อะครับโหลด Repack

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pop99 อ่านกระทู้
    เซพอยู่...MY DOC / CPY_SAVES / CPY / UPLAY / 3539

ทำภาระกิจ อัพรีเวล ไล่เปิดเมพเปิดเมือง เมพใหญ่มาก เล่นกันยาวๆเลยเกมนี้ ...
    เกมนี้กิน cpu มากมายครับ ลองเข้าไป2เมืองนี้ [ALEXANDRIA] [MEMPHIS]
    ของผม i5 4440 3.10 วิ่ง 90-100% ตลอด อุณหภูมิ cpu 50-65 องศา แต่ก็เล่นลื่นๆนะ ปรับกลางๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ใครเจอเด้งตอนเข้าหน้าอัพสกิลมั้ง พออัพไปเรื่อยๆจะเด้งออกมา

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    แก้ปััญหาเซฟไม่ได้ยยยังไงงงง T T

กล่าวขอบคุณ
    1
    ตัวเต็มครับเล่นปกติ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอแหล่งหาชุดเกราะ อาวุธ ไอเท็มสำคัยหน่อยครับ พิกัดได้จากตรงไหนกันมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bankseasons อ่านกระทู้
    น่าจะใช้ CPU รุ่นเก่าเหมือนผมหรือเปล่าครับ ถ้าเป็น intel ที่เก่ากว่า core i gen2 ลงมาก็เปิดเกมไม่ได้เลยครับ เกมมันรองรับแต่ CPU ที่รองรับเทคโนโลยี SSE4.1/4.2 เท่านั้น
    ส่วนคนที่ใช้ AMD ตระกูล Phenom หรือเก่ากว่านั้นก็ปิดบัญชีเช่นกัน แต่เจนที่รองรับ ผมไม่แม่นนะ เพราะไม่ได้ใช้ AMD เป็นหลัก
    ถ้าอยากเล่นเกมนี้ก็คงต้องซื้อ คอมใหม่ละครับ เจนเก่าน่าจะเปลี่ยนเกือบหมดเลยมั้ง ยกเว้นการ์ดจอ หลายหมื่นอยู่ จะคุ้มรึ ส่วนผมดูคนแคสเอาก็ได้ ไม่เปลืองตังค์

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sKY_wALKER อ่านกระทู้
    เครื่องผมลื่นครับ i5 4570+ gf 970
    มันมีปัญหาอยู่ครับ เฟรมตกแบบไร้สาเหตุอยู่เยอะ รอให้เข้าเมืองใหญ่ก่อน i7 4790 ยังกระตุกเลยครับ 4570 ผมว่าไม่น่ารอด เป็นเพราะระบบ
    กันเถื่อนของเกมนั่นแหละ มันทำมาไม่ดีพอ เลยกิน CPU นรกแตกมาก ๆ เฟรมเรตน่าจะดีกว่าของเกม Mass Effect Andromeda ของ EA หน่อยนึง
    เล่น ๆ อยู่แนะนำให้เช็กอุณหภูมิ CPU ด้วยครับ เพราะมันไม่เสถียรจนกินแรง CPU เกินเหตุ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 7th February 2018 เมื่อ 18:41

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เกมส์ผมมันไม่เซฟให้มีวิธีแก้มั้ยครับ ใน CPY_SAVE มีไฟล์เซฟอยู่ครับแต่ ในเกมส์มันไม่เห็นเซฟมีแต่กกดเล่นใหม่อย่างเดียวเลย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เกมส์ผมมันไม่เซฟให้มีวิธีแก้มั้ยครับ ใน CPY_SAVE มีไฟล์เซฟอยู่ครับแต่ ในเกมส์มันไม่เห็นเซฟมีแต่กกดเล่นใหม่อย่างเดียวเลย

นำไฟล์ save เก่า copy ลง documents CPY_SAVE 3539 แล้วเข้าไปในที่ติดตั้งเกมส์ ดูไฟล์ ชื่อว่า cpy ดับเบิ้ลคลิกแล้วก๊อปไฟล์ใน foder เชฟเก่า เช่น 162820a7-cb5e-4cbb-ae61-0265d0c74b5c มาแก้ในไฟล้ cpy UplayID= แล้วจะได้เชฟเกมส์อันเก่า

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ทำไมพอไปด่านที่สองเวลคอมมัน 13 อัพ ผมแค่7 เอง ตายหยังเคียดหมด

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sKY_wALKER อ่านกระทู้
    ทำไมพอไปด่านที่สองเวลคอมมัน 13 อัพ ผมแค่7 เอง ตายหยังเคียดหมด
    พยายามทำเควสย่อยไปก่อนครับ หาเงินอัพเกรดอาวุธ ล่าสัตว์เพื่ออัพเกรดอุปกรณ์ หรือเปิดแผ่นที่ตามหาสมบัติต่างๆเพื่อให้ได้ xp อัพเลเวลครับ พอสักเลเวล 10 ค่อยบู๊เควสหลักใหม่ ตอนนี้ผมก็อยู่เมืองที่สอง เวล 10

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    เลือดมี 3 ช่อง แต่พอโดนศัตรูรุมแล้วเหลือแค่ 1 ช่อง แต่ผมหนีออกมา แล้วต้องทำยังไงให้ชาร์จพลังขึ้นใหม่คับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ก็ save เก่ามันก็อยุ่ใน Documens อยุ่แล้ววครับ ส่วน Cpy UUplayID ผมเอามาจากโฟเดอร์ ๊Uplay ครับ แต่มันก็ยังหาเซฟไม่เจอครับ

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ตอนนี้เล่นเควสย่อยเก็บเวลยาวเลย....ท่านที่เซฟไม่ได้ลองรันแอดมินดูครับถ้าไม่ได้ให้ลองเปลียนเซฟไปไว้ที่อื่นดูเช่นไดร์ d ถ้าไม่ได้อีกลองหาโหลดเซฟมาวางทับดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sonk811 อ่านกระทู้
    ตอนนี้เล่นเควสย่อยเก็บเวลยาวเลย....ท่านที่เซฟไม่ได้ลองรันแอดมินดูครับถ้าไม่ได้ให้ลองเปลียนเซฟไปไว้ที่อื่นดูเช่นไดร์ d ถ้าไม่ได้อีกลองหาโหลดเซฟมาวางทับดูครับ
    ย้ายนี่คือย้ายโฟเดอร์เฉยๆ หรอครับ ต้องเปิด Uplay ไว้มั้ยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย benzas00123 : 8th February 2018 เมื่อ 19:41