ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

เผยสเปคเกม KINGDOM COME: DELIVERANCE – เตรียมเปิดวันที่ 13 กุมภาพันธ์นี้!

เผยสเปคเกม KINGDOM COME: DELIVERANCE – เตรียมเปิดวันที่ 13 กุมภาพันธ์นี้!

_______________________________________________________________________________

ถือว่าเป็นอีกหนึ่งเกมที่ได้รับความสนใจเกินความคาดหมายเลยทีเดียว สำหรับ Kingdom Come: Deliveranceอย่าง

ตัวผมเองก็เพิ่งได้เจอข่าวเกมนี้ได้สักพัก ก็เห็นว่ามีหลายเว็บไซต์ได้ตามอัพเดตข่าวเกมนี้อยู่เรื่อยๆ ซึ่งวันนี้ผมก็มีราย

ละเอียดของสเปคที่ใช้ในการเล่นเกมมาให้เพื่อนๆ ดูด้วยครับ

สเปคขั้นต่ำ

Windows: 7 / 8 / 10 (64-bit)
    Processor: Intel CPU Core i5-2500K 3.3GHz, AMD CPU Phenom II X4 940
    Memory: 6 GB RAM
    Graphics: Nvidia GPU GeForce GTX 660, AMD GPU Radeon HD 7870
    DirectX: Version 11
    Hard Drive Space: 30 GB
    Sound Card: Integrated
    Mouse, Keyboard

สเปคแนะนำ

Windows: 7 / 8 / 10 (64-bit)
    Processor: Intel CPU Core i7 3770 3,4 GHz, AMD CPU AMD FX-8350 4 GHz
    Memory: 12 GB RAM
    Graphics: Nvidia GPU GeForce GTX 1060, AMD GPU Radeon RX 580
    DirectX: Version 11
    Hard Drive Space: 30 GB
    Sound Card: Creative SOUND BLASTER Zx
    Mouse, Keyboard

จะเห็นได้ว่า สเปคค่อนข้างสูงเอาเรื่อง คือจริงๆ แล้วถามว่าถ้าต่ำกว่านี้เล่นได้ไหม ก็เล่นได้นะครับ แต่อาจต้องมีการ

ตั้งค่าแบบแมนนวลกันหน่อย หรือเฟรมที่ได้อาจจะไม่ถึง 60 เฟรม

ใครที่ชื่นชอบเกมยุคกลางแบบนี้ ผมบอกเลยว่าห้ามพลาด Kingdom Come: Deliverance ในเกมจะมีเนื้อ

เรื่องหลัก ให้เราเล่น เป็นตัวละครตัวหนึ่ง
    ที่ครอบครัว ถูกเหล่าทหารจัดการ ด้วยสภาวะ อันไม่มั่นคงของ

ยุคกลาง ทำให้เราต้องยนหยัดเพื่อตนเอง และหาความยุติธรรมให้ได้ครับ

ผมไม่แน่ใจว่าเราจะสามารถปรับแต่งตัวละครได้ไหม หรือว่าจะมีสัตว์ในเทพนิยายโผล่มาเหมือนใน Skyrim

หรือเปล่า แต่เท่าที่ดูมันคือเกมยุคกลางที่น่าสนใจอย่างมาก สามารพรีออเดอร์กันได้ที่
    Steam นะครับ
    และจะ

ได้เล่นพร้อมกันในวันที่ 13 กุมภาพันธ์นี้

CREDIT BY GAME-NEON

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ดูจากทีเชอไม่น่าปรับได้คับ ตัวเอกคือHenry บุตรของช่างตีเหล็ก ส่วนสัตว์ในเทพนิยายนี้ไม่รู้หรืออาจมาแบบFar cryก็ได้มาในจินตนาการ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    เนี้ยแหละที่รอ เสียดายที่สมจริงไปหน่อยตรงที่ยุคกลางมีแต่ผู้ชายไปรบ เลยไม่มีตัวละคร ญ ให้เลือก 555
    CPU Core i5 4440/Ram 8GB.DDR3 1600 G.SKILL/PWC R9 280 /HDD 1.0 TB. /PSU CORSAIR VS650

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    สเปคกำลังดี ภาพดูน่ามันส์มากก
    ผู้ประสานงาน OffGamers.com ประเทศไทยอย่างเป็นการ
    ว่างก็มาทักทายกันได้ในเพจFB นะจ้ะ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: