ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

เสี่ยงไปมั้ย!? Final Fantasy XV เวอร์ชั่น PC จะไม่ใช้เทคโนโลยี Denuvo เพื่อป้องกันการแฮค

เสี่ยงไปมั้ย!? Final Fantasy XV เวอร์ชั่น PC จะไม่ใช้เทคโนโลยี Denuvo เพื่อป้องกันการแฮค

เมื่อพูดถึงเทคโนโลยี Denuvo anti-tamper ที่ถูกออกแบบมาเพื่อป้องกันการแฮค สำหรับเกมบน PC นั้น ทาง Square Enix ที่เป็นค่ายเกมยักษ์ใหญ่

แห่งหนึ่งของญี่ปุ่นก็เคยนำเทคโนโลยีนี้มาใช้กับของตัวเองอยู่บ้าง เช่น
    Star Ocean: The Last Hope หรือ Final Fantasy XII: The Zodiac Age เป็นต้น

อย่างไรก็ตาม Square Enix เพิ่งจะมีการประกาศล่าสุดผ่านทางเพจของเกม Final Fantasy XV ใน Steam (คลิกที่นี่) ว่าตัวเกมจะไม่นำเทคโนโลยี Denuvo มาใช้ครับ

ทั้งนี้ เกม Secret of Mana เวอร์ชั่นรีเมค ซึ่งเป็นเกมล่าสุดของ Square Enix ที่เพิ่งจะวางขายไปบน Steam ก็ไม่ได้นำเทคโนโลยี Denuvo มาใช้เช่นกันครับ

แต่การที่
    Square Enix ตัดสินใจแบบนี้กับทั้ง 2 เกม อาจจะทำให้แฟนๆ รู้สึกดีก็เป็นได้ เพราะการที่นำเทคโนโลยี Denuvo มาใช้นั้นเคยมีกระแสด้านลบโจมตี

ว่าทำให้เกมกินทรัพยากรเครื่องมากเกินไป

อีกทั้งบางกระแสก็ลือกันว่าส่งผลทางอ้อมให้ราคาของเกมสูงขึ้นด้วย แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็เป็นเพียงข่าวลือครับ เกมเมอร์อย่างเราๆ ต้องรอดูกันอีกทีตอนเกมออกว่าจะส่งผลกระทบอะไรบ้าง

CREDIT BY ONLINE-STATION

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    609
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    ถ้าเกมดีจริง คนก็พร้อมที่จะเสียเงินเพื่อได้มาอ่ะ ผมว่านะ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ถ้ามีระบบออนไลน์คนน่าจะซื้อนะ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    โดนแฮคแน่นอน ไม่รอดหรอก ไม่มีคำว่าปราณีสำหรับ แฮคเกอร์
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ดีงามมาก ส่วนตัว โหลดเถื่อนมาเล่น ปล. แต่ก็สนับสนุนของแท้นะครับ โหลดมาลองเครื่องเล่นไหมไหว + ถ้าชอบก็สอยรัวๆ สอยจนเต็ม Steam แล้วไม่ได้เล่น 55555+

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    คิดในแง้ดีสำหรับคนเล่นแท้ก็ได้ราคาถูกขึ้นด้วย นะครับส่วนใครจะเล่นเถื่อนหรือแท้ทดลองจนจบเกมก็แล้วแต่เถอะครับผมว่าเกมยังเขาก็ได้รายได้เยอะจาก PS4 มาอยู่แล้วแต่ก็ขอให้เล่นแท้นั้นแหละครับสนับสนุนจะได้ไม่เป็นลูกเมียน้อยได้เล่นหลังคอนโซล

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741
    ผมก็เหมือนหลายๆท่านครับ เล่นเถื่อนแล้วค่อยซื้อแท้เก็บ (ตอนลดราคา)

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    อวยยังกะ Denuvo คือ ระบบกัน crack ส่งตรงมาจากพระเจ้า เป็นของดีที่ Perfect

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    ยอดเยี่ยมครับ ผมชอบทีมงานแบบนี้นะ แทนที่จะมามัวป้องกันการเล่นเถื่อน เอาเวลาและแรงไปทุ่มเทกับคุณภาพเกมจะดีกว่า
    เกมนี้อาจจะเป็นว่าที่เกมขายดี DRM-Free เหมือน The Witcher 3 ของปีนี้ก็ได้
    แต่ที่รู้ๆ ถ้าผมโหลดเถื่อนมาเล่นแล้วผมชอบ เกมทำมาดีจริง ผมยินดีรอลดซื้อตอนราคาแน่นอน

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    ผมว่าประเด็นอยู่ตรงที่มันคือเดโมขนาดใหญ่ที่พลาดมาคลอดในเพล4 มากกว่าครับแถมใครจะเล่นdlc ในเพล 4 นี้ก็ต้องจ่ายเพิ่มอีก600 บาท จุดนี้ละดดนแฟนๆโจมตีกระจายเลย มาครั้งนี้พี่นิคเกมามาใสๆ ไม่ใช่ถุง พี่เล่นสด เอ้ยเล่นปล่อยง่ายๆเลย 5555 ข้อดีสายถ่อยไม่ต้องรอนาน ข้อเมีย กันไปก็ท้องอยู่ดีดู ff 12 สิ ไม่ถึงเดือนโดนเจาะซะแล้ว

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ยังจะเถื่อนกันอีกเนอะเห็นเขาว่าจะมี เดโม่ มาให้ลองวันที่ 26 นี้นิ 5555 เล่นๆไปชอบก็ซื้อ ไม่ชอบอยากซื้อก็ค่อยรอลดราคา ไม่รีบ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    ผมนี้แฟน Fantasy Fantasy ตัวยงเลย 5555 เดี๋ยวจัดแท้แน่นอน(มั้ง)55555
    Facebook :: Buddy Lord

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: