ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ขอรวยบ้างเถอะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 417

Cool อยากให้เเผ่นภาพยนต์หรือเเผ่นเพลงเปลี่ยนเป้น USB ซักที คิดเเบบผมไหมครับ

อยากให้เเผ่นภาพยนต์หรือเเผ่นเพลงเปลี่ยนเป้น USB ซักที
    เเต่ก่อนผมเคยคิดว่าอยากเปลี่นเเผ่นดีวีดีหนังหรือเพลงมาเป็นเเบบ "Flashdive"
    เพราะว่ามันดุเเลง่ายกว่าเเละไม่ต้องกลัวเเผ่นเสีย เเค่เสียบช่อง USB
    ที่อื่นไม่รุ้มีไหม เเต่ในไทยเห้นเอาเพลงลงเเฟลชไดรฟ์ขายกันเเล้ว
    ก็หวังว่าจะมีหนังขายเเบบเเฟลชไดชร์ซักที

ตั้งผิด ลบย้ายได้นาา

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย banzsmart : 4th March 2018 เมื่อ 18:00
    A8-6600K/GSKILL:8GBDDR3:1333/HD:BLUE500GB/GTX950/LOW720PALLGAMES

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    จริงๆหนังก็ทำใส่ USB ขายได้นะ แต่ผมว่าใช้แผ่นน่าจะต้นทุนน้อยกว่ามั้ง ขายได้กำไรดีกว่า

สังเกตได้จาก flash drive ก็ราคาแพงกว่าแผ่น DVD แล้ว ความคิดส่วนตัวนะ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ขอรวยบ้างเถอะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    จริงๆหนังก็ทำใส่ USB ขายได้นะ แต่ผมว่าใช้แผ่นน่าจะต้นทุนน้อยกว่ามั้ง ขายได้กำไรดีกว่า

สังเกตได้จาก flash drive ก็ราคาแพงกว่าแผ่น DVD แล้ว ความคิดส่วนตัวนะ
    ถ้าลดกล่องให้เล็กลง ลดของเเถมก้น่าจะได้อยู่นะครับ มันดุง่ายดีเเค่เสียบ ไม่ต้องใช้หัวอ่าน
    A8-6600K/GSKILL:8GBDDR3:1333/HD:BLUE500GB/GTX950/LOW720PALLGAMES

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741
    ก็ดีนะ ดูแลง่ายไม่เกะกะด้วย

ปล.โลกเราก็เปลี่ยนแปลงไปเรื่อยๆล่ะท่าน..เด๋วก็มีอะไรใหม่ๆ แปลกๆ ออกมา

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    flash drive เฉลี่ย เท่าที่เห็นราคาขาย ใส่หนังได้ก็อยู่ที่ ชิ้นละ 100 กว่าบาท ตีกลมๆว่า 100 ละกัน

สั่งผลิตแบบ mass ก็น่าจะลดลงอีก แต่ไหนจะค่าลิขสิทธิ์ ค่าโฆษณา ค่า package ค่าดำเนินงาน คิดว่าราคาขายจะอยู่ที่เท่าไหร่ ?

ถ้าราคาขายอยู่ที่เรื่องละ 199 เหมือนกับเพลงในรูป คิดว่ายอดขายจะดีมั๊ย ? กำไรต่อหน่วยจะได้เท่าไหร่ ? คุ้มมั๊ย ?

ผมมองว่าเพลงที่เอามาใส่ ต้นทุนค่าลิขสิทธิ์ มันก็อยู่กับค่ายเพลงอยู่ละ จะเอาไปปู้ยี่ปู้ยำยังไงก็ได้ มันก็ออาจจะพอขายได้

แต่ อย่าลืมว่ายุคนี้เป็นยุคเข้าสู่ cloud อะไรหลายๆอย่างไปอยู่บน cloud

แถมหนังปัจจุบันยังมีพวก netflix คุณไม่จำเป็นต้องพก CD DVD Flash drive คุณอยู่ที่ไหนคุณก็ดูได้

ความเร็ว internet ปัจจุบันก็กำลังพัฒนา ราคาเดิม แต่ความเร็วเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ

ตอนนี้เน็ตบ้าน 50 mbps อยู่ที่ประมาณ 799 ต่อเดือนแล้ว ใช้ router + wifi นั่งเล่นที่บ้านสบายหลายเครื่องพร้อมกัน

เทียบกับแต่ก่อนเสียกันหลายร้อยซื้อชั่วโมงได้เน็ต 56 kbps ต่อเน็ตกันดัง แอ๊ดดด แอ๊ดดด นี่ผ่านมา 10 กว่าปี ถือว่าไปไกลละ

ส่วนฝั่งเน็ตมือถือ ความเร็วถือว่าไปไกลละ ดูหนัง hd ได้เลย แต่ปัญหาตอนนี้น่าจะอยู่ที่จำนวน data / package

เทียบกับราคาแล้ว คอหนัง คอโหลด ถ้าไม่เอา package ราคาสูงหน่อยนี่หมดสิทธิ์

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    ก็จริงนะครับ สมัยนี้ถ้าใส่เป็น USB ก็น่าจะดวกขึ้นมากๆเลยครับ
    ้เพียงแต่ว่าถ้าใส่ USB มันจะหมดความคลาสสิคแล้วสิครับ
    เพราะหนังที่เป็น CD DVD หรือที่เรียกกันว่าหนังแผ่น จะมีปกที่สวยงาม
    และมีข้อมูลต่างๆภายในแพ็คเกจ และผมเกรงว่าการดูหนังออนไลน์จะมากขึ้น
    เพราะในเมื่อมันใส่มาเป็น USB การ COPY ก็น่าจะง่ายขึ้นตามไปด้วยครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    CD เพลงต้นทุนไม่ถึง 3 บาทเมื่อมีการปั้มเยอะๆ
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G