ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

ทรัมป์เริ่มแล้ว!!! เผยตัวอย่างวีดีโอเกมที่มีเนื้อหารุนแรงและประชุมเพื่อหาทางแก้ไข

ทรัมป์เริ่มแล้ว!!! เผยตัวอย่างวีดีโอเกมที่มีเนื้อหารุนแรงและประชุมเพื่อหาทางแก้ไข

ยังจำกันได้รึเปล่า!? ข่าวเกี่ยวกับ "โดนัลด์ ทรัมป์" ประธานาธิบดีสหรัฐอเมริกาได้ออกมาพูดถึงว่าสื่อต่างๆ โดยหนึ่งในนั้นก็คือวีดีโอเกมที่มีเนื้อหารุนแรง สิ่งเหล่านี้

ตัวเขาเชื่อว่ามันมีผลกระทบอย่างมากต่อเยาวชน จนทำให้เกิดการเลียนแบบ และกลายเป็นโศกนาฏกรรมหลายต่อหลายครั้ง ล่าสุดทางโดนัลด์ ทรัมป์ได้เริ่มการประชุม

พร้อมรวบรวมวีดีโอเกมที่มีเนื้อหารุนแรงอัพเดทลงชาแนลยูทูปของทาง
    The White House หรือที่เรารู้จักในชื่อ "ทำเนียบขาว"
    พร้อมนำขึ้นที่ประชุมเพื่อหารือ

ในการปรับปรุงและแก้ไขปัญหานี้แล้วครับ โดยรายชื่อเกมที่ปรากฎอยู่ในคลิปมีดังต่อไปนี้

Call of Duty: Black Ops

Call of Duty: Modern Warfare 2

Dead by Daylight

Wolfenstein: The New Order

Fallout 4

Sniper Elite 4

The Evil Within

เห็นรายชื่อเกมนี้ เป็นแค่ส่วนหนึ่งที่พวกเขาหยิบยกขึ้นมาเท่านั้น แต่ที่เห็นอย่างชัดเจนก็คือพวกเขาจะเน้นไปที่เนื้อหาของเกมแนวสงครามเอย่างซีรี่ย์ Call of Duty เป็นหลัก

โดยตัวโดนัลด์ ทรัมป์ ให้รายละเอียดเอาไว้ว่ามันมี การวิจัยจากจิตแพทย์ว่าการที่ผู้เล่นใช้ชีวิตและเสพติดความรุนแรงจากวีดีโอเกม มันส่งถึงสภาพจิตใจอย่างมากและ

มีโอกาสอย่างมากที่ผู้เล่นจะนำความรุนแรงนั้นไปใช้ในชีวิตจริง ยกตัวอย่างเช่น ฉากการฆ่าที่เกิดขึ้นภายในเกม เป็นต้น แต่ทั้งนี้สื่อต่างประเทศที่เกาะติดข่าวนี้อยู่ก็ได้อธิ

บายเอาไว้ว่าตัวประธานาธิบดี ก็ไม่ได้มองว่าวีดีโอเกมเป็นสิ่งที่เลวร้ายเสมอไป เพราะเขายังรับฟังความคิดเห็นของบุคคลท่านอื่นๆ แต่มันอาจจะส่งผลด้านลบ ต่อวงการเกมใน

อเมริกาและตลาดโลกไม่มากก็น้อย

CREDIT BY PLAYULTI

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    สนุกกันเลยทีเดียวครับ...พี่น้อง!!

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    cod ต่อไปใส่หน้า ไอ่ ปธน. นี่ลงไปด้วยน่ะจะได้ยิงถูกคน

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    609
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    แล้วจะมีองค์กรจัดเรตติ้งเกมทำมะเขือทำไมหว่า 555+

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    Dislikes จะเยอะไปไหน
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    เหมือนคนไม่มีอะไรจะทำ - -''
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    เกาไม่ถูกที่คันครับ ประชาชนเสนอให้ออกกฏหมายควบคุมอาวุธปืน ไม่ยอมออก แต่ไปบอกให้อาจารย์ในโรงเรียนพกพาอาวุธได้ สมกับเป็นประเทศศิวิไลซ์จริงๆ มีผู้นำบ้องตื้นแบบนี้ (หลังจากนี้ นักเรียน กับ อาจารย์ คงได้ดวลปืนกับสนุกล่ะ แบบคาวบอยสมัยก่อน)

ผมไม่แน่ใจว่าไอ้เด็กที่มันยิง มันเล่นเกมส์จริงๆ รึเปล่า หรือแค่จะเบี่ยงประเด็นเรื่องของอายุผู้ที่จะครอบครองอาวุธปืนได้ แล้วโบ้ยไปที่เกมส์ อันนี้มันจะดูไม่ค่อยแฟร์เท่าไหร่

ลองอ่านข่าวนี้ ประกอบการตัดสินใจกันเอง แล้วกันครับ

นักจิตวิทยา พบ 80% มือยิงสังหารหมู่ ไม่สนใจใน "วิดีโอเกม"
    https://mgronline.com/game/detail/9610000024860

ที่มา : mgronline.com

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,095
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ไอ้บ้าทรัมป์หัวค...ย ผู้นำควายๆแบบนี้เจริญเหอะมรึ ง มันไม่เกีายวกับเกมเลย อยุ่ที่สันดานบุคคลล้วนๆเลยควายเอ้ย

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ titaniumx อ่านกระทู้
    เกาไม่ถูกที่คันครับ ประชาชนเสนอให้ออกกฏหมายควบคุมอาวุธปืน ไม่ยอมออก แต่ไปบอกให้อาจารย์ในโรงเรียนพกพาอาวุธได้ สมกับเป็นประเทศศิวิไลซ์จริงๆ มีผู้นำบ้องตื้นแบบนี้ (หลังจากนี้ นักเรียน กับ อาจารย์ คงได้ดวลปืนกับสนุกล่ะ แบบคาวบอยสมัยก่อน)

ผมไม่แน่ใจว่าไอ้เด็กที่มันยิง มันเล่นเกมส์จริงๆ รึเปล่า หรือแค่จะเบี่ยงประเด็นเรื่องของอายุผู้ที่จะครอบครองอาวุธปืนได้ แล้วโบ้ยไปที่เกมส์ อันนี้มันจะดูไม่ค่อยแฟร์เท่าไหร่

ลองอ่านข่าวนี้ ประกอบการตัดสินใจกันเอง แล้วกันครับ

นักจิตวิทยา พบ 80% มือยิงสังหารหมู่ ไม่สนใจใน "วิดีโอเกม"
    https://mgronline.com/game/detail/9610000024860

ที่มา : mgronline.com
    ผู้นำบ้องตื้น

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    นึกว่าจะมีแต่ผู้ใหญ่บ้านเราที่หัวโบราณ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: