ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

Yulgang

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,580
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,685

ทรัมป์เริ่มแล้ว!!! เผยตัวอย่างวีดีโอเกมที่มีเนื้อหารุนแรงและประชุมเพื่อหาทางแก้ไข

ทรัมป์เริ่มแล้ว!!! เผยตัวอย่างวีดีโอเกมที่มีเนื้อหารุนแรงและประชุมเพื่อหาทางแก้ไข

ยังจำกันได้รึเปล่า!? ข่าวเกี่ยวกับ "โดนัลด์ ทรัมป์" ประธานาธิบดีสหรัฐอเมริกาได้ออกมาพูดถึงว่าสื่อต่างๆ โดยหนึ่งในนั้นก็คือวีดีโอเกมที่มีเนื้อหารุนแรง สิ่งเหล่านี้

ตัวเขาเชื่อว่ามันมีผลกระทบอย่างมากต่อเยาวชน จนทำให้เกิดการเลียนแบบ และกลายเป็นโศกนาฏกรรมหลายต่อหลายครั้ง ล่าสุดทางโดนัลด์ ทรัมป์ได้เริ่มการประชุม

พร้อมรวบรวมวีดีโอเกมที่มีเนื้อหารุนแรงอัพเดทลงชาแนลยูทูปของทาง
    The White House หรือที่เรารู้จักในชื่อ "ทำเนียบขาว"
    พร้อมนำขึ้นที่ประชุมเพื่อหารือ

ในการปรับปรุงและแก้ไขปัญหานี้แล้วครับ โดยรายชื่อเกมที่ปรากฎอยู่ในคลิปมีดังต่อไปนี้

Call of Duty: Black Ops

Call of Duty: Modern Warfare 2

Dead by Daylight

Wolfenstein: The New Order

Fallout 4

Sniper Elite 4

The Evil Within

เห็นรายชื่อเกมนี้ เป็นแค่ส่วนหนึ่งที่พวกเขาหยิบยกขึ้นมาเท่านั้น แต่ที่เห็นอย่างชัดเจนก็คือพวกเขาจะเน้นไปที่เนื้อหาของเกมแนวสงครามเอย่างซีรี่ย์ Call of Duty เป็นหลัก

โดยตัวโดนัลด์ ทรัมป์ ให้รายละเอียดเอาไว้ว่ามันมี การวิจัยจากจิตแพทย์ว่าการที่ผู้เล่นใช้ชีวิตและเสพติดความรุนแรงจากวีดีโอเกม มันส่งถึงสภาพจิตใจอย่างมากและ

มีโอกาสอย่างมากที่ผู้เล่นจะนำความรุนแรงนั้นไปใช้ในชีวิตจริง ยกตัวอย่างเช่น ฉากการฆ่าที่เกิดขึ้นภายในเกม เป็นต้น แต่ทั้งนี้สื่อต่างประเทศที่เกาะติดข่าวนี้อยู่ก็ได้อธิ

บายเอาไว้ว่าตัวประธานาธิบดี ก็ไม่ได้มองว่าวีดีโอเกมเป็นสิ่งที่เลวร้ายเสมอไป เพราะเขายังรับฟังความคิดเห็นของบุคคลท่านอื่นๆ แต่มันอาจจะส่งผลด้านลบ ต่อวงการเกมใน

อเมริกาและตลาดโลกไม่มากก็น้อย

CREDIT BY PLAYULTI

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,920
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    สนุกกันเลยทีเดียวครับ...พี่น้อง!!

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    cod ต่อไปใส่หน้า ไอ่ ปธน. นี่ลงไปด้วยน่ะจะได้ยิงถูกคน

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    แล้วจะมีองค์กรจัดเรตติ้งเกมทำมะเขือทำไมหว่า 555+

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,115
    Dislikes จะเยอะไปไหน
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,303
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,549
    เหมือนคนไม่มีอะไรจะทำ - -''
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    เกาไม่ถูกที่คันครับ ประชาชนเสนอให้ออกกฏหมายควบคุมอาวุธปืน ไม่ยอมออก แต่ไปบอกให้อาจารย์ในโรงเรียนพกพาอาวุธได้ สมกับเป็นประเทศศิวิไลซ์จริงๆ มีผู้นำบ้องตื้นแบบนี้ (หลังจากนี้ นักเรียน กับ อาจารย์ คงได้ดวลปืนกับสนุกล่ะ แบบคาวบอยสมัยก่อน)

ผมไม่แน่ใจว่าไอ้เด็กที่มันยิง มันเล่นเกมส์จริงๆ รึเปล่า หรือแค่จะเบี่ยงประเด็นเรื่องของอายุผู้ที่จะครอบครองอาวุธปืนได้ แล้วโบ้ยไปที่เกมส์ อันนี้มันจะดูไม่ค่อยแฟร์เท่าไหร่

ลองอ่านข่าวนี้ ประกอบการตัดสินใจกันเอง แล้วกันครับ

นักจิตวิทยา พบ 80% มือยิงสังหารหมู่ ไม่สนใจใน "วิดีโอเกม"
    https://mgronline.com/game/detail/9610000024860

ที่มา : mgronline.com

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ไอ้บ้าทรัมป์หัวค...ย ผู้นำควายๆแบบนี้เจริญเหอะมรึ ง มันไม่เกีายวกับเกมเลย อยุ่ที่สันดานบุคคลล้วนๆเลยควายเอ้ย

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 427
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ titaniumx อ่านกระทู้
    เกาไม่ถูกที่คันครับ ประชาชนเสนอให้ออกกฏหมายควบคุมอาวุธปืน ไม่ยอมออก แต่ไปบอกให้อาจารย์ในโรงเรียนพกพาอาวุธได้ สมกับเป็นประเทศศิวิไลซ์จริงๆ มีผู้นำบ้องตื้นแบบนี้ (หลังจากนี้ นักเรียน กับ อาจารย์ คงได้ดวลปืนกับสนุกล่ะ แบบคาวบอยสมัยก่อน)

ผมไม่แน่ใจว่าไอ้เด็กที่มันยิง มันเล่นเกมส์จริงๆ รึเปล่า หรือแค่จะเบี่ยงประเด็นเรื่องของอายุผู้ที่จะครอบครองอาวุธปืนได้ แล้วโบ้ยไปที่เกมส์ อันนี้มันจะดูไม่ค่อยแฟร์เท่าไหร่

ลองอ่านข่าวนี้ ประกอบการตัดสินใจกันเอง แล้วกันครับ

นักจิตวิทยา พบ 80% มือยิงสังหารหมู่ ไม่สนใจใน "วิดีโอเกม"
    https://mgronline.com/game/detail/9610000024860

ที่มา : mgronline.com
    ผู้นำบ้องตื้น

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    นึกว่าจะมีแต่ผู้ใหญ่บ้านเราที่หัวโบราณ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: