ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    Blog Entries
    1

นกอีวาปตั๊กแตน ร้อง ตอนตี 1 ถึง ตี 3 บนหลังคาบ้านไม่ไปไหน? เรื่องปกติหรือมีของครับ

พอดีเมื่อคืน นกตัวนี้มาร้อง บนหลังคาบ้าน ตี 1 ถึง 3 ไม่บินไปไหนเลย ร้องอยุ่ ตัวเดียวทั้งคืน

อยากทราบว่า มันใช่ นกผี ตาม เน็ตที่เค้าว่ากันมั้ย ถ้ามันร้องตอนนี้ ห้ามทักห้ามคุยกัน ไม่งั้น เรื่องร้ายๆจะเข้าตัวเราในวันรุ่งขึ้น พอดีผมไม่ได้คุยไม่ได้อะไรเพราะนอนอยุ่กลัวมากครับ

หวังว่าวันนี้มันคงไม่กับมาอีก

เสียงร้องเป็นแบบคลิปบนนี้เลยครับ ร้องอยุ่ตัวเดียวทั้งคืน

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    นกกระปูดร้องน่ากลัวกว่าครับผมว่านะ ผมนอนกลางคืนได้ยินเสียงนกร้องกลางคืนเป็นปกติ ร้องทั้งคืนก็มี ยิ่งช่วงนี้เป็นช่วงผสมพันธุ์ด้วย ถ้านกฮูก นกเค้าแมว นกแสก นี่รีบเข้าวัดเลยนะครับ โบราณว่าเป็นนกอัปมงคล

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nunt77 : 13th March 2018 เมื่อ 16:11 เหตุผล: ประชันเสียง นก อิอิ
    [IMG][/IMG]

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    หนังติ๊กสอยมาย่างกินกับพริกแจวครับ

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    มันก็มาร้องระเบียงบ้านผมทุกเย็น ก็ไม่เห็นมีไรนะ
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    เสียงนี้ผมได้ยินบ่อยมากครับ แถวบ้านผมก็มี ฟังก็เพลินๆดีนะ

ส่วนตัวคิดว่าไม่มีอะไรครับ มันไม่มีความหมายอะไรหรอก อย่าคิดมาก
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    นกร้องหาคู่ หาเพือน เป็นเรื่องปกติของธรรมชาติ จิ้กจกร้อง ก็เป็นเรื่องธรรมชาติ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เพิ่งจะเคยเห็นนี่แหละครับ

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    แถวบ้านผมมีแต่เสียงนกแสกกับวัยรุ่นขี้เมา
    ยิ่งเสียงวัยรุ่นขี้เมานี่อย่าทักเด็กขาด เดี๋ยวความซวยจะมาถึงบ้าน อันตรายมากครับ
    OPPAI~~MISSILE!!!