ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

Online Shop

Dragon Nest

Yulgang

Flyff

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    Blog Entries
    1

นกอีวาปตั๊กแตน ร้อง ตอนตี 1 ถึง ตี 3 บนหลังคาบ้านไม่ไปไหน? เรื่องปกติหรือมีของครับ

พอดีเมื่อคืน นกตัวนี้มาร้อง บนหลังคาบ้าน ตี 1 ถึง 3 ไม่บินไปไหนเลย ร้องอยุ่ ตัวเดียวทั้งคืน

อยากทราบว่า มันใช่ นกผี ตาม เน็ตที่เค้าว่ากันมั้ย ถ้ามันร้องตอนนี้ ห้ามทักห้ามคุยกัน ไม่งั้น เรื่องร้ายๆจะเข้าตัวเราในวันรุ่งขึ้น พอดีผมไม่ได้คุยไม่ได้อะไรเพราะนอนอยุ่กลัวมากครับ

หวังว่าวันนี้มันคงไม่กับมาอีก

เสียงร้องเป็นแบบคลิปบนนี้เลยครับ ร้องอยุ่ตัวเดียวทั้งคืน
    เมียจ๋า....ขออยุ่ด้วยยยย

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    740
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    นกกระปูดร้องน่ากลัวกว่าครับผมว่านะ ผมนอนกลางคืนได้ยินเสียงนกร้องกลางคืนเป็นปกติ ร้องทั้งคืนก็มี ยิ่งช่วงนี้เป็นช่วงผสมพันธุ์ด้วย ถ้านกฮูก นกเค้าแมว นกแสก นี่รีบเข้าวัดเลยนะครับ โบราณว่าเป็นนกอัปมงคล

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nunt77 : 13th March 2018 เมื่อ 16:11 เหตุผล: ประชันเสียง นก อิอิ
    [IMG][/IMG]

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,771
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,259
    หนังติ๊กสอยมาย่างกินกับพริกแจวครับ

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,115
    มันก็มาร้องระเบียงบ้านผมทุกเย็น ก็ไม่เห็นมีไรนะ
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,321
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,550
    เสียงนี้ผมได้ยินบ่อยมากครับ แถวบ้านผมก็มี ฟังก็เพลินๆดีนะ

ส่วนตัวคิดว่าไม่มีอะไรครับ มันไม่มีความหมายอะไรหรอก อย่าคิดมาก
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,281
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062
    นกร้องหาคู่ หาเพือน เป็นเรื่องปกติของธรรมชาติ จิ้กจกร้อง ก็เป็นเรื่องธรรมชาติ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เพิ่งจะเคยเห็นนี่แหละครับ
    ขอบคุณเพื่อนๆ ใจดี ที่พาไปเดินเล่น ตลาด สินค้า เครื่องใช้ไฟฟ้า, อิเล็กทรอนิกส์ ในย่านพันทิป และ หลักสี่ ไว้วันหลังไปร้าน อะไหล่ยนต์ แถวๆวรจักรหน่อย แถวนั้นของถูกๆเยอะดี

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 875
    แถวบ้านผมมีแต่เสียงนกแสกกับวัยรุ่นขี้เมา
    ยิ่งเสียงวัยรุ่นขี้เมานี่อย่าทักเด็กขาด เดี๋ยวความซวยจะมาถึงบ้าน อันตรายมากครับ
    OPPAI~~MISSILE!!!