ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 4

HurtWorld ItemV2 V.0.5.3.2 + Mods เวอร์ชั่นล่าสุด | เกมแนวเอาชีวิตรอดแนว Rust | พร้อมเซิฟเวอร์เล่นฟรีครับ!

Hurtworld เป็นเกมเอาชีวิตรอดแนวมุมมองบุคคลที่ 1 ที่มุ่งเน้นไปที่การเอาชีวิตรอดแบบที่ไม่ทำให้คุณเบื่อ หลังจากที่คุณเริ่มสร้างเนื้อสร้างตัวได้ ความรู้สึกที่กำลังจะหนาวตายระหว่างที่กำลังหาแคมป์ไฟเพื่อไออุ่น หรือในตอนที่คุณโดนไล่ล่าจากสัตว์ประหลาด ประสบการณ์เหล่านี้ทำให้เกมนี้เป็นเกมเอาชีวิตรอดอย่างแท้จริง แล้วหลังจากที่คุณทำไปทุกอย่างแล้วล่ะ ความท้าทายจะหมดไป แล้วคุณจะทำอะไรต่อไป? Hurtworldจะนำคุณออกไปพบกับโลกที่กว้างกว่า คุณอาจจะต้องย้ายที่อยู่อย่างน้อยหนึ่งครั้ง เพื่อที่จะไปทรัพยากรที่ดีกว่า แต่ก็ต้องแลกมากับความอันตรายที่ต้องเจอ ความโหดร้ายของสภาพอากาศ และความท้าทายใหม่ๆ ที่คุณจะขาดไม่ได้ก็คือเครื่องมือ และความสามารถที่ถูกขัดเกลามาอย่างดีของคุณเอง คุณจะอยู่กับแค่ธนู และลูกธนูอย่างนั้นหรือ หรือว่าคุณจะเดินลึกเข้าไป เพื่อตามหายานพาหนะ และเครื่องไม้เครื่องมือที่ดีกว่า

สร้างจากผู้พัฒนาเกมมัลติเพลย์เยอร์ชื่อดัง ออกแบบมาสำหรับผู้เล่นที่ชอบ PVP หรือรักสงบ PVE คุณต้องเลือกว่าจะหันหน้าไปสู้กับฝ่ายไหน ระหว่างผู้เล่นที่ตรงเข้ามาเพื่อจะขโมยของจากคุณ หรือสัตว์ร้ายที่ต้องการฆ่าคุณ ที่กำลังจะขโมยที่อยู่ของมันไป ต่อสู้กับ ความหิว, สภาพอากาศอันหนาาวเหน็บ ไอแดดและความร้อน รวมไปถึงสภาพอากาศอันเลวร้ายรอบๆตัวคุณ ใช้ประโยชน์จากสิ่งรอบตัว สร้างที่อยู่ และออกไปสำรวจโลกใบใหญ่ แต่สิ่งที่หน้ากลัวที่สุด ไม่ใช่สัตว์ร้ายที่อยู่ในเกม แต่เป็นสัตว์ร้ายอย่างผู้เล่นด้วยกันเองต่างหาก คุณอาจจะได้พันธมิตร หรือศัตรูที่กำลังรอคุณอยู่ข้างนอกนั่น ถ้าไม่ออกไปค้นหา ก็ไม่มีทางรู้ได้

สเป็คที่ต้องการ

เตือนก่อนนะครับว่าไม่รอบรับ OS windows ประเภท 32bit ครับ

ตัวเกม V.0.5.3.2 [อัพเดท 28/03/61 ล่าสุด!]

ดาวโหลด [Link ไหนก็ได้เลือก 1 Link ครับ]

GoogleDrive คลิก

Mediafire คลิก

MEGA คลิก

โหลดเฉพาะ Mods สำหรับตัวเกมก่อนวันที่ 28/3/2561 คลิก!

วิธีติดตั่ง แตกไฟล์นำFolder shared_bundles ไปทับกับ Folder shared_bundles เก่าใน Folder Hurtworld_ItemV2

*ต้องมี Steam ในการเข้าเล่นนะครับ และ ปิด Antivirus ก่อนนะครับบางทีโดนบล็อค

วิธีเข้าเกม
    1.แตกไฟล์ที่ Download มา
    2.เปิด Steam พร้อม login เรียบร้อย
    3.เข้าเกมกับ Hurtworld.exe

ในตัวเกม มี Server พร้อมเล่น ครับ หรือจะนำไปเล่นกับ Server อื่นก็ได้
    ถ้าเล่น Server ที่ให้มา เข้ากับปุ่มตามรูปได้เลย

Server
    ส่วน ข้อมูลและwebsite กลุ่ม Server อยู่ใน folder เรียบร้อยครับ

สำหรับเข้า Server อื่นพอเข้าในเกมแล้วกด F1 แล้ว พิมพ์ connect ipserver ได้เลยครับ

วิธีแก้ ติดตั่งโปรแกรม หมี EAC ไม่ได้

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย armtharest : 1st April 2018 เมื่อ 20:20 เหตุผล: แก้ไขการเข้าเกมผิดพลาด

กล่าวขอบคุณ
    1
    เพิ่มวิธีแก้ติดตั่งโปรแกรม EAC ไม่ได้ให้แล้วนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อัพเดท Mods ใหม่ + ลิ้งค์ตัวเกมใหม่ 28/03/2561

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    bang sean, Chonburi.
    กล่าวขอบคุณ
    2,634
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    Blog Entries
    2
    เล่นคนเดียวได้ไหมๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ petsukum อ่านกระทู้
    เล่นคนเดียวได้ไหมๆๆ
    ตัวเกมยังไม่มี single player ครับ