ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ตัวเซิฟโหลดไม่ขึ้นเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ m2poo00016 อ่านกระทู้
    ตัวเซิฟโหลดไม่ขึ้นเลยครับ
    ตัวไฟล์เกมปล่อยผ่าน BIT ซึ่งขนาดไฟล์นั้นใหญ่มากจนบางทีผมคิดว่าต้องใช้สเปคแรงๆ ในการโหลด
    แต่ยังไงแล้วลองรอสักพักนะครับ ถ้าไม่ได้จำเป็นต้องหาเครื่องแรงๆ จริงๆแล้วครับ
    † INFINITE DEATH †

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    Blog Entries
    1
    จะรัน เกมนี้ได้ แรม อย่างน้อยๆ ก็ 8GB
    เล่นไป ยังกระตุก หน่วงๆ ขนาด FIX ให้รัน 8GB ก็แล้ว

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oQLollipopBoyQo : 10th April 2018 เมื่อ 22:03
    GTX1080ti

กล่าวขอบคุณ
    93
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oQLollipopBoyQo อ่านกระทู้
    จะรัน เกมนี้ได้ แรม อย่างน้อยๆ ก็ 8GB
    เล่นไป ยังกระตุก หน่วงๆ ขนาด FIX ให้รัน 8GB ก็แล้ว

คอมท่านแรงจริงๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ทำให้ตัวเกมเป็นภาษาไทยยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    93
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ noch อ่านกระทู้
    ทำให้ตัวเกมเป็นภาษาไทยยังไงครับ
    วิธีตั้งเป็นภาษาไทยอ่านได้จากลิงค์นี้นะครับ

วิดีโอการติดตั้ง

น่าจะใช้ได้เหมือนกันนะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย InfiniteDeathIIX : 11th April 2018 เมื่อ 00:26

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ InfiniteDeathIIX อ่านกระทู้
    วิธีตั้งเป็นภาษาไทยอ่านได้จากลิงค์นี้นะครับ

ขอบคุณมากครับ
    แต่วิธีนี้ผมทำกับตัวเกมตัวนี้ไม่ได้น่ะครับ เปิดผ่านทั้งStart64.batหรือ Start32.bat แล้วเข้าได้แค่ฉากเข้าเกมแล้วเกมก็ดับไปเอง
    แต่ถ้าเป็นตัวเกมของOgreFestลองแลัวทำเป็นภาษาไทยได้ (แต่ต้องล็อคอินเล่นออนไลน์ตามปกติ ไม่สามารถรันผ่านStart64.batเข้าเซิฟส่วนตัวเล่นคนเดียวได้)

พอดีเห็นของคุณoQLollipopBoyQo เป็นภาษาไทยเลยอยากรู้ทำยังไง

https://uppicimg.com/v/nBKI4kY1
    พึ่งลองเล่นครั้งแรก ระบบเกมเยอะมาก งงมาก ถ้าทำเป็นไทยได้คงช่วยได้เยอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    39
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ noch อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากครับ
    แต่วิธีนี้ผมทำกับตัวเกมตัวนี้ไม่ได้น่ะครับ เปิดผ่านทั้งStart64.batหรือ Start32.bat แล้วเข้าได้แค่ฉากเข้าเกมแล้วเกมก็ดับไปเอง
    แต่ถ้าเป็นตัวเกมของOgreFestลองแลัวทำเป็นภาษาไทยได้ (แต่ต้องล็อคอินเล่นออนไลน์ตามปกติ ไม่สามารถรันผ่านStart64.batเข้าเซิฟส่วนตัวเล่นคนเดียวได้)

พอดีเห็นของคุณoQLollipopBoyQo เป็นภาษาไทยเลยอยากรู้ทำยังไง

https://uppicimg.com/v/nBKI4kY1
    พึ่งลองเล่นครั้งแรก ระบบเกมเยอะมาก งงมาก ถ้าทำเป็นไทยได้คงช่วยได้เยอะครับ
    ตัวเกม ของผมก็ เป็นของ OgreFest ครับ
    ส่วนภาษาไทยก็ทำตาม ด้านบนเลย
    GTX1080ti

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    set mongodb ยังไงหรอครับ อยากทำเป็น ADMIN ช่วยทีครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ลองทำภาษาไทย แล้วเด้งเหมือนกันครับ หลุดเกมเลย

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    โหลดไม่ขึ้นเลยครับT^T

กล่าวขอบคุณ
    93
    ถ้าใครโหลดไม่ขึ้นเลยลองใช้ Bitcomet ดูนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    33
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fpsgamer039 อ่านกระทู้
    โหลดไม่ขึ้นเลยครับT^T
    ลองโหลดตัวเกมจากลิงค์เต็มสปีด google ที่นี่ ครับ
    ขนาดประมาณ50GB คิดว่าน่าจะเป็นตัวเดียวกันกับในบิทครับ

อันนี้เสริมนิดหน่อยครับ
    ตัวเกมที่ผมเข้าเล่นเซิฟตัวส่วนได้จะมีขนาดประมาณ50GB ตรงไตเติ้ลบาร์ของเกมจะเป็น BLACK DESERT - 245602
    ส่วนตัวเกมของOgreFestที่ว่าทำเป็นภาษาไทยได้ตัวนั้น ผมโหลดผ่านตัวเข้าเกมOgreFest Launcher ครับ รูปประกอบใหญ่ ขอซ่อนไว้นะครับ

ตัวนี้ขนาดประมาณ30GB แต่รัน Start64.bat แล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้น ทำได้แค่เข้าเกมตามวิธีปกติ เล่นออนไลน์กับคนอื่น

ตัวเกมตัวนี้น่าจะใหม่กว่าครับ สังเกตจากตัวเลขที่ไตเติ้ลบาร์ด้านซ้ายบน กับสามารถเลือกอาชีพเพิ่มได้อีก2อาชีพ เสียดายที่ผมรันStart64.bat ไม่ผ่าน ใครรันตัวนี้ผ่าน แชร์ได้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    คุณ InfiniteDeathIIX ครับ ขอรบกวนท่านลองศึกษาจากเว็บนี้ให้ที่ครับ http://criwebs.com/forum/forum.php?m...hread&tid=1156 ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    สอบถามหน่อยครับ ทำไมเวลาตีมอนแล้วเลือดมันดีเลย์ครับบางทีมอนก็ค้างๆแล้วค่อยตายอะครับ เป็นที่เน็ตหรือตัวเครื่องที่เปิดเซิฟหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    อยากได้วิธีตั้งค่าต่างๆอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    กับวิธีทำให้ออนไลน์ได้อะครับอยากเล่นกับเพื่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fpsgamer039 : 16th April 2018 เมื่อ 22:30

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ InfiniteDeathIIX อ่านกระทู้
    ตัวไฟล์เกมปล่อยผ่าน BIT ซึ่งขนาดไฟล์นั้นใหญ่มากจนบางทีผมคิดว่าต้องใช้สเปคแรงๆ ในการโหลด
    แต่ยังไงแล้วลองรอสักพักนะครับ ถ้าไม่ได้จำเป็นต้องหาเครื่องแรงๆ จริงๆแล้วครับ
    พี่ใช้ตัวเกมส์ของ orgefest หรอครับ พอดีผมมีตัวเกมส์ของ orgefestอยู่แล้วครับ ตัวเซิฟพี่โหลดของอะไรหรอครับ ?????

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ flook123 อ่านกระทู้
    พี่ใช้ตัวเกมส์ของ orgefest หรอครับ พอดีผมมีตัวเกมส์ของ orgefestอยู่แล้วครับ ตัวเซิฟพี่โหลดของอะไรหรอครับ ?????
    ใช้ของตัวที่แจกก็เข้าได้ครับหมายถึงตัวเซิฟเวอร์ใช่ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    โปรดระวัง backdoor นะครับผมโดนไปแล้วพึ่งฟอแมทเครื่องทิ้งใหม่ๆเลยคือเหตุเกิดเมื่อคืนเปิดคอมทิ้งไว้แล้วสลับจอไปเล่น ps4 ( ผมใช้จอเดียวกับ pc ) นั่งเล่นไปสักพักเลยว่าจะสลับจอมาคอมเพื่อเช็คข้อมูลเกมหน่อย สลับมาเห็นเลยครับหน้าดาวโหลด teamview ค้างไว้แล้วเป็นตัวโปรแกรม teamview เปิดค้างไว้ ( ผมไม่ได้ลง teamview ) ซึ่งรู้เลยว่าคนบังคับเครื่องผมเข้ามาแล้วโหลด team view มาลงแล้วเปิด teamview อีกทีเอารหัสข้างในไปบังคับเครื่องผม ผมไม่รู้ตรงนี้ว่าทำไมถึงต้องโหลด teamview ซ้ำอีกครั้งทั้งๆที่มันคุมเครื่องผมได้แต่แรกแล้วที่หน้า desktop wallpaper เปลี่ยนเองเป็นรูปใครก็ไม่รู้ที่หน้า desktop ก็มีตัว install teamview ค้างไว้อยู่เลย

ผมเลยเข้าเว็บไมโครโซฟโหลดตัวลงวินโด้ลง flashdrive เลยครับระหว่างรอโหลดผมไม่กล้าพิมพาส หรือ พิมลอคอิน หรือ ลอคเอ้าเว็บไหนใดๆทั้งสิ้นเลยเพราะน่าจะโดน keylogger ไปด้วยขนาดโดนบังคับเครื่องเข้ามาแล้วจะโดนฝังอะไรไว้อีกก็ไม่รู้เลยฟอแมททันทีเลยครับ หลังจากฟอแมทอะไรเสร็จแล้วก็วางใจเลยลองไปเช็คต้นทางของตัวเซิพที่ให้โหลดกันอยู่นี่ฝรั่งก็บอกมันมี backdoor ฝังมาผมคิดว่าสาเหตุที่ผมโดนน่าจะเป็นจากนี่ละครับเพราะหลังจากลองโหลดวันที่ 17 ลองเล่นได้วันนึงรู้สึกว่าไม่มีอะไรดีสักอย่างดาเมจก็ไม่ตรง คำนวณก็ไม่ตรง AP เยอะขนาดนี้ยังตีมอนกากๆไม่เข้าก็เลยลบทิ้งหมดเลย พอมาวันที่ 19 ก็โดนดีเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fpsgamer039 อ่านกระทู้
    ใช้ของตัวที่แจกก็เข้าได้ครับหมายถึงตัวเซิฟเวอร์ใช่ไหมครับ
    ช่ายครับตอนนี้เปิดได้แระแต่โครตจะกระตุก กำลังหาวิธี ทำเล่นออนไลน์กับเพื่อนอยู่อ่าครับจะให้เครื่องเพื่อนเปิดแล้วเล่นเครื่องผม พอดีเปิดพร้อมกับเล่นไ่ไหวครับแล๊คมาก 555555+

กล่าวขอบคุณ
    39
    1
    อันนี้เห็นด้วยครับ เพราะผมก็โดน ที่ Server ผมเองเช่นกัน แต่ของผมจะโดน lock ทั้งหมด ผมเปิดเล่นกับเพื่อน เปิดได้แค่ 3 วัน Teamview ก็โผล่มา
    แล้ว จะเข้าไปดู data ก็ปรากฏ ว่า Server ถูก lock ทุกไฟล์ เลย ต้องformat ใหม่ ไม่รู้ว่ามันโผล่มาจากไหน - -!!!
    GTX1080ti

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ของผม พอรันเซิพมันขึ้น error แบบนี้ พอรู้สาเหตุมั้ยครับ

https://drive.google.com/file/d/11Js...ew?usp=sharing
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย potteryu : 22nd April 2018 เมื่อ 01:53