หวาดีครับผม บทคความนี้เราก็ยังอยู่กับการจัดอันดับอนิเมะกันอีกเช่นเคยนะครับ แต่ว่าอันดับอนิเมะเมื่อบทความที่แล้วเราได้พูดถึงเรื่องอะไรกันไปนั้น กดเข้าไปอ่านในนี้กันได้เลย! อันดับอนิเมะล่าสุดอันดับอนิเมะ! เข้าไปเลือกดูกันตามสบายเลยจ้า ถ้าชอบอย่างลืมแชร์บอกต่อเพื่อนๆ หรือกดไลท์เพื่อเป็นกำลังใจให้กับทีมงานด้วยนะครับสำหรับบทความอนิเมะในบทความนี้เราก็ยังอยู่กับ อันดับอนิเมะ กันอีกเช่นเคยครับ เป็น “10 อันดับอนิเมะที่พูดถึงด้านมืดของมนุษย์นิดหน่อยแต่สนุกเป็นบ้าเลย!” เป็นผลโหวตของแฟนๆอนิเมชาวญี่ปุ่น ที่รอบนี้คัดเอาแต่อนิเมดังๆมาไว้ทั้งนั้นเลย! โดยเนื่องเรื่องของแต่ละเรื่องนั้นจะออกแนวแฟนตาซีดาร์กๆเสียหน่อยเพราะส่วนใหญ่จะเป็นพื้นฐานของตัวหลักของเราที่มีราวไม่ไม่คาดฝันเกิดขึ้นสมัยเด็กทั้งนั้นเป็นความทรงจำที่เลวร้ายจริงๆ อันดับอนิเมะในบทความนี้ต้องขอขอบคุณทาง Goo Ranking อีกเช่นเคย
อันดับที่ 10. HUNTER × HUNTER

อันดับที่ 9. ××× HOLIC

อันดับที่ 8. Parasyte

อันดับที่ 7. Berserk

อันดับที่ 6. Yu Yu Hakusho

อันดับที่ 5. Jojo's bizarre adventure

อันดับที่ 4. Black Butler

อันดับที่ 3. Tokyo Ghouls

อันดับที่ 2. Attack on Titan

อันดับที่ 1. Full Metal Alchemist

อนิเมะแต่ละเรื่องที่เห็นในตอนอันดับข้างบนนี้ผมยังไม่ถือว่ามีเนื้อเรื่องที่รุ่นแรงเสียเท่าไหร่นะไม่เท่ากับอันดับต่อจากนี้ในบทความหน้า