ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 12 จากทั้งหมด 22 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 21011121314 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ถ้าลงต้อง รีเซ็ท เครื่อง หรอ ป่าวคับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-[HARDCORE GAMER]-
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ —•’NaE’•— อ่านกระทู้
    ถ้าลงต้อง รีเซ็ท เครื่อง หรอ ป่าวคับ
    ถ้าหมายถึงล้าง Drive C ก็ต้องทำครับ - -

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mr.?
    กล่าวขอบคุณ
    543
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nat236919 อ่านกระทู้
    ของผมใช้ acer 4750g ลงwindowเสร็จ ก็ลงdriverตามปกติ จากนั้นก็โปรแกรมต่างๆครับ

Driver ของ acer จากเวปนี้เลยครับ http://www.acer.co.th/ac/th/TH/content/drivers
    [IMG][/IMG]

อันนี้ต้องใช้อันไหนครับ
    .::: Jokergame th.com :::.

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lagoon5566 อ่านกระทู้
    [IMG][/IMG]

อันนี้ต้องใช้อันไหนครับ
    Ultimate x64bit ครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nat236919 อ่านกระทู้
    ถ้าหมายถึงล้าง Drive C ก็ต้องทำครับ - -
    แต่ Drive D ไม่โดนล้าง ใช้ ไหม ครับ

กล่าวขอบคุณ
    42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ —•’NaE’•— อ่านกระทู้
    แต่ Drive D ไม่โดนล้าง ใช้ ไหม ครับ

มันเลือกได้ครับ ว่าจะล้างไม่ล้าง Drive ไหน

ล้างแต่ C ไม่ล้าง D ก็ได้ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    แล้ว ให้ PASSWORD มาใช้ตอนไหนครับ ผม แตกไฟล์มันไม่มีถาม password เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ VIrtuoYA อ่านกระทู้
    แล้ว ให้ PASSWORD มาใช้ตอนไหนครับ ผม แตกไฟล์มันไม่มีถาม password เลยครับ
    ผมก็จำไม่ได้แล้วครับ -8-

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mr.?
    กล่าวขอบคุณ
    543
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    [IMG][/IMG]

ลงแล้วครับ ใช้ได้ 100% ครับ เสถียรมาก เร็ว แรง

ผมไม่เคยลงวินโดว์มาก่อนตั้งแต่เกิดมา ตัวนี้ตัวแรกในชีวิต ลองดูวัดใจกันไปเลย ถ้าลงไม่ได้ก็งานเข้า

วินโดว์เน่าที่ไรผมก็ยกไปให้ร้านลงตลอด แต่เมือคืน วัดใจกันไปเลย และผมก็ทำได้

[IMG][/IMG]

เอาไอ้นี่ออกยังไง ที่วงอยู่อ่ะครับ เอาออกไง ช่วยที่ ผมไม่ชอบมันยาวไป จะขอบคุณมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lagoon5566 : 12th December 2011 เมื่อ 10:32
    .::: Jokergame th.com :::.

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ของผมคลิกขวาที่ DEsktop แล้วเปิด CMD ไม่ได้อะครับ แค่ถ้าเข้าปกติเข้าได้นะครับ แก้ไงครับบอกหน่อย

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    แตกไฟล์ เสร็จแล้ว ใช้โปรแกรมอะไร ไรท์ลงแผ่นครับ ไม่เห็นมีไฟล์ ISO หรือว่าใช้ nero ไรท์ ธรรมดา

กล่าวขอบคุณ
    422
    ได้รับคำขอบคุณ: 350
    ผมใช้ win 7 32 bit แล้วถ้าลงอันนี้ จะเป็นอะไรไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    My Steam UltraManZ™
    May the force be with you

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เจ๋งครับลองแล้วเจ๋งจริงๆ จากเกมที่เคยเล่นกระตุกๆตอนนี้ รื่นเลยครับขอบคุณมากกกกกกกกกก ^^

กล่าวขอบคุณ
    15
    ช่วยบอกวิธีการเอาไฟล์ที่โหลดเสร็จมาใช้หน่อยครับว่าต้องไรท์แผ่นเป็นไฟล์แบบไหน
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ howlskind อ่านกระทู้
    เจ๋งครับลองแล้วเจ๋งจริงๆ จากเกมที่เคยเล่นกระตุกๆตอนนี้ รื่นเลยครับขอบคุณมากกกกกกกกกก ^^

Suranaree University of Technology
    กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lagoon5566 อ่านกระทู้
    [IMG][/IMG]

เอาไอ้นี่ออกยังไง ที่วงอยู่อ่ะครับ เอาออกไง ช่วยที่ ผมไม่ชอบมันยาวไป จะขอบคุณมาก
    ดูที่ Dive C:\Tweaker.exe รันตัวนี้ แล้ว Remove ออกครับผม

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ขอคีย์หน่อยคับ...ให้มันไม่เป็น 30 วัน

กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TsunaZ อ่านกระทู้
    ผมใช้ win 7 32 bit แล้วถ้าลงอันนี้ จะเป็นอะไรไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    ลงได้ปกติครับ ผมก็ 32 มาก่อนแล้วลง
    แต่ใครช่วยบอกวิธีแก้ CMD เปิดไม่ได้ตอนคลิกขวา แถมดันลบ tweaker ไปอีกแก้ไงครับ

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ถ้าใช่ลงวินโดว์ในแมคผ่านบุ๊ตแคป์จะได้ไม๊คะ ?
    หรือตัวนี้ใช่ลงได้เฉพาะกับวินโด้วด้วยกันเองเท่านั้น
    (พอดีไม่เคยลงวินโดว์เองมาก่อนด้วย รบกวนด้วยนะคะ

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ม่ายรู้ม่ายสนเครื่องผมแรงอยู่แล้ว 555 ผมพูดเล่น
    ขอบคุณมากครับคุณ InFiNiTy
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MasterComputer : 13th December 2011 เมื่อ 17:10

! ~ • < a:aๅe CLUB> • ~ !
    กล่าวขอบคุณ
    1,081
    ได้รับคำขอบคุณ: 258
    ผมใช้อยู่ครับสวยดีแต่ว่าตอนกดเปลี่ยนภาษาทำไมมันเหมือนมี ดีเลย์ เลยอะครับ ซัก 1 วิ ช้ามากๆ มีวิธีแก้ม้้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2
    ยืนยันอีกเสียง ใช้มาหลาย ปีแหละ แต่ก็ ยังใช้เหมือนเดินไม่ว่าจะ คอม กาก คอมแรงก็ยังใช้อยู่ บอกตรงๆว่าดีเท่สวย

[IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    0
    2
    เข้าไปปรับตามรูป แก้ deley เปลี่ยน ภาษาได้

[IMG][/IMG]

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    2
    จะลงแบบ 32bit ไป 64bit ไม่ได้เลยหรอเนี๊ยะ...

กด setup.exe แล้วกด install 7 gamer ก็งั้นอ่ะ ไม่มีอะไรเกิดขึ้น....boot จาก แผ่นก็ไม่ได้ทั้งๆที่ทุกอย่างก็ปกติ - -"
    Trying not to feel the same

Alaska, Hawii, Caribbean and Phuket thailand
    กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างอิง........ >>> Free Premium Wupload & Filesonic โหลดไวเต็มสปีด <<<......... ท่านครับ account premium ผมลองแล้วไม่เวิร์ค เลยสักตัว เห็นท่านพึ่งอัพเดท ตามจริงนั้นน่าจะเวิร์ค Cookies ก็เช่นกันครับท่านใช้ไม่ได้เลยสักตัว ผมตามเข้าไปหาในลิงค์ที่ท่านบอกอัพเดทตลอด ก็ไม่เวิร์ค ช่วยเช็คให้ด้วยนะครับ ผมติดตามอยู่ จักขอบคุณท่าน InFiNiTy อย่างมาก อ้างอิง......... หัวข้อ: [1-PART][PC/OS] WINDOWS 7 ULTIMATE : GAMER EDITION x64 วินโดว์ลื่นๆสำหรับเกมเมอร์ [REUP2011/2.7 GB][WU/FS/PL/MediaFire].......... ผมโหลดมาติดตั้ง เมื่ออาทิตย์ก่อน แทน Win 7 x86 (32 bit ) ตัวเก่า ขอยกนิ้วให้เลย ลื่นมาก เสถียรสุดๆ เพียงแค่โหลดโปรแกรมต่างที่จำเป็น หรือขาดหายไปมาเสริมก็เป็นอันสมบูรณ์แบบ ครับ และ ขอบอกต่อสมาชิกท่านอื่นๆด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    พี่ครับ ปัญหาของผมคือ ผมโหลดไฟล์มา ได้เป็น ไฟล์ .iso ผมจึง burn immage ด้วย PowerISO แล้วผมก็ลองเปิดแผ่นดู ปรากฏว่า ไม่มีอะไรเลยครับ รันก็ไม่รัน

จากนั้น ผมจึงลอง ลงวินโด้ว มันไม่ boot ให้ครับ ช่วยหน่อยครับ ผม งง

Tags for this Thread