ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

ปักหมุด 5 เกมน่าเล่นเดือนพฤษภาคม งานนี้ทรัพย์จางกันอีกแล้ว!

ปักหมุด 5 เกมน่าเล่นเดือนพฤษภาคม งานนี้ทรัพย์จางกันอีกแล้ว!

_________________________________________________________________________________________

เชื่อว่าหลายๆ คนกำลังเมามันส์อยู่กับเกม God of War แต่กระนั้นใช่ว่าในเดือนพฤษภาคมนี้จะไม่มีเกมดีๆ อะไรออกมาวางจำหน่ายให้เหล่าเกมเมอร์ได้เล่นกัน

ซะเมื่อไหร่ละ ที่สำคัญมันมีอยู่หลายเกมที่น่าสนใจ ดังนั้นทางทีมงาน OS จึงขอยกเอาสัก 5 เกมเด่นประจำเดือนพฤษภาคมมาให้เพื่อนๆ ได้ลองเลือกดูกันครับ

Total War Saga: Thrones of Britannia
    กำหนดวางจำหน่าย: 3 พฤษภาคม 2561
    แพลตฟอร์ม:
    PC

ขอต้อนรับสู่สงครามระหว่างกองทัพอังกฤษที่ต้องต่อสู้กับชาวไวกิ้ง พบกับเนื้อเรื่องที่เน้นความสมจริงตามประวัตติศาสตร์ ยูนิตและสิ่งก่อสร้างในภาคนี้มีความแตก

ต่าง
    กันอย่างชัดเจนในแต่ละฝ่าย และจะเน้นไปที่การสู้รบของทหารราบเป็นส่วนใหญ่ ถือว่าเป็นอีกหนึ่งที่แฟนๆ ในซีรี่ส์ Total War ไม่ควรพลาด ด้วยประการทั้งปวง

State of Decay 2
    กำหนดวางจำหน่าย: 18 พฤษภาคม 2561
    แพลตฟอร์ม:
    Xbox One, PC

เกมเอาตัวรอดจากซอมบี้บนโลกล่มสลาย ตัวเกมรองรับการเล่น
    Co-op แบบ 4 คน State of Decay 2 จะมีอาวุธมากมายไล่สอยซอมบี้ ไม่ว่า

จะเป็นไม้เบสบอล, ดาบ, พลั่ว, ปืนสั้น, ปืนไรเฟิล รวมไปถึงอาวุธฮาๆ ด้วย
    Unreal Engine 4 จึงทำให้เกมนี้มีกราฟิกที่สวยงามสมจริงแน่นอน

Dark Souls Remastered
    กำหนดวางจำหน่าย: 25 พฤษภาคม 2561
    แพลตฟอร์ม:
    PS4, Xbox One, PC

มาในครานี้ผู้เล่นจะได้สัมผัสระบบกราฟิกที่สวยงามมากขึ้นกว่าเดิม ไม่ว่าจะเป็นการรองรับความละเอียดในรูปแบบ 4K ตัวเกมรันที่ 60 เฟรมเรตเรียกว่างานนี้

เตรียมตัวหวนคืนสู่หฤหรรษ์ แห่งความตายกันอีกครั้ง Dark Souls Remastered จะลงบนแฟลตฟอร์ม
    PS4, Xbox One, PC สำหรับเวอร์ชั่น Nintendo Switch ทาง

Bandai Namco กล่าวว่าตัวเกม Dark Souls Remastered คงต้องเลื่อนออกไปสักพักก่อน

Detroit: Become Human
    กำหนดวางจำหน่าย: 25 พฤษภาคม 2561
    แพลตฟอร์ม:
    PS4

Detroit: Become Human ผลงานชิ้นล่าสุดจากผู้สร้าง Heavy Rain โดยผู้เล่นจะได้รับบทเป็นหุ่นแอนดรอยด์ทั้งหมด 3 ตัวด้วยกัน ผ่านมุมมองเรื่องราวต่างๆ

ภายในเกมถึง 3 แบบ โดยทางผู้พัฒนาหวังว่ามันจะเป็นเกมที่แหวกแนวที่สุดเท่าที่เคยสร้างมา ถืออีกหนึ่งเกมโดนใจของชาว
    PS4 ประจำเดือนนี้เลยก็ว่าได้ครับ

Agony
    กำหนดวางจำหน่าย: 29 พฤษภาคม 2561
    แพลตฟอร์ม:
    PS4, Xbox One, PC

ภายในเกม Agony คุณจะได้รับบทเป็นวิญญาณผู้ทนทุกข์ทรมานในขุมนรกอันมืดมิด แต่คุณจะมีอำนาจพิเศษบางอย่างในการควบคุมวิญญาณบางตนเพื่อใช้ในการเอาตัว

รอดหรือใช้แก้ปริศนาที่พบเจอ โดยเป้าหมายเพียงหนึ่งเดียวที่มีนั้นคือหาใครหรืออะไรก็ตามที่ถูกเรียกต่อๆ กันมาว่า “RedGoddess” เพื่อที่จะหลุดพ้นจากขุมนรกแห่งนี้ไปให้ได้

นอกจากนี้ยังมีเกมอื่นๆ ที่น่าสนใจดังนี้

Donkey Kong Country: Tropical Freeze
    แพลตฟอร์ม: Switch
    กำหนดวางจำหน่าย: 4 พฤษภาคม 2561

Conan Exiles

แพลตฟอร์ม: PS4, Xbox One, PC
    กำหนดวางจำหน่าย: 8 พฤษภาคม 2561

Warhammer 40,000: Inquisitor – Martyr
    แพลตฟอร์ม: PS4, Xbox One, PC
    กำหนดวางจำหน่าย: 11 พฤษภาคม 2561

Street Fighter 30th Anniversary Collection
    แพลตฟอร์ม: PS4, Xbox One, Switch, PC
    กำหนดวางจำหน่าย: 29 พฤษภาคม 2561

ที่มา: gamespot.com

CREDIT BY ONLINE-STATION

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ทรัพไม่จาดหรอกครับคนก็โหลดเถื่อนอยู่ ดี อ้างโน่นอ้างนี้เพื่อซื้อเกม ผมชินละคนไทยนิสัยแบบนี้เละ ผมก็ไม่ได้มีดีอะไรก็ยังซื้อแท้ เล่นเลยครับ ที่เข้ามาในบอดนั่นในวัยเด็กอาจมีโหลดบ้างเมื่อโตแล้วก็คิดได้บ้างว่าอะไรควรไม่ควร

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ตอนนี้ยังมีคนโหลดเถื่อนเล่นอีกหรือ ? ราคาเกมส์เดี๋ยวนี้ก็ถูกมากจะตายแล้วนะ ?
    ถ้าจะทรัพย์จาง ผมว่าเติมเงินเกมส์ยังหนักกว่าเยอะ นะผมว่า ^^

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ในข่าวนี้ อยากเล่น Agony ที่สุดครับ รอโหลด เอ้ย รอซื้อ ครับ 55555
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    101
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    ราคาเกมส์เกิน 2 พัน โหลดเถื่อนไม่ดีกว่าเรอ โหลดมาแต่ลองวิธีการเล่นดู ถ้าไม่สนุก ก็ไม่ซื้อ ถ้าสนุกก็ซื้อแท้ไปเลย เกมส์ไหนที่เล่นกะเพื่อนได้ก็จัดแท้ไปเลย เกมส์ไหนที่ใช้ระบบเล่นคนเดียวก็จัดเถื่อนไปเลย

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    คนมันแค่จะเล่นเถื่อนไม่อยากเสียตังคิดว่าแค่เกม (ใช่แค่เกมถ้าอ้างไม่มีตัง ไม่มีไม่เล่น_ก็ไม่ตาย บอกเกมนี้ซื้อไม่คุ้ม ไม่คุ้มก็ไม่ต้องไปเล่นสิ- -) อ้างอะไรให้เยอะแยะ

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    เกมส์ที่ผมตั้งใจรอผมจะซื้อนะ แบบซื้อเลย แต่เกมส์ไหนที่มันน่าสนใจนิดๆหน่อยๆ หรือภาคที่แล้วมันห่วยผมจะลองโหลดเถื่อนดูก่อนยอมรับ ถ้าถูกใจจัดแท้เลย ถ้าไม่ก็ลบทิ้งไม่ซื้อด้วย เช่น สามก๊ํกภาคล่าสุดงี้ โหลดเถื่อนมาลอง ได้ไม่กี่ภารกิจเท่านั้นแหละ ลบ ไม่ซื้อ ขายแบบแพงด้วยถ้ามองในแง่ของคนหาเงินเองหรือเก็บตังซื้อนะครับ