ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

EA ยังคงเชื่อมั่น ประกาศใช้ระบบ Loot Box ในเกมของพวกเขาต่อไป!

EA ยังคงเชื่อมั่น ประกาศใช้ระบบ Loot Box ในเกมของพวกเขาต่อไป!

ต้องยอมรับว่าระบบ Loot Box หรือการขายไอเท็มแบบสุ่มภายในเกมนั้นถือว่าเป็นสิ่งผิดกฏหมายในหลายๆ ประเทศ (เข้าข่ายการพนัน) และ

ถ้าใครจำกันได้ในช่วงปลายปีที่แล้ว เกม
    Star Wars Battlefront II หรือNeed for Speed Payback (หรือเกมอื่นๆ ในเครือ EA) ก็ได้สร้างประเด็น

ร้อน จนทำให้เกมเมอร์หลายคน
    รู้สึกเอือมระอาต่อระบบ Loot Box

เรื่องนี้คงยังไม่จบง่ายๆ เพราะในการรายงานผลประกอบการของทาง EA เมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมา คุณ
    Andrew Wilson ตำแหน่งผู้บริหารสูงสุดของทาง EA (CEO)

ได้กล่าวว่า
    "พวกเราจะยังคงผลักดันระบบ Loot Box ต่อไป และพร้อมที่จะส่งมอบประสบการณ์การเล่นเกมที่เต็มไปด้วยความสนุก ยุติธรรมและความสมดุลให้

กับผู้เล่นของเรา"

นอกจากนี้คุณ
    Wilsonยังกล่าวเพิ่มด้วยว่า ในตอนนี้ทาง EA กำลังทำงานร่วมกับสมาคมอุตสาหกรรมเกมและหน่วยงานในระดับโลกในการดูแลเรื่องระบบดังกล่าว เพื่อจะสื่อสารข้อมูลกับหน่วยงานเหล่านี้อย่างใกล้ชิด

คุณ Wilson ยังยกตัวอย่างว่าระบบ
    Loot Box
    ในเกม FIFA Ultimate Team นั้นไม่เข้าข่ายการพนัน ประการแรกคือผู้เล่นจะได้รับไอเทมที่แน่นอน ประการที่สองเราไม่ได้ให้อำนาจผู้เล่นในการขายไอเทม หรือเงินในเกม

ออกมาให้เป็นเงินที่ใช้ได้ในโลกแห่งความเป็นจริง

ยังไงคงต้องลองดูกันต่อไปว่าละครับว่าทาง EA จะพัฒนาระบบ Loot Box ให้ดีขึ้นและยุติธรรมกับผู้เล่นมากน้อยแค่ไหน...

CREDIT BY ONLINE-STATION

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    "ยุติธรรมและความสมดุลให้กับผู้เล่นของเรา"

จริงหรา....

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Still alive
    http://facebook.com/ko555555
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    ได้รับคำขอบคุณ: 516
    ใช่แล้วครับ ยุติธรรม ใครจ่ายมากก็อะไรมากกว่าคนที่ไม่จ่าย เหมือนสั่งข้าวธรรมดากับข้าวพิเศษไข่ดาว แต่ถ้ายังจะชูระบบlbอย่างนั้นก็อย่าได้คิดถึงเรืองความสมดุลเลย

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    หาาาา... ข่าวไม่ค่อยตรงกับความจริงตอนนี้แล้วนะครับ.

ผมคนนึงที่เป็นแฟน battlefront มาตั้งแต่ของปี2005
    ผม เข้า reddit เกมนี้ เช็ค ข่าว และ community transmission ทุกๆ ชั่วโมง
    ตอนนี้มีแต่ซื้อskinอย่างเดียวแล้วครับ และไม่มีการซื้ออะไรด้วยเงินจริงที่จะส่งผลกระทบกับgameplayโดยตรง. ระบบ progression เค้าก็แก้ใหม่ทั้งหมด ไม่มีอะไรผูกมัดกับloot create แล้ว. แถมเกมยังอัพเดท contentให้ตลอดๆ map ใหม่ๆ ทั้ง จากหนังที่กำลังจะเข้า solo และจากพวก clone war.
    แก้ข่าวหน่อยนะครับ แค่นี้ฐาน player base ก็น้อยจะตายอยู่แล้ว.

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,817
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    เหอะๆ เพิ่งลบ Battlefront 2 ออกไปจาก PC เมื่อเช้าเพราหาแมชไม่ค่อยจะเจอ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: