ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619

Smile สอบถามการซื้อเกมของ microsoft โดยใช้วินเถื่อนหน่อยครับ

ขอสอบถามเพื่อนๆหน่อยครับ คือผมว่าจะซื้อเกม state of decay 2

ซึ่งเท่าที่รู้มามีขายเฉพาะ store ของ microsoft

คืออยากทราบว่าถ้าผมใช้วินโด้วเถื่อน จะสามารถซื้อเกมใน microsoft store ได้ไหมครับ

แล้วถ้าซื้อ จะมีปัญหาในภายหลังไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    Blog Entries
    4
    ผมใช้วินโด 10 เเท้ เกมนี้ผมก็เพิ่งซื้อไป ในความคิดของผมไม่น่าได้ (หากได้ก็ขออภันมา ณ ที่นี้ด้วย) ในขั้นตอนการซื้อมันจะให้เราเข้าไปล็อคอินกับ microsoft store ก่อน

ถึงจะซื้อได้ แต่ถ้าในกรณีซื้อคีย์มาจากเว็บอื่นมันก็ต้องไปกรอกที่ microsoft store อยู่ดีถึงจะดาวโหลดได้ แต่ถ้าวินเถื่อนสามารถล็อคอิน microsoft store ได้ก็คงได้ และถ้าวันหนึ่ง

วินโดตรวจพบว่าเครื่องเราเป็นของปลอม ผมว่าเกมที่เราซื้อมาคงจะปลิวไปกับวินโด

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    ถ้า Windows เถื่อนของคุณสามารถเข้า Microsoft Store ได้ = ซื้อได้ครับ
    โดยเท่าที่ผมลองจากคอมอีกเครื่องที่ใช้วินเถื่อน ก็เห็นว่าเข้าได้ปกตินะครับ อาจเป็นความตั้งใจของ Microsoft ด้วยแหละ
    อย่างน้อยก็ยังสามารถได้เงินจากบริการตรงนี้จากคนที่ใช้วินเถื่อนได้ ดีกว่าไม่ได้อะไรเลย
    ปัญหาตามหลังคิดว่าคงไม่มี ที่น่าจะมีก็คือวิน 10 มันบังคับให้อัพเดทเองบ่อยๆ ถ้ามันรู้ว่าเราใช้วินเถื่อนอยู่ ก็จะมีแจ้งเตือนขึ้นมารัวๆว่าวินจะหมดอายุแล้ว ใช้วินเถื่อนน่าจะต้องระวังตรงนี้มากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    สนับสนุนคนซื้อแท้ครับ ^^ ยืนยันอีกเสียงว่าได้ครับ แต่คุณต้องทำยังไงก็ได้นะให้เข้า store ของวินโดวให้ได้ อย่างผมใช้วินเถื่อนตอนแรกเข้า store ไม่ได้มันจะบังคับอัพเดท เราก็กดๆไปด้วยความรำคาน พอมันอัพเดทเสร็จสรุปเราเข้า Store มันได้ ซื้อเกมจากมันก็ได้ครับผม