ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

RAN Online

Dragon Nest

Soul Ark

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ รองเท้าสุขภาพ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน Game Cartoon
ให้เช่า Colocation
รองเท้าเพื่อสุขภาพ
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
เกมส์กะการ์ตูน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 619

Smile สอบถามการซื้อเกมของ microsoft โดยใช้วินเถื่อนหน่อยครับ

ขอสอบถามเพื่อนๆหน่อยครับ คือผมว่าจะซื้อเกม state of decay 2

ซึ่งเท่าที่รู้มามีขายเฉพาะ store ของ microsoft

คืออยากทราบว่าถ้าผมใช้วินโด้วเถื่อน จะสามารถซื้อเกมใน microsoft store ได้ไหมครับ

แล้วถ้าซื้อ จะมีปัญหาในภายหลังไหมครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    Blog Entries
    4
    ผมใช้วินโด 10 เเท้ เกมนี้ผมก็เพิ่งซื้อไป ในความคิดของผมไม่น่าได้ (หากได้ก็ขออภันมา ณ ที่นี้ด้วย) ในขั้นตอนการซื้อมันจะให้เราเข้าไปล็อคอินกับ microsoft store ก่อน

ถึงจะซื้อได้ แต่ถ้าในกรณีซื้อคีย์มาจากเว็บอื่นมันก็ต้องไปกรอกที่ microsoft store อยู่ดีถึงจะดาวโหลดได้ แต่ถ้าวินเถื่อนสามารถล็อคอิน microsoft store ได้ก็คงได้ และถ้าวันหนึ่ง

วินโดตรวจพบว่าเครื่องเราเป็นของปลอม ผมว่าเกมที่เราซื้อมาคงจะปลิวไปกับวินโด

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,749
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,368
    Blog Entries
    1
    ถ้า Windows เถื่อนของคุณสามารถเข้า Microsoft Store ได้ = ซื้อได้ครับ
    โดยเท่าที่ผมลองจากคอมอีกเครื่องที่ใช้วินเถื่อน ก็เห็นว่าเข้าได้ปกตินะครับ อาจเป็นความตั้งใจของ Microsoft ด้วยแหละ
    อย่างน้อยก็ยังสามารถได้เงินจากบริการตรงนี้จากคนที่ใช้วินเถื่อนได้ ดีกว่าไม่ได้อะไรเลย
    ปัญหาตามหลังคิดว่าคงไม่มี ที่น่าจะมีก็คือวิน 10 มันบังคับให้อัพเดทเองบ่อยๆ ถ้ามันรู้ว่าเราใช้วินเถื่อนอยู่ ก็จะมีแจ้งเตือนขึ้นมารัวๆว่าวินจะหมดอายุแล้ว ใช้วินเถื่อนน่าจะต้องระวังตรงนี้มากกว่า

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    245
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    สนับสนุนคนซื้อแท้ครับ ^^ ยืนยันอีกเสียงว่าได้ครับ แต่คุณต้องทำยังไงก็ได้นะให้เข้า store ของวินโดวให้ได้ อย่างผมใช้วินเถื่อนตอนแรกเข้า store ไม่ได้มันจะบังคับอัพเดท เราก็กดๆไปด้วยความรำคาน พอมันอัพเดทเสร็จสรุปเราเข้า Store มันได้ ซื้อเกมจากมันก็ได้ครับผม