ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

Yulgang

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,580
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,685

เมื่อคุณกลายเป็นคนไร้บ้านแล้วจะใช้ชีวิตอย่างไรในเกม Bum Simulator

เมื่อคุณกลายเป็นคนไร้บ้านแล้วจะใช้ชีวิตอย่างไรในเกม Bum Simulator

เมื่อจากคนที่มีพร้อมทุกอย่างในชีวิต มีพร้อมกระทั้งความสุขที่เปี่ยมล้น แต่เมื่อชะตาพลิกผัน...วันหนึ่ง เมื่อคุณสูญสิ้นทุกอย่าง แม้กระทั้งบ้าน...ก็กลายเป็นคนไร้บ้าน แล้วหลังจากนี้จะทำอย่างอะไรต่อไปล่ะ!?

จะต้องใช้ชีวิตเหมือนหมาข้างถนนหรือจะลุกขึ้นมาสู้ชีวิตอีกครั้งหนึ่งในเกมที่มีชื่อว่า "
    Bum Simulator"

สำหรับเกม Bum Silumator เป็นเกมแนวจำลองการใช้ชีวิตของ Homeless หรือพวกไร้บ้านคนหนึ่งในสหรัฐอเมริกาผลงานจากทีมผู้พัฒนา PlayWay เนื้อหาภายในเกมจะแสดงให้เราได้เห็นในเมื่อเราไร้บ้าน

เราก็เลือกที่จะใช้ชีวิตอย่างไรก็ได้ เช่นไปขอทาน, ไปกวนบาทาตำรวจ, ชูนิ้วกลางใส่ชาวบ้าน, หาเรื่องพวกไร้บ้านด้วยกัน ใช้ชีวิตเหมือนหมาข้างถนน หรือจะเล่นอีกแบบ เราสู้ชีวิตเก็บเงินเพื่อหลีกหนีจากสถานะ

คนไร้บ้าน ซึ่งเกมนี้มีทั้งความฮาและสะท้อนมุมมองการใช้ชีวิตอยู่...
    ตัวเกมจะเปิดวางจำหน่ายเฉพาะบน PC ผ่านระบบ Steam ในวันที่ 6 ตุลาคมปีนี้ครับ
    หากตัวเกมวางจำหน่ายแล้ว ผมจะซื้อมาเล่นแน่นอน !

CREDIT BY PLAYULTI

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    เกมคนจรจัด

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ถ้าผู้สร้างทำการหาข้อมูลคนไร้บ้านมาเยอะๆมันน่าจะเป็นเกมที่น่าสนใจดี

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,855
    ได้รับคำขอบคุณ: 375
    Blog Entries
    1
    สะท้อนมุมมองในสังคม
    Core i5-3470 , ASRock H77 Pro4/MVP , KINGSTON 4GB*2 , GIGABYTE GTX660 Ti OC , WD 500GB & 1 TB , XFX Pro 850w , Corsair 450D

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    น่าสนใจมาก