ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

เตรียมพร้อม! CEO ของ Sony เผย PS4 กำลังเข้าสู่ช่วงสุดท้ายของเจนนี้แล้ว

เตรียมพร้อม! CEO ของ Sony เผย PS4 กำลังเข้าสู่ช่วงสุดท้ายของเจนนี้แล้ว

หลังจากที่ PS4 ได้เริ่มวางจำหน่ายมาตั้งแต่เดือนพฤศจิกายนปี 2013 จนถึง ณ ตอนนี้ เครื่องเกมคอนโซลดังกล่าวก็กำลังจะมีอายุครบ 5 ปีเต็มพอดี โดยปัจจุบัน PS4 นั้นมียอดส่งออกทั่วโลกรวมแล้วอยู่ที่ 79 ล้านเครื่อง

(นับยอดถึงวันที่ 31 มีนาคม 2018) ล่าสุดทาง
    คุณจอห์น โคเดระ (John Kodera) ประธานเจ้าหน้าที่บริหารและประธานบริษัท Sony Interactive Entertainment ก็ได้ออกมาแถลงภายในงาน Sony Investor Rela

tions Day 2018
    ที่กรุงโตเกียววันนี้ว่า
    เครื่อง PS4 กำลังเข้าสู่ช่วงสุดท้ายของเจเนอเรชั่นหรือวงจรชีวิตแล้ว

ทั้งนี้ คุณโคเดระได้กล่าวต่ออีกว่าทาง Sony ยังคงกำลังมุ่งเน้นทำเกม Exclusive อยู่ แต่เกมเหล่านั้นจะไม่ใช่เกมไตเติ้ลใหม่ทั้งหมด โดยจะมีทั้งการนำเกมไตเติ้ลเก่าๆ มาปัดฝุ่นใหม่ รวมถึงการพัฒนาต่อยอดเกมไตเติ้ล

ที่ประสบความสำเร็จอยู่แล้วควบคู่ไปด้วย เพื่อสร้างความแข็งแกร่งในคอนเท้นท์เกมของบริษัทนั่นเอง
    ขณะเดียวกัน แผนงานในระยะกลางของ
    Sony จะยังดำเนินไปจนถึงเดือนมีนาคมปี 2021 ก่อนที่จะมีการเสริมความ

แข็งแกร่งให้กับบริษัทครั้งใหญ่อีกครั้งในตอนนั้น

ส่วนทางด้าน
    PlayStation VR นั้น ยอดขายก็ยังคงทรงตัวไปเรื่อยๆ ทว่าอัตราการเติบโตของตลาดกลับค่อนข้างได้น้อยกว่าที่เคยคาดการณ์เอาไว้ ซึ่งจากนี้ไปทาง Sony จะตั้งเป้าเรื่องอัตราการเติบโตโดยอิงจากความเป็นจริงให้

มากขึ้น อย่างไรก็ตาม ในรอบปีงบประมาณ 2018 ที่ได้เริ่มมาตั้งแต่วันที่ 1 เมษายน ทางบริษัทจะโฟกัสไปที่การพัฒนาเกม
    Exclusive ของเครื่อง PS4 และขยายฐานผู้เล่นให้มากขึ้น รวมถึงเร่งกระตุ้นยอดขายของ PlayStation ใน

ทุกๆ ด้าน ไม่ว่าจะเป็นยอดสมาชิก
    PlayStation Plus, ยอดขายใน PlayStation Store และ PlayStation Now ฯลฯ

CREDIT BY ONLINE-STATION

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    ของหยาบครับ Gu พึ่ง ซื้อ !!! T_____________________T

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ opera8100 อ่านกระทู้
    ของหยาบครับ Gu พึ่ง ซื้อ !!! T_____________________T
    ใจเย็นๆ ครับ ยังมีเกมป้อนให้อีกหลายปี..เหมือนเจนอื่นๆ

กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    เอาแบบไม่มานั่งนับว่าเว้นกี่ปี ตามความรู้สึก ผมว่ามันเร็วไปไหมอะ ถ้าเป็นเหมือนช่วง ps1 ไป 2 ไป 3 นั้นยังรู้สึกว่าโอเคนะ เว้นระยะห่างกำลังดี อย่างว่าสมัยนี้เทคโนโลยีก้าวกระโดดเร็ว(มากๆ)

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    101
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    Sony จะเปลี่ยนไปใช้ CPU Ryzen ครับ อันนี้เดานะครับ ถ้า PS5 มา คงมันน่าดู

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: