ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

ไหงเป็นงั้น? ไฉนเทรลเลอร์เกม Battlefield V จึงมีคนแห่กด Dislike ไปแสนกว่าคนแล้ว!

ไหงเป็นงั้น? ไฉนเทรลเลอร์เกม Battlefield V จึงมีคนแห่กด Dislike ไปแสนกว่าคนแล้ว!

ในเวลานี้เพื่อนๆ หลายๆ คนคงได้เห็นเทรลเลอร์เปิดตัวของเกม Battlefield V กันไปแล้ว และก็เชื่ออีกว่าเกมเมอร์บางท่านที่ได้ชมเทรลเลอร์ตัวนี้อาจจะรู้สึก"ชอบ" และ "ไม่ชอบ" พร้อมมีความคิด

เห็นเกี่ยวกับเกมนี้ในรูปแบบที่แตกต่างกัน แต่สิ่งที่ผมพบเจอคงเป็นการที่ชาวเกมเมอร์นั้น
    กด Dislike ให้กับเทรลเลอร์ตัวนี้กันให้เพียบ ซึ่งตอนที่ผมกำลังเขียนบทความอยู่นี้ก็
    ปาไปแสนกว่าคนแล้ว!

เท่าที่ดูจากสาเหตุของการที่เหล่าเกมเมอร์แห่กด Dislike ของเทรลเลอร์เกม Battlefield V นั้นน่าจะมาจากการที่มีตัวละครเอกเป็นผู้หญิงปรากฏอยู่ในสงครามครั้งนี้ด้วย ทำให้เกมเมอร์

ผู้คลั่งไคล้ความถูกต้องทางประวัติศาสตร์สงครามโลกครั้งที่ 2 ถึงกับ
    รับไม่ได้!!! บางคนก็บอกว่าดูมันน่าเบื่อ ไม่มีอะไรแปลกใหม่ บางคนถึงกับบอกว่า CoD นั้นดูดีกว่า และบางคนก็ร้อง

บอกว่า
    เฮ้ย! เกิดอะไรขึ้นกับแฟรนไชน์ Battlefield ละนี่?

เอาเป็นว่าเพื่อนๆ มีความคิดเห็นอย่างไรกับเทรลเลอร์ใหม่ของเกม Battlefield V ก็สามารถโพสต์บอกกันเข้ามาได้ครับ

Battlefield V จะวางจำหน่ายในวันที่
    18 ตุลาคม 2561 บนแฟลตฟอร์ม PC, PS4, Xbox One

หมายเหตุ: เพื่อนๆ สามารถคลิกดูรายละเอียดข้อมูลของเกม Battlefield V ได้ ที่นี่

CREDIT BY ONLINE-STATION

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    ต้องลองตอน BATA ดูก่อนเบื่อสงครามโลกล่ะ ^^

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    ไม่อยากเชื่อเลยนะว่าส่วนมาก คนที่ดูตัวอย่างแล้วเชื่อว่ามันคือเกมพลย์จริงๆ What!! จากประสบการณ์การหลังแอ่นมาหลายต่อหลายครั้ง เพียงแค่ในคลิปเค้าใส่ HUD ในเกมมาด้วยไม่ได้หมายความว่านั้นคือเกมพลย์จริงๆเน้ออ ดูก็รู้แล้วว่า คลิปนี้มันโคตรไม่จริง(ไม่ทั้งหมด) ส่วนตัวหวังกับ bf มากกว่า cod สะอีก แต่ไปๆมาๆ กลับต้องมาดูว่าใครทำได้แย่น้อยกว่ากัน

ปล.ขอโทษแฟนคลับ bf ด้วยนะครับ แต่ดูแล้วรู้สึกไม่อินเท่าตอน bf 1 เลย

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ผมคือคนหนึ่งที่ไปกด Dislike ถึงจะไม่ใช่ในช่องหลักก็ตามที
    ผมไม่รู้คนอื่นคิดไงนะ แต่สำหรับผมแค่ไม่ชอบวิธีทำมาหากินของ EA แทบไม่เกี่ยวกับตัว Trailer เลย

ส่วนที่ตัวละครแต่งตัวแปลกๆ แหวกออกไปจากประวัติศาสตร์ บลาๆ อันนี้ไม่สะดุดตาผมเท่าไหร่ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องประวัติศาสตร์ช่วงสงครามโลก 2 ซักเท่าไหร่
    แต่ถ้าให้คิดติดอคติก็คงเป็น "ก่ะขายของพวกแฟร์ชั่นในเกมด้วยใช่ไหม"

จะยังไงก็แล้วแต่ นี่คือ EA อย่าได้ตัดสินจากคำโฆษณา คำสัญญา หรือประชาสัมพันธ์ ใดๆ รอตัวเกมจริงออกมาแล้วค่อยว่ากัน เพราะคำพูดของ EA มันเชื่ออะไรไม่ได้
    OPPAI~~MISSILE!!!

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    นี้เเค่อันเเรกน่ะ เเขนกลก็มา
    PC---I5-4590/asrock H97M Pro4/RAM 16 GB/GTX 1060 3GB OC/HDD 1 TB/SSD 120 GB/Rx-630W
    NB---i3-5005U/RAM 8GB/920M 2GB/HDD 500 GB

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ icehayha อ่านกระทู้
    ไม่อยากเชื่อเลยนะว่าส่วนมาก คนที่ดูตัวอย่างแล้วเชื่อว่ามันคือเกมพลย์จริงๆ What!! จากประสบการณ์การหลังแอ่นมาหลายต่อหลายครั้ง เพียงแค่ในคลิปเค้าใส่ HUD ในเกมมาด้วยไม่ได้หมายความว่านั้นคือเกมพลย์จริงๆเน้ออ ดูก็รู้แล้วว่า คลิปนี้มันโคตรไม่จริง(ไม่ทั้งหมด) ส่วนตัวหวังกับ bf มากกว่า cod สะอีก แต่ไปๆมาๆ กลับต้องมาดูว่าใครทำได้แย่น้อยกว่ากัน

ปล.ขอโทษแฟนคลับ bf ด้วยนะครับ แต่ดูแล้วรู้สึกไม่อินเท่าตอน bf 1 เลย
    ที่เห็นมายังไม่เจอคนบ่นในเรื่องของเกมเพลย์นะครับมีแต่ปรับแต่งให้ดีขึ้นสะส่วนใหญ่ ที่เค้าบ่นกันใน reddit นี้ส่วนใหญ่มาจากการปรับแต่งตัวละครซึ่งเค้าเอาขึ้นโชวในตัวอย่าง มันเลยเกิดคำถามว่าถ้าไม่มีการหาของปรับแต่งจากระบบรางวัลเนี่ย เราจะได้ชุดยูนิฟอร์มที่ถูกต้องหรือใกล้เคียงอย่าง battlefield 1 รึเปล่า

ส่วนตัวอย่างนี้จะว่ามันแย่ไหมมันก็แย่จริงนะครับ แต่ถ้ามองอีกมุมนึงผมว่าเค้าทำออกมาคล้ายๆแนว only in battlefield ที่ส่งประกวดกันทุกภาคนั้นแหละละทุกอย่างที่มุมกล้องมันแพลนไปทุกช็อตมันก็นำเสนอฟีเจอร์ที่ใส่มาในเกมภาคนี้จริงๆทั้งนั้นถึงในช่วงครึ่งแรกจะเป็นแค่ CG ก็ตาม

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    หญ้าสวยจัง

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ emma150 อ่านกระทู้
    หญ้าสวยจัง
    ผมชอบอันนี้