ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

DICE ลั่น “เราเน้นความสนุกมากกว่าความสมจริงเสมอมา”

DICE ลั่น “เราเน้นความสนุกมากกว่าความสมจริงเสมอมา”

หลังดราม่า Battlefield V กลายเป็นกระแสลุกลามทีมงาน DICE จึงต้องลุกมาตอบคำถามคาใจเกมเมอร์

สำหรับใครที่อาจไม่ได้ติดตามวงการเกมแบบใกล้ชิดในช่วงนี้ Battlefield V เพิ่งเปิดตัวกันไปแบบสดๆร้อนๆ แต่เปิดตัวไปเพียงแค่วันเดียว ดราม่า ก็บังเกิดกันทันทีหลังตัวเกมภาคนี้เปิดโอกาสให้แฟนๆสามารถพาตัว

ละครหญิงออกไปลุยยิงกันได้ในโหมด Multiplayer ทำให้มีเกมเมอร์บางส่วนออกมา โจมตี แสดงความไม่พอใจระบุว่าทีม
    DICE ไม่ใส่ใจในความสมจริงของ Battlefield V แน่นอนว่าเกมเมอร์ที่ออกมาแสดงความ

ไม่พอใจไม่ได้มุ่งเน้นไปที่เรื่องของ “
    เพศหญิง” เพียงอย่างเดียว แต่บางคนก็แสดงความกังวลในความไม่ถูกต้อง ตามประวัติศาสตร์ในการนำเสนอทหารหญิงใน Battlefield V
    การที่ตัวเกมภาคนี้เปิดกว้างให้เลือกทั้ง

เพศ รูปร่างหน้าตา และชุดแต่งกายก็ไม่ถูกใจเกมเมอร์อีกหลายคน

ล่าสุด DICE ได้ออกมาตอบประเด็นดราม่าดังกล่าวผ่านทาง Twitter หลักของตัวเกม

พวกเราให้ความเคารพประวัติศาสตร์อย่างมากแบบเดียวกับที่เคยเป็นมาในเกม BATTLEFIELD 1942 และ BATTLEFIELD 1 แต่เราก็ต้องการผลักดันตัวเลือกของ

ผู้เล่นรวมไปจนถึงความหลากหลายและการยอมรับในคนทุกกลุ่ม เพื่อให้ผู้เล่นของเราสามารถเลือกได้ว่าพวกเขาอยากให้ทหารของตัวเอง มีรูปร่างหน้าตาแบบไหน
    เรา

ดีใจที่พวกคุณชอบ ทหารหญิงที่เห็นในภาพงานศิลป์ปกของเกม แสดงให้เห็นถึงเรื่องราวและมุมมองที่ไม่เคยถูกเล่ามาก่อน และมักถูกมองข้ามในสงครามโลกครั้งที่ 2

นอกจากนั้นคุณ
    Aleksander Grondal เจ้าของตำแหน่ง Executive Producer ของทีม DICE ยังได้ออกมาตอบประเด็นดังกล่าวใน Twitter ส่วนตัว

เราเน้นความสนุกมากกว่าความสมจริงมาเสมอ นั่นเป็นสิ่งที่เราทำในซีรีส์ BATTLEFIELD มาโดยตลอด

ณ ตอนนี้ กระแสของเกมเมอร์ในตัวเกม Battlefield V ก็ยังคงแบ่งเป็นสองกลุ่มอย่างชัดเจน ในหน้า Twitter มีการโต้ตอบกันอย่างดุเดือด ตามหน้าเพจต่างๆ ก็มีการโต้เถียงให้เห็นกันเป็นระยะ ซึ่งหากพูดกันจริงๆ แล้ว

มุมมองของทั้งสองฝ่ายก็ไม่น่าเรียกว่ามีผิดหรือถูก ทั้งฝ่ายที่เป็นกังวลในเรื่องการนำเสนอทหารหญิงหรือความแฟนตาซี (ที่อาจจะดูมากเกินไป) กับอีกฝั่งที่เน้นความสนุกหรือคิดว่าการนำเสนอของ
    DICE
    ก็ไม่ได้ดูเกินจริง

Battlefield V จะออกวางจำหน่ายในวันที่ 18 ตุลาคมบนระบบ PC, PlayStation 4 และ Xbox One

CREDIT BY GAMINGDOSE

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 274
    Blog Entries
    4
    ชื่อมันก็บอกอยู่แล้วว่าเกม คนก็หาเรื่องดราม่าได้ตลอดเลย ฮ่าาาาา

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    เรื่องมากก็อย่าเล่นหรือเลิกเล่นเกมส์ไปเลยยิ่งดีคนพวกนี้....มันก็แค่เกมส์

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,888
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    จากความเห็นผมนะครับ จากที่อ่านๆในหลายๆแหล่งข้อมูลที่เขาไม่พอใจกันเพราะมันไม่ตรงตามประวัติศาสตร์นะครับมันเหมือนเป็นการไม่ให้เกียรติบรรพบุรุษเขาที่ต้องไปเสียเลือดเสียเนื้อในสงครามครั้งนั้นนะครับ คือผู้ชายทั้งอังกฤษและอเมริกันและชาติพันธมิตรเสียชีวิตในสงครามบาดเจ็บพิการมากนะครับแล้วสุดท้ายตัวเกมนำเสนอโดยการบิดเบือนประวัติศาสตร์นะครับในเรื่องของทหารเป็นผู้หญิงบ้าง แต่งตัวผิดบ้าง ซึ่งบางคนรู้สึกเหมือนบรรพบุรุษของพวกเขาเสียชีวิตไปแล้วสุดท้ายมีคนนำมาทำเป็นเรื่องตลกเรื่องแฟนตาซีเพื่อหาเงินนะครับ บางทีคนที่ไม่ชอบภูมิหลังเขาอาจเป็นคนที่ปู่หรือตาเขาได้สละชีพในสงครามก็ได้นะครับ เกมถ้ามองในความเป็นจริงแล้วมันไม่ใช่แค่เกมนะครับ มันเป็นการสื่อถึงวัฒนธรรม ประวิติศาสตร์ ความรู้ที่มนุษย์ได้สร้างมาและผ่านมานะครับ ในต่างประเทศเกมยังนำถูกไปใช้สำหรับกิจกรรมต่างๆ แม้กระทั้งในเรื่องของการเมืองนะครับ มันมองได้หลายมุมนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย petchcmu : 26th May 2018 เมื่อ 10:31

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    ที่รู้ๆ คือไม่ซื้อมาเล่นหรอก BF V
    ไม่ผ่าน ย้อนยุคเหลือเกิน

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ไม่ชอบเพราะ คนทั่วโลกตั้งหน้าตั้งตารอสงครามปัจจุบันมากกว่า เพราะยังไงก็คือเกมส์ ไม่จำเป็นต้องเหมือนจริงเสมอไป มาจากจินตนาการจากผู้สร้างเเละความคิดล้วนๆ เเละอีกอย่าง BF V ใน ตัวอย่าง Trailer ก็บอกอยู่ว่ามันสามารถปรับเเต่งตัวละครตามใจชอบได้ สุดท้ายพอเกมส์ออกมา ก็มีคนเล่นอยู่ดี
    NOTEBOOK LAPTOPS (LENOVO Y410P) CPU : Intel Core i7-4700HQ (2.4 GHz) VGA : nVidia GeForce GT 750M (2 GB GDDR5) RAM : 8GB DDR3 HDD : 1 TB 5400 RPM

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ต้องแยกแยะให้ออกครับระหว่าง เกมส์ และ ประวัติศาสตร์ อ้างอิงได้แต่ไม่จำเป็นต้องเอามาใช้ 100% ถ้าจะเอาอรรถรสแบบนั้นก็ไปดูสาระคดีประวัติศาสตร์เถิดหนา
    เกมส์ออกยังไงก็มีคนซื้อต่อให้วิจารณ์ลบแค่ไหนก็เถอะ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    เล่นเอาสนุกพอครับอย่าไปดราม่าเรย

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ผมว่าการจะขยาย scale ออกจากความเป็นจริงของประวัติศาสตร์เป็นความได้เปรียบในเรื่องของการเพิ่มคอนเท้นที่ไม่ได้มีอยู่จริงหรือไม่ได้ใช้งานจริงในขณะนั้นอย่างที่เราคิดว่า BF 1 จะมีปืนเต็มที่แค่ 10 กระบอกแต่กลับมีปืนแบบ prototype มากมายหลาย 20 กระบอก ที่นี้เรามาดูกันว่าการใส่ viking irish กับ steampunk female soldier หรือ british samurai นี่มันช่วยเพิ่มความสนุกตรงไหนได้บ้างในเชิงคอนเท้น ส่วนตัวผมมองไม่ออกครับแล้วลองเทียบกับทหารหญิงรัสเซียโกนหัวใน BF1 ผมว่าต่อให้คนคลิกเล่นสไนเปอร์ทั้งทีม ผู้หญิง 32 คน มันก็ไม่ได้ขัดอรรถรสในการเล่นของคนกว่า 64 หรอกครับในเมื่อเครื่องแบบ detail ทุกอย่างมันคืองานอาร์ทในอย่างนึงซึ่งเข้าร่องเข้ารอยกับตัวเกมที่เป็นสงครามโลกครั้งที่ 1 พอดี แต่ดีไซน์ที่เราเห็นในตัวอย่าง BF V เค้าเรียก Steampunk การแยกประวัติศาสตร์ออกจากเกมอาจใช้เป็นประโยชน์ในทางที่ดีได้ แต่มันมีช่องทางมีความประจวบเหมาะของมันอยู่อย่างที่เราไม่เคยเห็นว่า wonder woman มันขัดกับ WW1 ตรงไหนในเมื่อมันเป็นหนัง super heroes

ลองเข้าไปอ่านใน reddit ดูกันครับเพลินๆอย่างน้อยเราเข้าใจจุดประสงค์จริงๆจากความเห็นของทั้งสองฝั่ง การที่เรามาอ่านหัวข้อซึ่งย่อแปลจากภาษาอังกฤษ 30-40 บรรทัดมันจะได้ใจความที่ไม่ครบท้วนเผลอๆบิดเบือนไปในทาง hate speach สะมากกว่า

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ petchcmu อ่านกระทู้
    จากความเห็นผมนะครับ จากที่อ่านๆในหลายๆแหล่งข้อมูลที่เขาไม่พอใจกันเพราะมันไม่ตรงตามประวัติศาสตร์นะครับมันเหมือนเป็นการไม่ให้เกียรติบรรพบุรุษเขาที่ต้องไปเสียเลือดเสียเนื้อในสงครามครั้งนั้นนะครับ คือผู้ชายทั้งอังกฤษและอเมริกันและชาติพันธมิตรเสียชีวิตในสงครามบาดเจ็บพิการมากนะครับแล้วสุดท้ายตัวเกมนำเสนอโดยการบิดเบือนประวัติศาสตร์นะครับในเรื่องของทหารเป็นผู้หญิงบ้าง แต่งตัวผิดบ้าง ซึ่งบางคนรู้สึกเหมือนบรรพบุรุษของพวกเขาเสียชีวิตไปแล้วสุดท้ายมีคนนำมาทำเป็นเรื่องตลกเรื่องแฟนตาซีเพื่อหาเงินนะครับ บางทีคนที่ไม่ชอบภูมิหลังเขาอาจเป็นคนที่ปู่หรือตาเขาได้สละชีพในสงครามก็ได้นะครับ เกมถ้ามองในความเป็นจริงแล้วมันไม่ใช่แค่เกมนะครับ มันเป็นการสื่อถึงวัฒนธรรม ประวิติศาสตร์ ความรู้ที่มนุษย์ได้สร้างมาและผ่านมานะครับ ในต่างประเทศเกมยังนำถูกไปใช้สำหรับกิจกรรมต่างๆ แม้กระทั้งในเรื่องของการเมืองนะครับ มันมองได้หลายมุมนะครับ
    อาจจะเพราะเค้าเห็น BF1 ทำออกมาได้แบบจริงจังและสมจริงมาก ก็คงหวังไว้กับภาคนี้ว่ามันจะเป็น WW2 ที่เดือดยิ่งกว่าภาค BF1 และ COD WW2(<<ติ่ง) ผมก็หวังแบบนี้เหมือนกัน แล้วการที่พวกเค้าไปโวยว่า บิดเบือนประวัติศาสตร์ ไม่ให้เกียรติบรรพบุรุษ พวกเค้าคงลืม zombie ของ COD ไปแล้วอะ 55555 (ผมติ่งทั้ง COD ทั้ง BF นะคับ)

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ผมว่าตัว trailer ที่ปล่อยออกมา มันเป็นโหมด >>Multiplayer<< ดูได้จากฉากจบ
    มีคำว่า "SQUAD SPAWN ON YOU" บวกกับ UI ที่มีคะแนนฝ่าย มีจุด A B C รายชื่อคนในทีม
    มันไม่ใช่โหมดเนื้อเรื่อง ดูจาก poster ภาพปก
    ผู้หญิงใส่ชุดผ้าธรรมดาไม่มีแขนเทียม หรือทาสีที่หน้าเหมือนในคลิป

ยังไม่ได้เห็น trailer ที่ขายเนื้อเรื่องเลย การที่ในคลิปนี้เราได้เห็นทหารแต่งตัวแปลกๆ ผมว่ามันคือ option การแต่งตัวที่พวกเค้าเพิ่มเข้ามาเฉยๆ ว่า
    เออ เราจะใส่ลายสัก ลายพราง แต่งชิ้นส่วนร่างกาย เปลี่ยนเสื้อผ้าได้ แค่นั้นเอง คนส่วนใหญ่น่าจะลืมสังเกตตรงส่วนนี้กัน แล้วก็ไปโวย ไปว่าเค้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย artwasan : 26th May 2018 เมื่อ 18:21

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ก็อยากจะบอกว่า จะเอาสมจริงไปทำไม ในเมื่อพวกคุณท่านจะโดดออกจากเครื่องบินแล้วยิง RPG ใส่เครื่องบินศัตรูที่บินตามมา เสร็จแล้วก็กลับเข้าไปในเครื่องบินอีกรอบ สมจริงดีเนอะ
    เรื่องในโลกอาจสายเกินไป
    เรื่องในใจไม่มีทางสาย

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ผมว่าทางออกที่ง่ายที่สุดคือมี option ให้เปิดปิด custon skins ไปเลย เพราะมันมีจุดเดียวจริงๆที่คนบ่น ที่เห็นพูดว่าหลบหลู่บรรพบุรุษนี้เค้าตั้งใจเล่นคำแรงๆให้ feedback ตัวเองมันดังไปงั้นแหละครับ ไม่งั้นเค้าไปซื้อ post scripturm/hell let lose กันหมดแล้ว

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: