ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651

เว็บนี้เป็นเว็บแห่งเกมส์ ยังไงขอดูคลังสมบัติเกมส์ ของทุกๆท่านหน่อยครับ

ก่อนอื่นผมก็ต้องบอกว่านี่มันเป็น - Story - เกี่ยวกับเกมส์ของผมเอง
    -อยากเห็นของสะสมของแต่ละท่านครับ ว่าเป็นยังไง สะสมอะไรกันอยู่ โชวน์ได้หมดครับ
    -ไม่ว่าจะเป็นเครื่องเกมส์ แผ่นเกมส์ คอมพิวเตอร์ ของสะสม

...หลายคนถามว่า ซื้อของพวกนี้มาทำไม ล้าสมัย เก่าไป เดี๋ยวนี้เขาไม่เล่นกันแล้ว...มันเป็นคำถามพี่ผมแอบอมยิ้มไว้ในใจ...สมัยเมื่อตอนที่ผมยังเด็ก ผมเป็นคนที่ชอบเล่นเกมส์มาก แต่ด้วยฐานะทางบ้านที่ไม่ค่อยดี การที่ผมจะได้เครื่องเกมส์ ได้ของต่างๆที่มันมีราคา มันค่อนข้างที่จะยากมาก มีแค่เกมส์ตลับที่ป้าจากกรุงเทพฯซื้อมาให้ก็หรูแล้ว เห็นเพื่อนมี มันก็ต้องเก็บความอยากนั้นเอาไว้ในใจ เครื่องเกมส์เป็นสิ่งที่เด็กๆหลายคนฝันอยากได้ ผมก็เช่นกัน ด้วยความที่เป็นเด็กบ้านนอก การเข้าถึงสิ่งพวกนี้ ดูเหมือนจะไกลตัวไปเลย เพื่อนคนไหนมีเครื่องเกมส์มีคอมพิวเตอร์ ก็จะแห่กันไปที่นั่น เล่นเกมส์ ดูหนัง ดูการ์ตูน เป็นอะไรที่มีความสุขมาก และเป็นความทรงจำดีๆ ที่สมัยนี้มันจะไม่มีอีกแล้ว สมัยเรียน ตอนพักเที่ยง ผมก็จะชอบไปดูหนังสื่อเกมส์ ข่าวเกมส์ ดูทุกๆอย่างที่มันเกี่ยวกันเกมส์ อยากได้มาก อยากสัมผัส แต่ก็ได้แต่หวัง อยากได้ที่สุดตอนนั้น ก็คือคอมพิวเตอร์ แต่มันก็แพงมาก เมื่อเทียบกับสมัยนี้ ทำไร่ข้าวโพดกี่รอบถึงหล่ะ ถึงจะซื้อมันได้ แม่เอาเงินไปทำอย่างอื่นจะไม่เกิดประโยชน์กว่าเหรอ บ้านเราไม่มีเงินเหลือเก็บเหมือนบ้านอื่นเขาหนิ เออ มันก็จริง ก็ไม่เป็นไร ผมเป็นคนคิดหน้า คิดหลังอยู่แล้ว...แต่กว่าจะได้เป็นเจ้าของคอมพิวเตอร์ ก็ต้องใช้เวลาหลังจากนั่นเป็น10ปี นี่ถ้าไม่เข้าเรียนมหาลัย แม่ก็คงไม่ซื้อให้...นั่นแหละคือคำตอบที่อยู่ในใจผม ว่าซื้อมันมาทำไม เราไม่ได้ซื้อแค่ตัวเครื่องมันมาเล่นเหมือนแต่ก่อน "แต่ผมกำลังซื้อความทรงจำ ซื้อเพื่อตอบแทนความทรงจำ ความสุข ที่สิ่งหล่านี้มอบให้ผมมา"...ผมฝันอยากได้เครื่องเกมส์ทุกเครื่องที่บนโลกนี้มีมาตั้งแต่เด็ก จนถึงตอนนี้ก็ยังฝันอยู่ และจำทำมันให้ได้ อยากเปิดบ้าน อยากเปิดขุมทรพย์โจรสลัด เอาไว้ให้เด็กสมัยใหม่ดู ว่าตอนยุคสมัยของพี่ มันมีสตอรี่ ที่จะอยู่ในความทรงจำไปอีกนานแสนนาน หลายคนว่ามีเงินล้นฟ้า ก็ซื้อวันวานไม่ได้ แต่ผมว่าไม่ใช่ นี่ไงสิ่งที่มันเป็นวันวาน ที่เราสามารถซื้อหามันได้...ผมไม่ได้รวยขึ้นหรอก จนเหมือนเดิมนั่นแหละ แต่เราแค่หาเงินเองโดยที่ไม่ต้องขอเงินแม่ซื้อ เหมือนตอนที่เป็นเด็ก แค่นั้นเอง...

** หลายท่านมีสตอรี่อะไรที่มีความทรงจำดีๆเกี่ยวกับเกมส์ ก็มาพูดคุยกันได้ครับ **

นี่คือคือขุมทรพย์ โจรสลัดของผม
    - My คอนโซล -
    ตอนนี้กำลังพยายามเก็บตังหาพี่ใหญ่ อย่าง Xbox และ PS4 อยู่

- My PC -

** และสุดท้ายครับ ใครที่อยากติดตามชาแนลของผมว่าเป็นอย่างไร **
    อยากดูผมทดสอบเล่นเกมส์ทำวิดีโอเกี่ยวกับเครื่องเกมส์พวกนี้ หรือว่าเคสเกมส์ ตามหาของสะสมต่างๆ ก็ติดตามได้ที่ชาแนลนี้เลย

https://www.youtube.com/channel/UCFR...BTjNwrA/videos

อย่าลืมกด Subscribe กันด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย piekie : 7th July 2018 เมื่อ 00:00

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมก็เคยเป็นแบบนี้ครับ เข้าใจ จขกท เลย แต่ตอนนี้เลิกสะสมแล้ว

มันเป็นความสุขที่ได้สะสมในสิ่งที่เรารัก บางทีการที่ได้นั่งมองสิ่งของเหล่านี้ก็มีความสุขกว่าการได้เล่นเกมซะอีก มันเป็นความภูมิใจอย่างนึง

ผมเองก็มีคอนโซลหลายเครื่อง อย่าง PS2 , PS3 , PS4 , XBOX360 , XBOX ONE , Wii , Wii U , 3DS และอุปกรณ์เสริมอย่าง Kinect , PS VR

และ PC อีก 4 เครื่อง ยังไม่รวมจอทีวี LED จอใหญ่ๆ สำหรับเล่นเกมอีก 5 จอ สำหรับเล่นเกมโดยเฉพาะ และแผ่นเกมอีก เป็นร้อยๆแผ่น ทั้งแท้ทั้งเถื่อนปนกันไป

นี้ยังไม่รวมเกมและหนังที่โหลดมา อีกมากมายมหาศาลที่สะสมไว้ใน HDD อีกกว่า 50 ลูก ที่ผมโหลดสะสมมาเป็นเวลากว่า 15 ปี มันเยอะมากๆ

แค่ทั้งหมดที่กล่าวมาก็เต็มห้องแล้วครับ ไม่มีที่จะเก็บแล้ว

กว่าจะรู้ตัวอีกที ก็ใช้เงินไปมากมาย จนเงินเก็บแทบไม่มี เพราะไปลงกับของพวกนี้หมด

ยอมรับว่าเสียดายเงินครับ ผมไม่ควรทำแบบนั้น ที่เอาแต่บ้าสะสมมากเกินไป จนกลายเป็นคนเสพติดการสะสม

มีความสุขกับการสะสม ทั้งๆที่ส่วนใหญ่ผมแทบไม่ได้เล่นเกมดูหนังเลย เวลาส่วนใหญ่จะทำงานมากกว่า

ตอนนี้ผมเลิกสะสมไปแล้วครับ จะมีโหลดเกม โหลดหนังบ้างนิดหน่อย แต่จะตั้งใจหาเงิน เก็บเงินให้มากขึ้น เพื่ออนาคตครับ

ผมเก็บเกมส่วนใหญ่ในห้องนี้ครับ ขอโทษที่ห้องมันดูกากมาก เหมือนห้องเก็บของ รกรุงรังไม่เป็นระเบียบ

คือพูดตรงๆ ไม่มีเงินซื้อตู้หรือโต๊ะวางของให้เรียบร้อย เพราะเอาเงินไปลงกับเกมหมด ก็สภาพอย่างที่เห็น 5555

ยังมีอีกส่วนนึงที่ห้องนอน แต่ไม่ขอถ่ายให้ดูละกัน อายห้อง 555555

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

นี้เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีนะครับ อย่าเลียนแบบ 5555 เมื่อก่อนผมเป็นคนใช้เงินไม่คิด แต่ตอนนี้กลับตัวกลับใจแล้ว ทำงานเก็บเงินไว้เพื่ออนาคตดีกว่า

โชคดีที่ตอนนี้ใช้หนี้หมดแล้ว ไม่มีหนี้แล้ว เลยค่อยสบายหน่อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 27th May 2018 เมื่อ 20:35
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    824
    ได้รับคำขอบคุณ: 439
    ผมก็เป็นเหมือน จขกท เลยครับ ของผมตอนเด็กๆไม่มีตังจะซื้อของที่ผมอยากได้ เพราะ เกมก็เเพงของเล่นก็เเพงเงินที่ได้ไปโรงเรียนก็ไม่มาก ได้เเต่ดูเพื่อนๆเค้ามีกัน

ที่จำได้คือ พ่อผมซื้อเครื่อง famicom ตอนที่คนอื่นเค้าเล่น super famicom กันหมดเเล้ว อยากได้มากเเต่มันก็เเพงมากๆไม่ได้เล่นกับเค้า

พอหาเงินได้ก็ซื้อของที่อยากได้เท่าที่ตัวเองจะพอซื้อได้ชอบอะไรก็ซื้อหมด ซื้อไปซื้อมาก็เต็มห้องเหมือนคุณพี่sattawat1979เลยครับ

ทุกวันนี้ผมก็เลิกเเล้วเหมือนกันครับเพราะผมมีลูกต้องเก็บตังเพื่ออนาคตให้ลูกครับจะซื้อก็ต้องคิดเเล้วคิดอีก ของสะสมหรือเกมที่ผมมีอยู่ก็ดูกันเอาเองครับ

สุดท้ายคือลูกผมครับ เเละก่อนไปคิดถึงเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่อยู่ใน- [ AMD CLUB ] - jokergameth ทุกๆคนนะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ezbird : 2nd July 2018 เมื่อ 18:45
    /\AMD FX 8350 oc 5.00ghz /\corsair h100i\ /GIGABYTE990FXA-UD7/\ GTX 780 SLI/\SILVERSTONE Gold1200w /\ vengeance 16 gb ssd corsair gt 120 gb

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ู^
    ^
    คุณ ezbird จัดห้องได้สวย ดูดีมากครับ

ผมอยากจัดห้องให้สวยบ้างจัง แต่ทำไม่ได้ซักที

ปล. ลูกชายน่ารักดีนะครับ ^ ^
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    824
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ู^
    ^
    คุณ ezbird จัดห้องได้สวย ดูดีมากครับ

ผมอยากจัดห้องให้สวยบ้างจัง แต่ทำไม่ได้ซักที

ขอบคุณครับ ผมว่าห้องผมก็รกนะครับ555 ว่าเเต่ผมได้ลูกสาวครับคุณพี่
    /\AMD FX 8350 oc 5.00ghz /\corsair h100i\ /GIGABYTE990FXA-UD7/\ GTX 780 SLI/\SILVERSTONE Gold1200w /\ vengeance 16 gb ssd corsair gt 120 gb

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ezbird อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ ผมว่าห้องผมก็รกนะครับ555 ว่าเเต่ผมได้ลูกสาวครับคุณพี่
    อ้าว ผมก็นึกว่าลูกชาย 555 ดูไม่ออกจริงๆ

แต่เลิกสะสมดีแล้วครับ มีแค่นี้ก็เหลือเฟือพอแล้ว มีครบทุกอย่างแล้ว ทำงานเก็บเงินไว้เยอะๆดีกว่า

อีกอย่าง พอเราโตถึงระดับนึง แล้วความรู้สึกอยากเล่นเกมมันจะลดลงไปเอง

ผมนี้ซื้อแผ่น God of War 4 มาแล้วตั้งนาน วางทิ้งไว้ แล้วป่านนี้ยังไม่ได้เปิดเล่นเลยครับ 5555 ตลกตัวเองเหมือนกัน แล้วจะซื้อมาทำไม

ไม่รู้เป็นไร ความอยากเล่นมันหายไปไหนหมดไม่รู้

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    สุดๆเลยแต่ละคน ของผมนี่ คนที่บ้านไม่ชอบห้องรกๆ อันไหนไม่ใช้ไม่เล่น บริจาคหมดเลย สรุปผมไม่มีอดีตอะไรให้เก็บ แต่ก็ภูมิใจที่ได้ให้เด็กๆเล่นต่อ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    824
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    อ้าว ผมก็นึกว่าลูกชาย 555 ดูไม่ออกจริงๆ

แต่เลิกสะสมดีแล้วครับ มีแค่นี้ก็เหลือเฟือพอแล้ว มีครบทุกอย่างแล้ว ทำงานเก็บเงินไว้เยอะๆดีกว่า

อีกอย่าง พอเราโตถึงระดับนึง แล้วความรู้สึกอยากเล่นเกมมันจะลดลงไปเอง

ผมนี้ซื้อแผ่น God of War 4 มาแล้วตั้งนาน วางทิ้งไว้ แล้วป่านนี้ยังไม่ได้เปิดเล่นเลยครับ 5555 ตลกตัวเองเหมือนกัน แล้วจะซื้อมาทำไม

ไม่รู้เป็นไร ความอยากเล่นมันหายไปไหนหมดไม่รู้
    ว่าเเต่เล่นGod of War 4 รึยังครับ เห็นเค้าว่าภาพสวยมาก พูดเเล้วก็อยากเล่นผมยังไม่มีซื้อเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    266
    ู^
    ^

ผมเห็นท่านมานานแล้ว น่าจะเป็นผู้หลักผู้ใหญ่ที่เว็บนี้แล้ว อ่านเรื่องที่ท่านเล่ามาก็เยอะ
    ได้เห็นของสะสมกับฮาร์ดดิสท่านแล้ว ผมก็นึกว่าเปิดร้านซะอีก ฮ่าๆๆ สุดยอด

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ezbird อ่านกระทู้
    ผมเห็นแล้วก็อิจฉาเบาๆ ห้องเล็ก หรือของเยอะครับเนี่ย สุดยอดเลย

กล่าวขอบคุณ
    266
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    สุดๆเลยแต่ละคน ของผมนี่ คนที่บ้านไม่ชอบห้องรกๆ อันไหนไม่ใช้ไม่เล่น บริจาคหมดเลย สรุปผมไม่มีอดีตอะไรให้เก็บ แต่ก็ภูมิใจที่ได้ให้เด็กๆเล่นต่อ
    ผมอยากจะเก็บ ไว้ให้ได้นานที่สุด เท่าที่จะทำได้ แต่ท่านสุดยอดมากครับ ที่แบ่งปันให้คนรุ่นต่อไแได้โอกาศเล่น