ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

เมื่อ Steam ตั้งกฏใหม่ผู้ใช้ที่อายุต่ำกว่า 16 ปีต้องได้รับอนุญาตจากพ่อแม่ก่อน

เมื่อ Steam ตั้งกฏใหม่ผู้ใช้ที่อายุต่ำกว่า 16 ปีต้องได้รับอนุญาตจากพ่อแม่ก่อน

______________________________________________________________________________

แพลตฟอร์ม Steam คือโปรแกรมแลกเปลี่ยนซื้อขายเกมแบบถูกลิขสิทธิ์ผ่านทางการดาวน์โหลดอินเตอร์เน็ตยอดนิยมของตลาดเกม PC ปัจจุบันต่างก็มียอดผู้ใช้ที่เพิ่มขึ้นอย่างต่อเนื่องเรื่อยๆ

แต่ดูท่าอาจมีเหตุให้ยอดผู้ใช้เริ่มลดลงไปเสียแล้วละ
    ล่าสุด Steam ได้ประกาศกฎข้อบังคับของผู้ใช้ Steam ใหม่ ว่าผู้ใช้ที่อายุต่ำกว่า 16 ปีเป็นต้นไป ต้องได้รับอนุญาตจากบรร

ดาพ่อแม่ของท่านเสียก่อน ถึงจะสามารถใช้งานแพลตฟอร์ม Steam ได้
    เรื่องมันเป็นไงมาไง เรามาดูข้อมูลไปพร้อมกันดีกว่า

โดยเรื่องเริ่มมาจากทวิตเตอร์นามว่า Wickedplayer494 News ได้โพสต์ว่ามีมือดีคุ้ยข้อมูล Steam Database แล้วพบว่าทาง Value ได้มีปรับเปลี่ยนภาษา JavaScriptเพื่อทำระบบจำกัดอายุผู้เล่น

โดยบัญชีใหม่ หรือใครที่สมัครไปแล้วแต่อายุต่ำกว่า 16 ปีจะโดนบล็อค ตัว Steam
    จะตั้งคำสั่งขึ้นมาใหม่ โดยเป็นคำสั่งถึงความยินยอมจากเหล่าบรรดาพ่อแม่ โดยการใส่อีเมลสำหรับผู้ปกครองลงไป

เพิ่ม
    จากนั้นเราจะสามารถใช้งาน Steam ได้ แม้จะไม่มีการประกาศอย่างเป็นทางการออกมาแต่ก็มีความเป็นไปได้สูง เพราะการมาของ GDPR

GDPR (General Data Protection Regulation) คือกฏหมายหลักคุ้มครองข้อมูลส่วนบุคคลแบบใหม่ของสหภาพยุโรปที่มีผลบังคับใช้ในวันนี้แล้ว ถูกมาแทนที่กฏหมายเก่าเพื่อตอบรับกระแสของการ

ใช้อินเทอร์เน็ต ธุรกิจ E-commerce และการตลาดออนไลน์
    โดยมีหน้าที่จัดเก็บและคุ้มครองข้อมูลส่วนบุคคลให้ชัดเจนขึ้น จะไม่ใช่เพียงแค่ ชื่อนามสกุล อีเมล เบอร์โทร หรือที่อยู่เท่านั้น แต่จะรวม

ไปถึงสิ่งที่ใช้ระบุตัวตนบนโลกโซเชียลมีเดียด้วย
    ซึ่งสามารถชี้กลับมายังตัวบุคคลได้ด้วยเช่นกัน ซึ่งทุกบริษัทต้องทำตามข้อกำหนดของ GDPRถ้าไม่ทำตามต้องเสียค่าปรับที่มีจำนวนเงินสูงถึง 20 ล้านยูโร

และด้วยกฎหมาย GDPR ที่ได้กล่าวไปข้างต้น จึงทำให้ Steam โดนลูกหลงไปด้วยครับ เพราะ Steam เป็นการบริการขายผ่านทางออนไลน์ที่เข้าถึงข้อมูล

ของผู้ใช้ได้ทั่วโลก ไม่แปลกใจเลยที่
    Steam ต้องปรับเปลี่ยนระบบ การเข้าถึงข้อมูล เพราะหากไม่ทำตามกฎหมาย GDPR จะต้องโดนปรับตั้ง 20 ล้านยูโร

ถึงแม้ว่าเรื่องนี้ทาง Value ยังไม่ออกมาแถลงว่าเป็นเรื่องจริงหรือไม่ แต่คิดว่าเพื่อนๆ ที่อายุต่ำกว่า 16 ปีต้องเตรียมตัวเตรียมใจรับมือไว้ให้พร้อม เพราะอย่างที่ใครหลายๆ คนรู้ว่าช่วงนี้ Steam โดนวิพากษ์วิจารณ์หนัก

เรื่องการแจ้งผู้พัฒนาให้ถอดเกมวิชวลโนเวลติดเรต
    เนื่องจากเนื้อหาล่อแหลมเกินไป แต่เกมที่มีเนื้อหาล่อแหลมแบบเปิดเผยถึงลูกถึงเนื้ออย่าง The Witcher 3: Wild Hunt และเกมอื่นๆกลับไม่โดนแจ้งเตือน ถ้าข้อ

มูลมีความคืบหน้าอะไรอีก จะอัพเดตให้ทราบอีกทีครับ

CREDIT BY PLAYULTI

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ผมเกินมาหลายปีแล้ว ไม่ผล กับผมแล้วแหละ เหอะๆ แต่จะว่าไป เวลาลงทะเบียน มันมีระบบเชคว่าเราอายุเท่าไหร่ไหม ถ้าไม่มีนะ โกง **** เลย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    เด็กน้อย:ครับ ลุงอ้วน

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    สมัครสตีมต้องขอ พ่อแม่กอน

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ปัญหาน่าจะรออนุมัตินี่แหละ คงจะนานโคตรเลยละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nunt77 : 26th May 2018 เมื่อ 21:46
    [IMG][/IMG]

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    101
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    พ่อแม่ผมยุคก่อน ท่านไม่มีกระทั้งอีเมล์ ปัจจุบันทำงานหาเลี้ยงครอบครัว แล้วเด็กสมัยนี้จะไปเอาจากใครละเนี่ย

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: