ปัจจุบันเรียน อยู่ปี 3 ครับ
เจองานไฟน้อลโปรเจคเกี่ยวกับ แอนิเมชั่น 3D มาครับ
เจอมาตั้งแต่ ปี 2 แล้ว แต่งานไฟน้อลจะเป็น Motion Graphic นะครับ ซึ่งผมก็ใช้ AE ตัดอย่างเดียวเลย
ย้ำน่ะครับ ใช้ AE ตัดอย่างเดียว ซึ่งมันก็ ทำงานหนักหนาสาหัดมากครับ โน๊ตบุ๊คก็ร้อน หัวคนก็ร้อน แถมเวลาเรนเดอร์นี้ก็ใช่ว่าจะ แปปๆเสร็จ
คลิป 5 นาที เรนเดอร์กันไป 5 ชั่วโมง

มาที่สเป๊คคอมผมน่ะครับ ง่ายๆเลยก็
Inter core i7-6700HQ Cpu 2.60 GHz 2.60 GHz
RAM 8.00
gpu gtx960m

โน๊ตบุ๊ค MSI ครับ

ที่ต้องการคือ อยากได้เรนเดอร์ไวๆ พรีวิวลื่นๆ ไม่ค้าง ไม่กระตุกเวลาพรีวิว
รึจะให้ผมอัพโน๊ตบุ๊คผมน่าจะดีกว่า

งบที่มีก็ ห้าหมื่นบาทถ้วนครับ