ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

Commandeer Armament เกมฝีมือคนไทยพร้อมเปิดให้พิสูจน์ความมันส์กันได้แล้ว!

Commandeer Armament เกมฝีมือคนไทยพร้อมเปิดให้พิสูจน์ความมันส์กันได้แล้ว!

หลังจากมีการแถลงข่าวเปิดตัวเกมเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา บริษัท Xrosstales Studio ได้เปิดให้บริการเกมการ์ดแนว Tactical Strategy

อย่าง Commandeer Armament เวอร์ชั่น
    PC เป็นที่เรียบร้อยแล้ววันนี้! เรียกได้ว่าเป็นอีกหนึ่งเกมที่คนไทยทำและน่าติดตามไม่ใช่น้อย!

Commandeer Armament เป็นเกมแนว Tactical Strategy ในรูปแบบการ์ดที่ได้รับการดัดแปลงมาจากเกมการ์ดสัญชาติไทยชื่อว่า Commandeer TCG โดยให้เราสวมบท

บาทเป็นผู้บังคับบัญชา คอยสั่งการเหล่าทหารที่อยู่ภายใต้การบัญชาของเขา ซึ่งเหล่าทหารจะแยกออกได้ทั้งหมดเป็นสี่ทวีป คือ Shangri-la, Avalon, Lemuria และ Heisenberg

โดยเกม Commandeer Armament นั้นจะเป็นเกมที่มีการผสมผสานระหว่าง เกมการ์ดและเกมกระดาน โดยเกมจะเล่นในรูปแบบบอร์ดเกม 6x6 ส่วนประเภท

ของการ์ดก็จะมีอยู่ 2 ประเภท คือ ยูนิตการ์ดและอีเว้นต์การ์ด และมีเฟสการดำเนินเกมอยู่ 4 เฟสซึ่งในทั้ง4เฟสที่ว่านั้นจะมีอะไรอยู่บ้าง ลองไปพิสูจน์ในเกมเอาได้เลย

Xrosstales Studio บริษัทภายใต้การนำของคุณสาวิน วงศ์มาศา(คุณวิน) และคุณอัศรินทร์ วีระสิทธิกุล(คุณซิต) ที่มีความชื่อชอบในการเล่นเกม

และอยากพัฒนาเกมให้คนไทยได้เล่นและเกม Commandeer Armament ก็พัฒนาต่อยอดมาจาก Commandeer TCG ที่ให้ผู้เล่นได้สะดวกมาขึ้นบน
    PC

CREDIT BY PLAYULTI

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    จากที่ลองเล่นมากปรากฏว่า งง มากกกกก แต่ผมก็สนับสนุนเกมคนไทยนะครับ ต่อให้มันจะไม่สนุกสำหรับผมก็เถอะ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lankinpark อ่านกระทู้
    จากที่ลองเล่นมากปรากฏว่า งง มากกกกก แต่ผมก็สนับสนุนเกมคนไทยนะครับ ต่อให้มันจะไม่สนุกสำหรับผมก็เถอะ
    เกมส์การ์ดต้องใช้เวลาทำความเข้าใจนานเลยครับ เหทือนพวก แวนการ์ดดูแรกๆก็งง ตอนนี้ก็ยัง งง อยู่เข้าใจแค่กติกา แต่ตัวการ์ด ทำอะไรได้บ้าง เราต้องมานั่งจำอีกปวดหัว

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oayumio อ่านกระทู้
    เกมส์การ์ดต้องใช้เวลาทำความเข้าใจนานเลยครับ เหทือนพวก แวนการ์ดดูแรกๆก็งง ตอนนี้ก็ยัง งง อยู่เข้าใจแค่กติกา แต่ตัวการ์ด ทำอะไรได้บ้าง เราต้องมานั่งจำอีกปวดหัว
    กติกาพอเข้าใจครับแต่เงื่อนไขมันวุ่นวายมาก ซึ่งผมเล่นไปประมาณ 3 ชั่วโมง จับประเด็นไม่ได้เลย เลยไปดู streamer เค้าเล่นกันเผื่อจะได้แนวทางดันงงกว่าเดิมอีก ซึ่งมันต่างกับเกมการ์ดล่าสุดเมื่อ 15 ปีที่แล้ว ที่ผมเคยเล่นคือไพ่ยูกิครับ 5555+

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อย่างกับเกมการ์ดใน FF IX

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: