ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

เปิดตัวอนิเมชั่นไทยฟอร์มยักษ์ที่ใช้เวลาการสร้างถึง 4 ปี ใน ครุฑ มหายุทธ หิมพานต์

เปิดตัวอนิเมชั่นไทยฟอร์มยักษ์ที่ใช้เวลาการสร้างถึง 4 ปี ใน ครุฑ มหายุทธ หิมพานต์

๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙

นับว่าเป็นการเปิดตัวภาพยนตร์อนิเมชั่นแฟนตาซีฝีมือคนไทยที่น่าสนใจมากอีกหนึ่งเรื่องสำหรับ"ครุฑ มหายุทธ หิมพานต์" ซึ่งมีการออกแบบตัวละครโดยใช้ครุฑและสัตว์ต่างๆในป่าหิมพานต์ขึ้นมาเป็นตัวเดินเรื่องทั้งหมด

และออกแบบตัวละครใหม่เพื่อให้เข้ากับยุคสมัยใหม่ได้อย่างลงตัว และเนื่อเรื่องก็น่าสนใจน่าติดตามมากๆ
    เนื่อเรื่องย่อจะเป็นเรื่องราวก่อนมนุษย์ครองพิภพในยุคที่สัตว์ในป่าหิมพานต์ต่างทำสงครามแย่งชิงอาณาจักรกัน ณ.

เมืองอโยธา
    ที่ พญาวัชระครุฑเป็นทหารเอกคอยปกป้องเมืองอยู่ได้ถูกรากษสเผ่าพันธุ์ดุร้ายยกไพร่พลจำนวนมากเข้ามาตีประชิดเมืองทำให้พญาวัชระครุฑ และเหล่าทหารครุฑคู่ใจต้องตีฝ่าวงล้อมข้ามมหานทีสีทันดรไปขอ

ความช่วยเหลือจากเหล่าสัตว์พิสดารน้อยใหญ่ในป่าหิมพานต์
    อาทิ คชสีห์, นรสิงห์ รวมไปถึง กินนร ที่เคยเป็นปรปักษ์กัน เพื่อมากอบกู้เมืองอโยธยา

ทำให้มหาสงครามระหว่างเผ่าพันธ์ุจึงบังเกิดขึ้น
    ...

อำนวยการสร้างจากมหาวิทยาลัยรังสิต, อาร์เอสยู แอนิเมชั่น และ เอ็ม พิคเจอร์ส ผลงานการกำกับโดย “เอ็กซ์” ผศ.ชัยพร พานิชรุทติวงศ์ ผู้อำนวยการหลักสูตรศิลปมหาบัณฑิต สาขาวิชาคอมพิวเตอร์อาร์ต

คณะดิจิตัล อาร์ต มหาวิทยาลัยรังสิต
    ภาพยนตร์อนิเมชั่นเรื่องนี้ ใช้เวลาสร้างถึง 4 ปี และที่สำคัญเรื่องนี้มีคุณวิศิษฏ์ ศาสนเที่ยง (ผู้กำกับภาพยนตร์เรื่อง"รุ่นพี่") มาเป็นผู้ร่วมเขียนบทพร้อมกับดีไซน์คาแรกเตอร์ของ

สัตว์ต่าง ๆ ในป่าหิมพานต์ออกมาได้อย่างที่ทุกคนจินตนาการ แถมยังได้พระเอกขวัญใจมหาชลอย่าง "ณเดชน์ คูกิมิยะ" มาพากษ์เสียง พญาวัชระครุฑ ด้วย เป็นภาพยนตร์อนิเมชั่นฝีมือคนไทย ที่ไม่ควรพลาดเอา

มากๆ โดยภาพยนตร์มีกำหนดฉาย 19 กรกฎาคมนี้ ทุกโรงภาพยนตร์ มาร่วมลุ้นกันว่าสงครามเหล่าสัตว์หิมพานต์ใครจะเป็นผู้ชนะในโรงภาพยนตร์

CREDIT BY PLAYULTI

ปล.ขออภัยลงหมวดหนังไม่ค่อยมีใครอ่าน

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    609
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    ทำได้ดีครับ แต่เนื้อเรื่อง การใช้ธีม และการใช้ตัวละครแบบนี้ แลดูจะเจาะกลุ่มคนดูได้เฉพาะทางจริงๆนะ อย่างผมนี่รู้สึกเอียนกับสงคราม ประวัติศาสตร์ อะไรประมาณนี้

ใจอยากให้ทำแนวอื่นๆ ที่สามารถเข้าถึงได้ง่ายกว่านี้และสามารถแทรกเอกลักษณ์ความเป็นไทย ที่เราพอดูปุ๊ปแล้วรู้เลยว่ามาจากประเทศไทยอ่ะ อย่างเช่น อนิเมะเรื่อง Your Name แบบนี้

ปล.เป็นเพียงความเห็นส่วนตัวผมนะครับ อย่าว่าผมแรงล่ะ เดี๋ยวผมตอบไม่ทัน

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ห่วย
    ไม่ได้ตังค์ผมหรอก

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    โปรดักชั่นเหมือนโปรเจ็คจบของเด็กปี 4 อ่ะ ยังขาดความมืออาชีพ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    หนัง อนิเมชั่น จะดีไม่ดี ปัจจัยแรกคือทุนครับ ที่เห็นหนังตามโรงงามๆ ทุนสร้างพันล้าน+ ทั้งนั้น ของไทยเราสัก20ล้านบาทกก็บุญละครับ 555
    อันดับต่อไปคือ อุปกรณ์ ความพร้อมต่างๆของ tools การสร้าง หนังใช้เวลาถึง4ปี นี่แปลว่าทำช้ามาก ทำให้เปลืองงบประมาณไปเรื่อยๆอีก
    ปล. ถามว่า อนิเมชั่นไทย จะทำสู้ต่างประเทศได้ไหม ตอบว่าได้ครับ ถ้าเอาเงินฟาดสักพันล้านบาท+

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ดูมันแปลกๆอ่ะ ไม่รู้สิ คือมันไม่น่าสนใจอ่ะ

สำหรับหนังไทย ผมยอมรับ แค่ ''หนังผี'' เท่านั้นครับ ที่ทำได้ดีไม่แพ้ใครจริงๆ บางเรื่องน่ากลัวกว่าหนังฝรั่งซะอีก

ส่วนหนังประเภทอื่นผมไม่ดูเลยครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,325
    ได้รับคำขอบคุณ: 605
    อนิเมชั่นมันดูแข็งทื่อเกินไปครับ การเคลื่อนไหวเลยดูแปลกๆ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    มองผ่านๆ นึกว่า firebrand มาไคมุระ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    เล่นเกม pc เสพย์กราฟิกมาเยอะ พอมเจอหนัง animation ไทย ต้องพัฒนาอีกเยอะคับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    บ้านเรานี่ก็นะ มือยังไม่ถึงแทนที่จะทำงานสเกลเล็กๆเรื่องราวใกล้ๆตัว วัตถุดิบหาง่ายๆ เน้นไปที่บท และงานอนิเมชั่น

Pixar ที่ว่าเทพๆตอนทำ toy story ยังไม่กล้าทำหนังสเกลนี้เลยมั้ง

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    new dawn of war look good

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    เลี่ยนแล้วอะ หนังสงคราม (มีไททั่นด้วยสาด) หลังๆมานี่รู้สึกว่าอยากแสดงออกความเปนไทยทั้งละครทั้งหนัง ต้องมีสงครามทุกเรื่อง -*-

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: