ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

Yulgang

Soul Ark

Dragon Nest

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ รองเท้าสุขภาพ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน Game Cartoon
ให้เช่า Colocation
รองเท้าเพื่อสุขภาพ
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
เกมส์กะการ์ตูน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 90

[1-Part] State of Decay 2 - CODEX [Google Drive]

The dead have risen and civilization has fallen. Not even the military could stop the zombies,
    and now it’s up to you to gather survivors and build a community in a post-apocalyptic world,
    a world where every decision matters, and where you define what it means to survive.

Title: State of Decay 2
    Genre: Action & adventure
    Release Date: 5 Jun, 2018

Notes
    • This game requires Windows 10 version 1703 or newer to play.
    • The game is updated to the latest version (v1.3160.34.2).
    • If the game doesn't start try installing it to a non encrypted drive instead.
    • Always launch the game from the Start Menu entry!

The following DLC included and activated
    • Survival Pack
    • Preppers Pack
    • SHTF Pack
    • Survivors Pack
    • Doomsday Pack
    • Anime Football Team Vehicle

Download

Password :: UploadByReN4ME@JKG

แก้ปัญหาไม่มี launcher ที่ start menu

Download

แตกไฟล์แล้วลงตัวที่ชื่อ "InstallApp" แล้วเข้าเกมที่ launcher ผ่าน Start Menu

ไฟล์ที่ผมอัพผมได้ใส่ Recovery Record ไว้ที่ 10% นะครับ

สำหรับเกมอื่นๆที่ผมอัพตามได้ที่ลายเซ็นเลยครับ
    1 Part Direct Download
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ReN4ME : 13th June 2018 เมื่อ 20:18

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เช็คwindow version ยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ daredevil448 อ่านกระทู้
    เช็คwindow version ยังไงครับ
    ไปที่มุมซ้ายล่างครับstart menu(รูป windows) -> แล้วเลือก setting (รูปเฟือง) -> ไปที่ System อันแรกซ้ายบนสุด -> แถบด้านซ้ายเอาอันล่างสุดครับ About -> ลงมาข้างล่างครับในแถบ Windows specifications จะมี Version ของวินโดวส์บอกครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณครับ เช็คแล้วเป็น 1803 แต่ก็เล่นไม่ได้ครับ ไม่ขึ้นใน start menu ครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ daredevil448 อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ เช็คแล้วเป็น 1803 แต่ก็เล่นไม่ได้ครับ ไม่ขึ้นใน start menu ครับ
    Download

ลองเอาตัวนี้ไปลงนะครับ แตกไฟล์แล้วลงตัวที่ชื่อ "InstallApp" แล้วน่าจะมี launcher ที่ Start Menu ยังไงลองดูนะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    แล้วเวอร์ชั่น win10 1709 เล่นได้อะป่าว
    INTEL I7 4790K/Asus 1150 Z97-pro gamer/Galax GTX 1070 HOF (8GB)/G.SKILL Sniper Series 16GB (8x2GB)/SSD Galax gamer ssd 240gb/Cougar CMX V3 850-Watt

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Elsa อ่านกระทู้
    แล้วเวอร์ชั่น win10 1709 เล่นได้อะป่าว
    คิดว่าได้ครับเพราะตัวเกมต้องการเวอร์ชั่น 1703 หรือใหม่กว่าครับ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    มีปัยหาเหมือนกัน เวอร์ชั่น 1703

กล่าวขอบคุณ
    9
    ถ้ายังไม่ได้จริงๆคงต้องรอตัว Fix ออกมาแก้อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    เข้าได้นิดนึงละเด้งอะคับ win 10 V1803

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    Window10 V1803 ไม่หลุด เสียดายภาพปรับสุดได้แค่1600x900
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย semakutea : 14th June 2018 เมื่อ 12:59

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    Window10 V1703 ใครลงตัวนี้เเล้วเล่นได้มั้ง ขนาดรันInstallApp" แล้วเข้าเกมที่ launcher ผ่าน Start Menu ยังเล่นไม่ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sKY_wALKER อ่านกระทู้
    Window10 V1703 ใครลงตัวนี้เเล้วเล่นได้มั้ง ขนาดรันInstallApp" แล้วเข้าเกมที่ launcher ผ่าน Start Menu ยังเล่นไม่ได้เลย
    ลองดูตามคลิปด้านล่างนะครับเผื่อช่วยได้
    https://www.youtube.com/watch?v=R8gqzbGTtvM

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ใช้ win 10 แท้อยู่ ถ้าลงเกมไปมันจะมีผลต่อ microsoft store ของเราไหมครับ

Tags for this Thread