ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

Dragon Nest

Yulgang

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 164

เครียดเรื่องท้องครับ !

อายุ 20 ขึ้น ปี 3
    จะวางแผนชีวิตยังไงดีครับ
    กำลังจะมีน้องครับ

ผมรู้ว่ามันต้องทำก่อนคิด แต่ก็อารมณ์ชั่วขณะนั้นอะครับ
    -_____-[มาใหม่ครับฝากเนื้อฝากตัวด้วย]-______-

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    ลองปรึกษาพ่อแม่ของทั้งฝ่ายเราและฝ่ายหญิงครับ ยังไงพวกท่านก็ต้องรู้
    แล้วต่อไปจะต้องหยุดเรียนหนังสือออกมาทำงานรึเปล่า ก็ค่อยว่ากันครับ

ตอนนี้มาเสียใจกับสิ่งที่เกิดขึ้นมันก็ไม่ช่วยอะไรแล้วครับ ตอนทำจะด้วยอารมณ์อะไรก็ตาม ควรป้องกัน
    สิ่งที่ต้องทำตอนนี้ คือจะทำยังไงต่อไป ซึ่งผมคิดว่าปรึกษาพ่อแม่จะดีที่สุดครับ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,423
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ถามเมียคุณและตัวคุณเอง ว่าพร้อมจะมีครอบครัวใหม มีรายได้ยัง พร้อมที่จะเลี้ยงดูอีกชีวิตใหม
    ถ้าไม่พร้อมก็ไปทำแท้งซะ แล้วเรียนให้จบ หางานทำให้มั่นคงค่อยทำลูกใหม่

ไม่ใช่ปล่อยจนคลอดออกมาแล้วทิ้งไว้ให้ปู่ย่าตายายเลี้ยงนะ

เลือกที่ทำแท้งดีๆ ด้วย เอาโรงบาลไปเลยจะดีมาก อย่าไปอาย

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    เตรียมผ้าอ้อมรอไว้เลย

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 164
    2 ขีดครับผม !!!!
    -_____-[มาใหม่ครับฝากเนื้อฝากตัวด้วย]-______-

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [R]uBik อ่านกระทู้
    2 ขีดครับผม !!!!
    ปรึกษาพ่อแม่ครับ พ่อแม่ของทั้งเราและแฟน แล้วช่วยกันคิดว่าจะทำยังไงต่อไป
    ผมไม่แนะนำวิธีเอาเด็กออก เพราะเสมือนเราฆ่าคน 1 คนเลย
    แต่ถ้าปรึกษาแล้ว การเอาเด็กออกคือทางเลือกที่ดีที่สุด ก็ตามนั้นครับ อย่างน้อยให้พ่อแม่ทั้ง 2 ฝ่ายรับทราบด้วย
    สำคัญที่สุด อย่าตัดสินใจอะไรกันเองครับ เพราะวัยรุ่น ความคิด การตัดสินใจมันเทียบผู้ใหญ่ไม่ได้หรอก

กล่าวขอบคุณ
    2,423
    ฝากด้วยเรื่องหนึ่ง ถ้าไม่พร้อมจริงๆ อย่าเก็บไว้

เพราะมันจะกลายมาเป็นปัญหาสังคมในภายหลัง

ิอย่าไปกลัวว่าเป็นการฆ่าคน เพราะถ้าในอนาคตปล่อยเขาออกมาแล้วเลี้ยงดูเขาไม่ได้ มันก็เท่ากับว่า ฆ่าเขาทั้งเป็นอยู่แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    ทำแท้งผมว่า อย่าเลยครับ ถึงมันจะมีผลที่จะตามมาหลังเราเอาเด็กไว้ ผมก็คือคนนึงที่พลาด ตอนนี้ผมกำลังขึ้นปี 4 ผมมีน้องล่ะครับ
    ที่บ้าน แรก ๆ ไม่มีใครโอเคทั้ง หลังจากผ่านไปสักระยะ-หลังคลอดออกมา นั้นแหละครับ มีคนรุมล้อม คนนู้นอยากเลี้ยง คนนี้อยากเลี้ยง แต่มันก็แล้วแต่ครอบครัวเนาะ ว่าเค้าคิดเห็นกันยังไง
    ยังไงก็ขอให้สู้ ๆ น่ะครับ เพราะตอนนั้นผมโคตรท้อเลย สู้ ๆ

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    ฝากด้วยเรื่องหนึ่ง ถ้าไม่พร้อมจริงๆ อย่าเก็บไว้

เพราะมันจะกลายมาเป็นปัญหาสังคมในภายหลัง

ิอย่าไปกลัวว่าเป็นการฆ่าคน เพราะถ้าในอนาคตปล่อยเขาออกมาแล้วเลี้ยงดูเขาไม่ได้ มันก็เท่ากับว่า ฆ่าเขาทั้งเป็นอยู่แล้ว

WTF ! เท่ากับฆ่าคนเลยนะครับ ไม่ใช้ลูกคุณก็พูดได้สิครับ
    ID Psn & Xbox360 แอดได้ครับเจอได้ทักด้วย

กล่าวขอบคุณ
    579
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    ผมว่าเค้าก็พูดถูกแล้วนะครับ...

คุณลองมองโลกในความเป็นจริง แล้วตัดเรื่องศาสนา-ความเชื่อออกดูนะครับ

ถ้าเค้าให้กำเนิดลูกจริง ค่าใช้จ่ายเยอะมากกกกก ไหนจะค่าหมอทำคลอด ค่าเลี้ยงดูลูก พวกอุปกรณ์-ของใช้เด็กนี่ตัวแพงเลย แน่นอนถ้ายังเรียนอยู่ เงินจะมาจากไหนล่ะ ถ้าไม่ใช่พ่อ-แม่ของเรา

เรื่องสังคมรอบข้าง ยิ่งเพื่อนบ้านนี่ ตัวแพร่ข่าวยิ่งกว่าเชื้อแบคทีเรียซะอีก เรื่องเดียว บ้านอยู่ท้ายซอยรู้ไปถึงหน้าปากซอยได้

ด้านการเรียน ก็ต้องพักการเรียนเพื่อคลอดลูก (ฝ่ายหญิง) เสียโอกาสที่จะเรียนให้ทันเหมือนเพื่อนๆอีก

ที่ผมพูดมานี่ มันคือเรื่องจริง ในสังคมที่อยู่ทุกวันนี้ ในความคิดผมถ้าคุณมืดหมดหนทางจริงๆ พ่อ-แม่คุณครับที่จะคอยชี้ทางให้คุณได้

แต่คุณก็ควรแคร์ฝ่ายหญิงคุณด้วยนะ เพราะเธอรักคุณมาก ถึงยอมให้คุณทำถึงขนาดนี้...

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    Blog Entries
    1
    ตอนมีอะไรกัน ก่อนจะเสร็จสรรพ ทำไมไม่เผื่อเวลาไม่สัก 15-20 นาที หลั่งนอก เอา ช่วยตัวเองเอา

แบบนี้ถือว่าคุณพลาดและผิดเองเต็มๆ

ส่วนใหญ่เวลามีอะไรกันเค้าก็เผื่อเวลาแบบนี้หมดไม่ใช่อยากได้แต่ความไคร่สุดท้ายปัญหาเกิดมา ปวดหัวทีหลังใครจะช่วยคุณได้ครับ ไม่คิดก่อนทำเนอะ!

ผมว่าคนจะมีอะไรกัน ถ้า โต พอมี ความคิดก่อน ลงมือ มันต้องรอบคอบ แล้ว เหมือนกับพวก JAV สังเหตุมั้ยทำไม ผุ้หญิงเล่น JAV ถึงไม่ท้อง เพราะ ช่วง 15-20 นาทีหลัง เค้าออกมาช่วยตัวเอง ไม่ได้สอดใส่ตลอด ไม่ได้สอดใส่ จนใกล้เสร็จ

แต่คือตอนสอดใส่เค้าไม่ได้ทำให้เสร็จหรือใกล้เสร็จ เค้ามาพร้อมเสร็จข้างนอกไม่ได้นึกคิดแต่สนุกตลอดเวลา

ต่อให้คุณทำงานเงินเดือน 15000 การมี ลูก 1 คน นี่ ลำบากมากครับ บอกเลย ค่าใช้จ่ายไม่พอแน่ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย J ROCK : 23rd June 2018 เมื่อ 18:17
    เมียจ๋า....ขออยุ่ด้วยยยย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    ไม่ต้องฟังใครทั้งนั้นครับ คิดเอาเองเลย เพราะผมเชื่อว่าคุณโตพอที่จะคิดเองได้แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ J ROCK อ่านกระทู้
    ตอนมีอะไรกัน ก่อนจะเสร็จสรรพ ทำไมไม่เผื่อเวลาไม่สัก 15-20 นาที หลั่งนอก เอา ช่วยตัวเองเอา

แบบนี้ถือว่าคุณพลาดและผิดเองเต็มๆ

ส่วนใหญ่เวลามีอะไรกันเค้าก็เผื่อเวลาแบบนี้หมดไม่ใช่อยากได้แต่ความไคร่สุดท้ายปัญหาเกิดมา ปวดหัวทีหลังใครจะช่วยคุณได้ครับ ไม่คิดก่อนทำเนอะ!

ผมว่าคนจะมีอะไรกัน ถ้า โต พอมี ความคิดก่อน ลงมือ มันต้องรอบคอบ แล้ว เหมือนกับพวก JAV สังเหตุมั้ยทำไม ผุ้หญิงเล่น JAV ถึงไม่ท้อง เพราะ ช่วง 15-20 นาทีหลัง เค้าออกมาช่วยตัวเอง ไม่ได้สอดใส่ตลอด ไม่ได้สอดใส่ จนใกล้เสร็จ

แต่คือตอนสอดใส่เค้าไม่ได้ทำให้เสร็จหรือใกล้เสร็จ เค้ามาพร้อมเสร็จข้างนอกไม่ได้นึกคิดแต่สนุกตลอดเวลา

ต่อให้คุณทำงานเงินเดือน 15000 การมี ลูก 1 คน นี่ ลำบากมากครับ บอกเลย ค่าใช้จ่ายไม่พอแน่ๆ
    ปักมุดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ไปฝากใว้ที่โครงการ อายุครบ 20เป็นทหาร เขาจะไปรับเลียงดูแล ครับ เกิดในพื้นที่นั้น เป็นทหารที่นั้นครับ ผู้บัญขาการทหารพื้นที่นั้นต้องรับผิดชอบ เขามีส่วนผิดครับ ที่ทำให้เด็กเกิดมา ถ้าให้พูดถูก ***ก้แค่มาในรั้วเขาครับ แล้ว ปี้กันเองจนท้อง เขา้ผิดไม่เอา***ไปทำหมัน

กล่าวขอบคุณ
    2,423
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ _Lucifer- อ่านกระทู้
    WTF ! เท่ากับฆ่าคนเลยนะครับ ไม่ใช้ลูกคุณก็พูดได้สิครับ
    ผมไม่สนหรอก

ตอนนี้ตัวอ่อนนั่นยังเป็นแค่สิ่งมีชีวิตที่ยังไม่สมประกอบเลย

ต่อให้เป็นลูกผม ถ้าผมไม่พร้อมแล้วดันมีมาจริง ผมก็ให้ไปทำแท้งครับ

ดีกว่าให้เขาเกิดมาแล้วต้องมาเจอสิ่งแย่ๆ เพราะความไม่พร้อมของเรา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zaraki Kempaji : 17th July 2018 เมื่อ 02:39

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ส่วนตัวแนะนำให้ดู 2 อย่างครับ ความรัก กับความพร้อมครับ สมัยนี้โลกอยู่ยากขึ้นทุกวัน สังคมไม่เคยปรานีใคร
    ตัวอย่างมีให้เห็นเป้นข่าวอยู่ทั่วไป คบกัน 5-10 ปี ก็ต้องเลิกกัน ที่สงสารคือเด็กที่เกิดมาครับ

คิดให้ลึก คิดให้ดี ว่าพร้อมที่จะดูแลคู่ของเราคนนี้ตลอดชีวิตได้หรือไม่

1) ถ้าเป็นแค่อารมณ์ชั่ววูบ ถ้าไม่ใช่ ก็อย่าฝืนครับ ไม่ควรให้เด็กเกิดมาแล้วมีชีวิตอย่างลำบาก (คนที่ไม่เห็นด้วย ให้ไปทำบุญที่สถานเลี้ยงเด็กกำพร้าบ้างนะครับ มีหลายแห่ง มีทุกจังหวัด ช่วยดูโลกในความเป็นจริงบ้าง)
    แน่นอนครับเอาเด็กออกไม่ใช่วิธีที่ดีที่สุด เป็นแค่วิธีแก้ปัญหาทางปลายเหตุ

2) ถ้าเป็นลูกผู้ชายจริงควรรับผลจากที่ทำไว้ คุยกับพ่อและแม่ไปสู่ขอให้เป็นเรื่องเป็นราว หมั้นหมายไว้ แล้วเรียนจอก็แต่งงานกัน ให้ความรักกับทั้งแม่และเด็กที่กำลังจะเกิดมาให้เต็มที่ ไม่มีอะไรยากเกินความพยายามครับ
    แต่แน่นอนต้องยอมรับควาจริงด้วยว่าชีวิตต่อจากนี้จะโหดร้ายสำหรับคุณอย่างมาก ต้องฝึกหารายได้ ล้มไม่ได้ ยอมแพ้ไม่ได้ เพราะมีคนข้างหลังเราอยู่

ความรักเป็นสิ่งสวยงามมากครับ ตอนที่ผมเข้าไปในห้องคลอดกับแฟน ดูลูกทั้ง 2 คนที่เกิดออกมาแล้วรู้สึกตื้นตันใจ และมีแรงสู้ต่อไปครับ

ซึ่งผมผ่านมาทั้ง 2 แบบข้างต้นที่กล่าวมา รักแฟนคนแรกมากเพราะเป็นรักแรก แต่เพราะเราไม่พร้อมทั้งคู่เลยต้องทำแท้ง แล้วก็เรียนรู้ที่จะป้องกัน หลังจากคบกับจนเรียนจบต่างคนต่างแยกกันมาทำงาน เพราะเรียนคนละสาย ติดต่อกันบ้าง ห่างกันบ้าง สุดท้ายก้มีคนอื่นเข้ามาในชีวิตของเขาและมาบอกเลิกกับผม หลังจากนั้นก็มีแฟนใหม่มา 3-4 คน จนรู้สึกว่าพอแล้ว ก็ตามหาคนที่ใช่จริงๆ วางแผนชีวิตคู่ดีๆ แล้วก็เดินไปตามแผนที่วางไว้ครับ

-ชีวิตจริงโหดร้ายเสมอ-

หาเงินให้ได้ เก็บเงินให้เป็น ปัญหาชีวิตคู่จะลดลงครับ (แต่ก็มีอยู่แหละ)
    -เงินซื้อทุกอย่างในชีวิตไม่ได้ แต่ทุกอย่างที่ต้องใช้ในชีวิตนี้ต้องใช้เงินซื้อทั้งหมดครับ-

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    หุ้น ไบนารี่ออฟชั่น คือการเทรดเงินตราต่างประเทศโดยอิงตลาดหลักทรัพย์โลกหรือ ตลาด forex ซึ่งมีหุ้นอนุพันธ์ต่างๆ iq option โบรกเกอร์ ที่คนไทยนิยมเล่น ฝากถอนไม่มีปัญหา มีทั้ง forex และไบนารี่ ความเสี่ยงแตกต่างกัน แนะนำฝากถอนผ่าน skill ขณะนี้มีซัพพอร์ต โดยคนไทย

ศึกษาข้อมูลเยอะๆครับ ผมแนะนำเทรดโปรกที่คนนิยมดีกว่าครับ
    iq option ไม่เคยมีปัญหาเรื่องการฝากถอน กราฟก็ตรงกับ MT4
    ศึกษาและทดสอบเทคนิค สมัครทดลองดูครับ

https://iqoption.com/lp/ultimate-tra...MiXRq2zzDoGrOQ
    https://www.youtube.com/watch?v=VC4rIQmlLaU