ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 164

เครียดเรื่องท้องครับ !

อายุ 20 ขึ้น ปี 3
    จะวางแผนชีวิตยังไงดีครับ
    กำลังจะมีน้องครับ

ผมรู้ว่ามันต้องทำก่อนคิด แต่ก็อารมณ์ชั่วขณะนั้นอะครับ
    -_____-[มาใหม่ครับฝากเนื้อฝากตัวด้วย]-______-

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    ลองปรึกษาพ่อแม่ของทั้งฝ่ายเราและฝ่ายหญิงครับ ยังไงพวกท่านก็ต้องรู้
    แล้วต่อไปจะต้องหยุดเรียนหนังสือออกมาทำงานรึเปล่า ก็ค่อยว่ากันครับ

ตอนนี้มาเสียใจกับสิ่งที่เกิดขึ้นมันก็ไม่ช่วยอะไรแล้วครับ ตอนทำจะด้วยอารมณ์อะไรก็ตาม ควรป้องกัน
    สิ่งที่ต้องทำตอนนี้ คือจะทำยังไงต่อไป ซึ่งผมคิดว่าปรึกษาพ่อแม่จะดีที่สุดครับ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ถามเมียคุณและตัวคุณเอง ว่าพร้อมจะมีครอบครัวใหม มีรายได้ยัง พร้อมที่จะเลี้ยงดูอีกชีวิตใหม
    ถ้าไม่พร้อมก็ไปทำแท้งซะ แล้วเรียนให้จบ หางานทำให้มั่นคงค่อยทำลูกใหม่

ไม่ใช่ปล่อยจนคลอดออกมาแล้วทิ้งไว้ให้ปู่ย่าตายายเลี้ยงนะ

เลือกที่ทำแท้งดีๆ ด้วย เอาโรงบาลไปเลยจะดีมาก อย่าไปอาย

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    เตรียมผ้าอ้อมรอไว้เลย

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 164
    2 ขีดครับผม !!!!
    -_____-[มาใหม่ครับฝากเนื้อฝากตัวด้วย]-______-

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [R]uBik อ่านกระทู้
    2 ขีดครับผม !!!!
    ปรึกษาพ่อแม่ครับ พ่อแม่ของทั้งเราและแฟน แล้วช่วยกันคิดว่าจะทำยังไงต่อไป
    ผมไม่แนะนำวิธีเอาเด็กออก เพราะเสมือนเราฆ่าคน 1 คนเลย
    แต่ถ้าปรึกษาแล้ว การเอาเด็กออกคือทางเลือกที่ดีที่สุด ก็ตามนั้นครับ อย่างน้อยให้พ่อแม่ทั้ง 2 ฝ่ายรับทราบด้วย
    สำคัญที่สุด อย่าตัดสินใจอะไรกันเองครับ เพราะวัยรุ่น ความคิด การตัดสินใจมันเทียบผู้ใหญ่ไม่ได้หรอก

กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ฝากด้วยเรื่องหนึ่ง ถ้าไม่พร้อมจริงๆ อย่าเก็บไว้

เพราะมันจะกลายมาเป็นปัญหาสังคมในภายหลัง

ิอย่าไปกลัวว่าเป็นการฆ่าคน เพราะถ้าในอนาคตปล่อยเขาออกมาแล้วเลี้ยงดูเขาไม่ได้ มันก็เท่ากับว่า ฆ่าเขาทั้งเป็นอยู่แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ทำแท้งผมว่า อย่าเลยครับ ถึงมันจะมีผลที่จะตามมาหลังเราเอาเด็กไว้ ผมก็คือคนนึงที่พลาด ตอนนี้ผมกำลังขึ้นปี 4 ผมมีน้องล่ะครับ
    ที่บ้าน แรก ๆ ไม่มีใครโอเคทั้ง หลังจากผ่านไปสักระยะ-หลังคลอดออกมา นั้นแหละครับ มีคนรุมล้อม คนนู้นอยากเลี้ยง คนนี้อยากเลี้ยง แต่มันก็แล้วแต่ครอบครัวเนาะ ว่าเค้าคิดเห็นกันยังไง
    ยังไงก็ขอให้สู้ ๆ น่ะครับ เพราะตอนนั้นผมโคตรท้อเลย สู้ ๆ

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    ฝากด้วยเรื่องหนึ่ง ถ้าไม่พร้อมจริงๆ อย่าเก็บไว้

เพราะมันจะกลายมาเป็นปัญหาสังคมในภายหลัง

ิอย่าไปกลัวว่าเป็นการฆ่าคน เพราะถ้าในอนาคตปล่อยเขาออกมาแล้วเลี้ยงดูเขาไม่ได้ มันก็เท่ากับว่า ฆ่าเขาทั้งเป็นอยู่แล้ว

WTF ! เท่ากับฆ่าคนเลยนะครับ ไม่ใช้ลูกคุณก็พูดได้สิครับ
    ID Psn & Xbox360 แอดได้ครับเจอได้ทักด้วย

กล่าวขอบคุณ
    609
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    ผมว่าเค้าก็พูดถูกแล้วนะครับ...

คุณลองมองโลกในความเป็นจริง แล้วตัดเรื่องศาสนา-ความเชื่อออกดูนะครับ

ถ้าเค้าให้กำเนิดลูกจริง ค่าใช้จ่ายเยอะมากกกกก ไหนจะค่าหมอทำคลอด ค่าเลี้ยงดูลูก พวกอุปกรณ์-ของใช้เด็กนี่ตัวแพงเลย แน่นอนถ้ายังเรียนอยู่ เงินจะมาจากไหนล่ะ ถ้าไม่ใช่พ่อ-แม่ของเรา

เรื่องสังคมรอบข้าง ยิ่งเพื่อนบ้านนี่ ตัวแพร่ข่าวยิ่งกว่าเชื้อแบคทีเรียซะอีก เรื่องเดียว บ้านอยู่ท้ายซอยรู้ไปถึงหน้าปากซอยได้

ด้านการเรียน ก็ต้องพักการเรียนเพื่อคลอดลูก (ฝ่ายหญิง) เสียโอกาสที่จะเรียนให้ทันเหมือนเพื่อนๆอีก

ที่ผมพูดมานี่ มันคือเรื่องจริง ในสังคมที่อยู่ทุกวันนี้ ในความคิดผมถ้าคุณมืดหมดหนทางจริงๆ พ่อ-แม่คุณครับที่จะคอยชี้ทางให้คุณได้

แต่คุณก็ควรแคร์ฝ่ายหญิงคุณด้วยนะ เพราะเธอรักคุณมาก ถึงยอมให้คุณทำถึงขนาดนี้...

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    Blog Entries
    1
    ตอนมีอะไรกัน ก่อนจะเสร็จสรรพ ทำไมไม่เผื่อเวลาไม่สัก 15-20 นาที หลั่งนอก เอา ช่วยตัวเองเอา

แบบนี้ถือว่าคุณพลาดและผิดเองเต็มๆ

ส่วนใหญ่เวลามีอะไรกันเค้าก็เผื่อเวลาแบบนี้หมดไม่ใช่อยากได้แต่ความไคร่สุดท้ายปัญหาเกิดมา ปวดหัวทีหลังใครจะช่วยคุณได้ครับ ไม่คิดก่อนทำเนอะ!

ผมว่าคนจะมีอะไรกัน ถ้า โต พอมี ความคิดก่อน ลงมือ มันต้องรอบคอบ แล้ว เหมือนกับพวก JAV สังเหตุมั้ยทำไม ผุ้หญิงเล่น JAV ถึงไม่ท้อง เพราะ ช่วง 15-20 นาทีหลัง เค้าออกมาช่วยตัวเอง ไม่ได้สอดใส่ตลอด ไม่ได้สอดใส่ จนใกล้เสร็จ

แต่คือตอนสอดใส่เค้าไม่ได้ทำให้เสร็จหรือใกล้เสร็จ เค้ามาพร้อมเสร็จข้างนอกไม่ได้นึกคิดแต่สนุกตลอดเวลา

ต่อให้คุณทำงานเงินเดือน 15000 การมี ลูก 1 คน นี่ ลำบากมากครับ บอกเลย ค่าใช้จ่ายไม่พอแน่ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย J ROCK : 23rd June 2018 เมื่อ 18:17

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    ไม่ต้องฟังใครทั้งนั้นครับ คิดเอาเองเลย เพราะผมเชื่อว่าคุณโตพอที่จะคิดเองได้แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ J ROCK อ่านกระทู้
    ตอนมีอะไรกัน ก่อนจะเสร็จสรรพ ทำไมไม่เผื่อเวลาไม่สัก 15-20 นาที หลั่งนอก เอา ช่วยตัวเองเอา

แบบนี้ถือว่าคุณพลาดและผิดเองเต็มๆ

ส่วนใหญ่เวลามีอะไรกันเค้าก็เผื่อเวลาแบบนี้หมดไม่ใช่อยากได้แต่ความไคร่สุดท้ายปัญหาเกิดมา ปวดหัวทีหลังใครจะช่วยคุณได้ครับ ไม่คิดก่อนทำเนอะ!

ผมว่าคนจะมีอะไรกัน ถ้า โต พอมี ความคิดก่อน ลงมือ มันต้องรอบคอบ แล้ว เหมือนกับพวก JAV สังเหตุมั้ยทำไม ผุ้หญิงเล่น JAV ถึงไม่ท้อง เพราะ ช่วง 15-20 นาทีหลัง เค้าออกมาช่วยตัวเอง ไม่ได้สอดใส่ตลอด ไม่ได้สอดใส่ จนใกล้เสร็จ

แต่คือตอนสอดใส่เค้าไม่ได้ทำให้เสร็จหรือใกล้เสร็จ เค้ามาพร้อมเสร็จข้างนอกไม่ได้นึกคิดแต่สนุกตลอดเวลา

ต่อให้คุณทำงานเงินเดือน 15000 การมี ลูก 1 คน นี่ ลำบากมากครับ บอกเลย ค่าใช้จ่ายไม่พอแน่ๆ
    ปักมุดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ไปฝากใว้ที่โครงการ อายุครบ 20เป็นทหาร เขาจะไปรับเลียงดูแล ครับ เกิดในพื้นที่นั้น เป็นทหารที่นั้นครับ ผู้บัญขาการทหารพื้นที่นั้นต้องรับผิดชอบ เขามีส่วนผิดครับ ที่ทำให้เด็กเกิดมา ถ้าให้พูดถูก ***ก้แค่มาในรั้วเขาครับ แล้ว ปี้กันเองจนท้อง เขา้ผิดไม่เอา***ไปทำหมัน

กล่าวขอบคุณ
    2,422
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ _Lucifer- อ่านกระทู้
    WTF ! เท่ากับฆ่าคนเลยนะครับ ไม่ใช้ลูกคุณก็พูดได้สิครับ
    ผมไม่สนหรอก

ตอนนี้ตัวอ่อนนั่นยังเป็นแค่สิ่งมีชีวิตที่ยังไม่สมประกอบเลย

ต่อให้เป็นลูกผม ถ้าผมไม่พร้อมแล้วดันมีมาจริง ผมก็ให้ไปทำแท้งครับ

ดีกว่าให้เขาเกิดมาแล้วต้องมาเจอสิ่งแย่ๆ เพราะความไม่พร้อมของเรา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zaraki Kempaji : 17th July 2018 เมื่อ 02:39

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ส่วนตัวแนะนำให้ดู 2 อย่างครับ ความรัก กับความพร้อมครับ สมัยนี้โลกอยู่ยากขึ้นทุกวัน สังคมไม่เคยปรานีใคร
    ตัวอย่างมีให้เห็นเป้นข่าวอยู่ทั่วไป คบกัน 5-10 ปี ก็ต้องเลิกกัน ที่สงสารคือเด็กที่เกิดมาครับ

คิดให้ลึก คิดให้ดี ว่าพร้อมที่จะดูแลคู่ของเราคนนี้ตลอดชีวิตได้หรือไม่

1) ถ้าเป็นแค่อารมณ์ชั่ววูบ ถ้าไม่ใช่ ก็อย่าฝืนครับ ไม่ควรให้เด็กเกิดมาแล้วมีชีวิตอย่างลำบาก (คนที่ไม่เห็นด้วย ให้ไปทำบุญที่สถานเลี้ยงเด็กกำพร้าบ้างนะครับ มีหลายแห่ง มีทุกจังหวัด ช่วยดูโลกในความเป็นจริงบ้าง)
    แน่นอนครับเอาเด็กออกไม่ใช่วิธีที่ดีที่สุด เป็นแค่วิธีแก้ปัญหาทางปลายเหตุ

2) ถ้าเป็นลูกผู้ชายจริงควรรับผลจากที่ทำไว้ คุยกับพ่อและแม่ไปสู่ขอให้เป็นเรื่องเป็นราว หมั้นหมายไว้ แล้วเรียนจอก็แต่งงานกัน ให้ความรักกับทั้งแม่และเด็กที่กำลังจะเกิดมาให้เต็มที่ ไม่มีอะไรยากเกินความพยายามครับ
    แต่แน่นอนต้องยอมรับควาจริงด้วยว่าชีวิตต่อจากนี้จะโหดร้ายสำหรับคุณอย่างมาก ต้องฝึกหารายได้ ล้มไม่ได้ ยอมแพ้ไม่ได้ เพราะมีคนข้างหลังเราอยู่

ความรักเป็นสิ่งสวยงามมากครับ ตอนที่ผมเข้าไปในห้องคลอดกับแฟน ดูลูกทั้ง 2 คนที่เกิดออกมาแล้วรู้สึกตื้นตันใจ และมีแรงสู้ต่อไปครับ

ซึ่งผมผ่านมาทั้ง 2 แบบข้างต้นที่กล่าวมา รักแฟนคนแรกมากเพราะเป็นรักแรก แต่เพราะเราไม่พร้อมทั้งคู่เลยต้องทำแท้ง แล้วก็เรียนรู้ที่จะป้องกัน หลังจากคบกับจนเรียนจบต่างคนต่างแยกกันมาทำงาน เพราะเรียนคนละสาย ติดต่อกันบ้าง ห่างกันบ้าง สุดท้ายก้มีคนอื่นเข้ามาในชีวิตของเขาและมาบอกเลิกกับผม หลังจากนั้นก็มีแฟนใหม่มา 3-4 คน จนรู้สึกว่าพอแล้ว ก็ตามหาคนที่ใช่จริงๆ วางแผนชีวิตคู่ดีๆ แล้วก็เดินไปตามแผนที่วางไว้ครับ

-ชีวิตจริงโหดร้ายเสมอ-

หาเงินให้ได้ เก็บเงินให้เป็น ปัญหาชีวิตคู่จะลดลงครับ (แต่ก็มีอยู่แหละ)
    -เงินซื้อทุกอย่างในชีวิตไม่ได้ แต่ทุกอย่างที่ต้องใช้ในชีวิตนี้ต้องใช้เงินซื้อทั้งหมดครับ-