ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

ทีมงานยืนยัน TRAILER THE LAST OF US 2 “ของจริงไม่มีโม้”

ทีมงานยืนยัน TRAILER THE LAST OF US 2 “ของจริงไม่มีโม้”

IIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIII

ตอบทุกความสงสัย สยบทุกดราม่าแบบชัดเจน

หลังเปิดตัวและเรียกเสียงกรี๊ดไปทั่วงาน นำไปสู่กระแสดราม่าจากทีมงานค่ายอื่น (ตามที่รายงาน กันไว้) และเป็นข้อถกเถียงของแฟนๆ ว่าตัวเกมที่นำมาโชว์จริงหรือเท็จขนาดไหน

แม้ที่ผ่านมาในอดีต วีดีโอ Trailer ของงาน E3 เคยมีทีมงานหลายทีมตัดสินใจนำวีดีโอแบบ “ปลอม” มาฉายโชว์แฟนๆภายในงานที่โด่งดังเป็นชื่อ “เสีย” มากที่สุดก็น่าจะเป็นเกม

Motorstorm และ Killzone 2 ของค่าย
    Sony แม้สุดท้ายแนวทางดังกล่าวจะถูกแฟนๆโจมตีอย่างหนักจนสุดท้ายรูปแบบการโชว์ “ของปลอม” บนเวที E3 ไม่เคยถูกนำกลับใช้อีก

ในปัจจุบันความเปลี่ยนแปลงที่ใหญ่ที่สุด ระหว่างวีดีโอตัวโชว์กับเกมตัวเต็ม ก็เป็นเรื่องของการ Downgrade (ที่หลังๆ มานี้ก็เริ่มจะไม่มีแล้วเหมือนกัน)

เพื่อเป็นการตอบปัญหาคาใจแฟนๆให้หมดไปคุณ Druckmann ได้ออกมาให้สัมภาษณ์กับเว็บ kotaku ถึงประเด็นเรื่องวีดีโอ Trailer ปลอมหรือไม่ปลอม

ทุกอย่างที่คุณเห็นเป็นระบบจริงๆ ครับ สำหรับตัววีดีโอ ที่เราเอามาโชว์ใน E3 มันเป็นการรวมกัน ของระบบของตัวเกม ที่ซับซ้อน เราอาศัยการตั้งค่าล่วงหน้า การเล่นซ้ำหลาย

รอบ และการจัดมุมกล้อง เราแสดงให้เห็นมุมมองที่เจาะจงเอาไว้แล้วแต่ระบบทุกอย่างที่เห็นเป็นระบบในเกมจริง ทุกอย่างที่คุณเห็นในวีดีโอเป็นสิ่งที่คุณจะได้สัมผัสภายในเกม

แน่นอนว่า
    Trailer งาน E3 ก็ต้องเป็นการนำเสนอตัวเกมในแบบที่ดีที่สุด เท่าที่ทีมงานจะทำได้ แน่นอนว่าเวลาเล่นจริงทุกอย่าง ก็อาจจะไม่ได้ตรงตามตัวอย่างที่เราเห็นในเวที

E3 แบบตรงครบทุกรายละเอียด แต่การที่ทีมงานออกมายืนยันแบบนี้ ก็น่าจะทำให้แฟน
    The Last of Us 2
    มั่นใจได้ว่าตัวเกมฉบับเต็ม ก็น่าจะออกมาได้มาตรฐานแบบเดียวกัน

CREDIT BY GAMINGDOSE

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ไม่เคยนำกลับมาใช้อีก.....

1.brothers in arm hell highway
    2.splinter cell double agent
    3.rainbow six siege
    4.division
    5.the witcher wild hunt
    6.kingdom come
    7.bioshock infinity
    8.far cry 3

Ubisoft นี่บ่อยกว่าเค้าเลย ยิงกันหูดับตับไหม้ลืมนับกระสุน....

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    งงกับแฟนเกม คุณจะวิตกจริตอะไรนักหนา ตั้งแต่ EA ทำ Loot box ก็ไปพาลมองว่าเกมอื่นเค้าจะทำด้วย
    กลายเป็นช่วงนึงเกมใหม่จะออกมา ทีมพัฒนาก็ต้องออกมาชี้แจ้งว่าเกมของตนไม่มีระบบ Loot box
    เอาง่ายๆ เลย ถ้าไม่พอใจเกมไหน ก็ไม่ต้องเล่น ถ้าอยากเล่น ก็เชื่อใจทีมพัฒนาซะ

จะจริงไม่จริง มี Loot box หรือไม่ มันก็อยู่ที่ความพอใจของเราว่าจะเล่นหรือไม่ จะวิตกจริตกันทำไม

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Vegito อ่านกระทู้
    งงกับแฟนเกม คุณจะวิตกจริตอะไรนักหนา ตั้งแต่ EA ทำ Loot box ก็ไปพาลมองว่าเกมอื่นเค้าจะทำด้วย
    กลายเป็นช่วงนึงเกมใหม่จะออกมา ทีมพัฒนาก็ต้องออกมาชี้แจ้งว่าเกมของตนไม่มีระบบ Loot box
    เอาง่ายๆ เลย ถ้าไม่พอใจเกมไหน ก็ไม่ต้องเล่น ถ้าอยากเล่น ก็เชื่อใจทีมพัฒนาซะ

จะจริงไม่จริง มี Loot box หรือไม่ มันก็อยู่ที่ความพอใจของเราว่าจะเล่นหรือไม่ จะวิตกจริตกันทำไม
    เชื่อใจผมว่าใช้คำผิดไปนะครับ ถ้าผมซื้อ Kingdom come เพราะเข้าใจตามเปิดตัวว่าจะมี large scale battle แล้วตัวเกมจริงไม่มี feature ตามโฆษณานี่ก็ควรมีการพูดถึงนะครับ เพราะเกมมันสร้างได้มาจากเงิน kickstarter คนหยิบยื่นจ่ายซื้อมันมาเล่นเพราะเค้าต้องการ content ตามที่โฆษณามา ของซื้อของขายมันต้องมองสิทธิ์ผู้บริโภครวมถึงขอบเขตการโฆษณาด้วยนะครับ มันไม่ใช่เล่นพ่อแม่ลูกเหมือนเด็กๆแล้ว แต่กรณีตามหัวข้อกระทู้ที่ว่าใช้ CG แทน gameplay จริงผมว่าไม่ผิดถึงขึ้นกระทบคนซื้อจริงๆเท่าไหร่ เพราะการโฆษณามันอยู่ที่ตัวผู้พัฒนาเค้าจะใช้ฝีไม้ลายมือในทำนองไหน จะโชว concept เกมด้วย CG ก่อนเลยยิง gameplay ให้ดูกันตรงๆเลยหรือปล่อยทีหลัง

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patrenko อ่านกระทู้
    เชื่อใจผมว่าใช้คำผิดไปนะครับ ถ้าผมซื้อ Kingdom come เพราะเข้าใจตามเปิดตัวว่าจะมี large scale battle แล้วตัวเกมจริงไม่มี feature ตามโฆษณานี่ก็ควรมีการพูดถึงนะครับ เพราะเกมมันสร้างได้มาจากเงิน kickstarter คนหยิบยื่นจ่ายซื้อมันมาเล่นเพราะเค้าต้องการ content ตามที่โฆษณามา ของซื้อของขายมันต้องมองสิทธิ์ผู้บริโภครวมถึงขอบเขตการโฆษณาด้วยนะครับ มันไม่ใช่เล่นพ่อแม่ลูกเหมือนเด็กๆแล้ว แต่กรณีตามหัวข้อกระทู้ที่ว่าใช้ CG แทน gameplay จริงผมว่าไม่ผิดถึงขึ้นกระทบคนซื้อจริงๆเท่าไหร่ เพราะการโฆษณามันอยู่ที่ตัวผู้พัฒนาเค้าจะใช้ฝีไม้ลายมือในทำนองไหน จะโชว concept เกมด้วย CG ก่อนเลยยิง gameplay ให้ดูกันตรงๆเลยหรือปล่อยทีหลัง
    ตัวอย่างนี้ทำให้เราเสียเงินแล้วหรอครับ ??? ตัวอย่างมันจะเป็นยังไง จะแค่โม้หรือจริง แล้วเราซื้อรึยังครับ
    ตัวเกมยังไม่ออกมาวางขายเลย ถ้าไม่มั่นใจ ก็รอมันออกมาจริงก่อน ค่อยดูรีวิวอีกทีว่าโม้หรือจริงก็ยังไม่สาย
    ถ้าไม่มั่นใจ ก็ถือเงินไว้ก่อนได้นิครับ ไม่ใช่เสียเงินตั้งแต่ดูตัวอย่างซะหน่อย ถูกใจก็ซื้อ ไม่ถูกใจก็ช่างมัน ไม่มีใครบังคับครับ
    คนที่กระทบ คือคนที่ Pre-Order แต่มันก็กลับมาคำเดิมที่ผมพูด ถ้าไม่มั่นใจจะ Pre ทำไม รอมันออกมาค่อยดูอีกทีก็ได้ ถูกมั้ยครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    THE LAST OF US 2 จะโม้ไงก็ซื้อ-..- ช่วงนี้เอ็กคูซีฟโซนี่มาดีจริงๆ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ puay อ่านกระทู้
    THE LAST OF US 2 จะโม้ไงก็ซื้อ-..- ช่วงนี้เอ็กคูซีฟโซนี่มาดีจริงๆ
    ถ้าทีมที่ผมเชื่อใจ คือ Santa Monica ครับ God of War นี่ผม Pre-Order bundle กับ ps4 เลย
    ข่าวจะมายังไง เปลี่ยนอาวุธ เปลี่ยนมุมมอง บลาๆ ผมไม่สน ผมรู้แค่ว่าถ้าเกมนี้ ผมเชื่อในทีมพัฒนา
    และสุดท้ายผมก็ไม่ผิดหวังจริงๆ ซึ่งคิดว่า The Last of Us II ของ Naughty Dogs ก็ไม่น่าจะต่างกัน ^^

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    เป็น gameplay trailer ระทึกใจสุดเลย แต่ทึ่งกับความอึดถึกมากโดนเป็นชุดๆขนาดนั้นยังรอดได้
    เกมกระแสดีแต่คงไม่เดย์วันแน่นอน รอยาวๆตอนลดราคาดีกว่า

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Vegito อ่านกระทู้
    ตัวอย่างนี้ทำให้เราเสียเงินแล้วหรอครับ ??? ตัวอย่างมันจะเป็นยังไง จะแค่โม้หรือจริง แล้วเราซื้อรึยังครับ
    ตัวเกมยังไม่ออกมาวางขายเลย ถ้าไม่มั่นใจ ก็รอมันออกมาจริงก่อน ค่อยดูรีวิวอีกทีว่าโม้หรือจริงก็ยังไม่สาย
    ถ้าไม่มั่นใจ ก็ถือเงินไว้ก่อนได้นิครับ ไม่ใช่เสียเงินตั้งแต่ดูตัวอย่างซะหน่อย ถูกใจก็ซื้อ ไม่ถูกใจก็ช่างมัน ไม่มีใครบังคับครับ
    คนที่กระทบ คือคนที่ Pre-Order แต่มันก็กลับมาคำเดิมที่ผมพูด ถ้าไม่มั่นใจจะ Pre ทำไม รอมันออกมาค่อยดูอีกทีก็ได้ ถูกมั้ยครับ
    ผมถึงบอกไงครับว่ามันไม่ใช่เล่นพ่อแม่ลูกเหมือนเด็กแล้วมันเป็นเรื่องของการตลาดซึ่งมันเกี่ยวโยงต่อผลประโยชน์ของผู้บริโภคด้วยอย่างกรณี kickstarter ถ้ามาหยุดอยู่แค่เชื่อใจก็จ่ายไม่เชื่อก็ไม่ต้องจ่าย มันก็ไม่มี kingdom come friday the 13th หรอกครับที่ผมโฟกัสนี่คือคีย์เวิร์ดของคำนี้ล้วนๆ คือเราจะไปต่อว่าคนที่เค้าไม่ได้คิดตื้นๆเหมือนเราไม่ได้มันเป็นสิทธิ์ของเค้า ไปว่าเค้าวิตกจริตนี่นอกจากจะปรับภาษาไทยมาใช้ไม่ถูกยังเป็น hate speach ที่คนมีวุฒิภาวะแล้วไม่ทำกันนะครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    เดะก็ลดสเปด

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: