ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

Online Shop

Yulgang

Flyff

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,580
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,690

ตัวละคร Death Note ใน Jump Force ไม่สามารถเล่นได้ แต่มีบทบาทในเนื้อเรื่อง

ตัวละคร Death Note ใน Jump Force ไม่สามารถเล่นได้ แต่มีบทบาทในเนื้อเรื่อง

ระหว่างงานแถลงข่าวของไมโครซอฟท์ที่งาน E3 ปีนี้ ได้มีการประกาศเปิดตัว Jump Force เกมต่อสู้ที่รวมตัวละครจากมังงะมากมายมาไว้ในเกมเดียว

หนึ่งในนั้นคือ นารูโตะดราก้อนบอล วันพีช และเดธโน้ต แต่น่าเสียดายที่ผู้อำนวยการสร้าง โคจิ นากาจิมะ ได้เปิดเผยระหว่างสัมภาษณ์กับ GameSpot

ว่าตัวละครของเดธโน้ต มีบทบาทแค่ในเรื่องราวเท่านั้น ไม่ใช่ตัวละครที่ผู้เล่นจะได้ใช้ในการต่อสู้

“เกมนี้จะมีเนื้อเรื่องเกี่ยวกับสถานการณ์ที่ไม่เหมือนใคร และเป็นเนื้อเรื่องที่เดธโน้ตเข้ามามีบทบาท เพื่อสานเรื่องราวเข้าด้วยกัน ฉะนั้นเดธโน้ตจะไม่ใช่ตัวละครต่อสู้”

แต่น่าเสียดายที่นากาจิมะไม่ได้อธิบายต่อว่าเนื้อเรื่องของเกมจะออกมาในรูปแบบไหนครับ
    นอกจากนี้ นิค โอ แลร์รี่ส์ ผู้จัดการฝ่ายประชาสัมพันธ์ของบันไดแนมโคก็ได้ยืนยันเรื่องนี้

กับ ComicBook.com เช่นกัน และบอกว่า ยางามิ ไลท์ ไม่ใช่ตัวละครสายแอ็คชั่น และลุคก็มีข้อจำกัดของตัวเขาเองด้วย

Jump Force มีกำหนดวางจำหน่ายในปี 2019 บน PS4, Xbox One และ PC ชมตัวอย่างแรกด้านล่างครับ

CREDIT BY 4GAMERTH

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    ดีนะ ไม่เข้ามาสู้ด้วย ไม่งั้นชนะทุกตัวแหง 5555
    แค่เขียนชื่ออย่างเดียวก็ชนะละ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Vegito อ่านกระทู้
    ดีนะ ไม่เข้ามาสู้ด้วย ไม่งั้นชนะทุกตัวแหง 5555
    จะเขียนทันรึเปล่าครับ ถ้าเขียนทันก็น่าจะตาย ถ้าไม่ทันโดนทีเดียวผมก็ว่าน่าจะตายเหมือนกัน

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,468
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Vegito อ่านกระทู้
    ผมว่าที่มันไม่ได้ลงมาสู้เพราะแค่ยืนเขียนชื่ออยู่ข้างบนก็ชนะละครับ ลงมาสู้เองจะขัดจังหวะการเขียนชื่อเปล่าๆ
    แต่เนื้อเรื่องมันจะตลกกว่านี้ถ้าไลท์ ออกมาบอกว่าไม่รู้จักใครเลย เลยเขียนชื่อไม่ถูก ก็เลยเอาแต่ยืนมองหรือมีบทบาทในเนื้อเรื่องเป็นการสืบสวนชื่อของตัวละครแทน
    ให้อารมณ์แบบ ไอตัวขาวม่วงมีหางหัวโล้นๆยิงเลเซอร์ได้มันชื่ออะไรว้า~ แล้วก็ยืนนึกหรือไม่ก็ไปถามใครสักคน(แต่คงจะไม่ได้ถามหรอกมั่งเพราะว่าเขาสู้กันอยู่)

กล่าวขอบคุณ
    1,009
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    มาเขียนชื่อผู้นำผมที

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: