ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

ตัวละคร Death Note ใน Jump Force ไม่สามารถเล่นได้ แต่มีบทบาทในเนื้อเรื่อง

ตัวละคร Death Note ใน Jump Force ไม่สามารถเล่นได้ แต่มีบทบาทในเนื้อเรื่อง

ระหว่างงานแถลงข่าวของไมโครซอฟท์ที่งาน E3 ปีนี้ ได้มีการประกาศเปิดตัว Jump Force เกมต่อสู้ที่รวมตัวละครจากมังงะมากมายมาไว้ในเกมเดียว

หนึ่งในนั้นคือ นารูโตะดราก้อนบอล วันพีช และเดธโน้ต แต่น่าเสียดายที่ผู้อำนวยการสร้าง โคจิ นากาจิมะ ได้เปิดเผยระหว่างสัมภาษณ์กับ GameSpot

ว่าตัวละครของเดธโน้ต มีบทบาทแค่ในเรื่องราวเท่านั้น ไม่ใช่ตัวละครที่ผู้เล่นจะได้ใช้ในการต่อสู้

“เกมนี้จะมีเนื้อเรื่องเกี่ยวกับสถานการณ์ที่ไม่เหมือนใคร และเป็นเนื้อเรื่องที่เดธโน้ตเข้ามามีบทบาท เพื่อสานเรื่องราวเข้าด้วยกัน ฉะนั้นเดธโน้ตจะไม่ใช่ตัวละครต่อสู้”

แต่น่าเสียดายที่นากาจิมะไม่ได้อธิบายต่อว่าเนื้อเรื่องของเกมจะออกมาในรูปแบบไหนครับ
    นอกจากนี้ นิค โอ แลร์รี่ส์ ผู้จัดการฝ่ายประชาสัมพันธ์ของบันไดแนมโคก็ได้ยืนยันเรื่องนี้

กับ ComicBook.com เช่นกัน และบอกว่า ยางามิ ไลท์ ไม่ใช่ตัวละครสายแอ็คชั่น และลุคก็มีข้อจำกัดของตัวเขาเองด้วย

Jump Force มีกำหนดวางจำหน่ายในปี 2019 บน PS4, Xbox One และ PC ชมตัวอย่างแรกด้านล่างครับ

CREDIT BY 4GAMERTH

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    ดีนะ ไม่เข้ามาสู้ด้วย ไม่งั้นชนะทุกตัวแหง 5555
    แค่เขียนชื่ออย่างเดียวก็ชนะละ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Vegito อ่านกระทู้
    ดีนะ ไม่เข้ามาสู้ด้วย ไม่งั้นชนะทุกตัวแหง 5555
    จะเขียนทันรึเปล่าครับ ถ้าเขียนทันก็น่าจะตาย ถ้าไม่ทันโดนทีเดียวผมก็ว่าน่าจะตายเหมือนกัน

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Vegito อ่านกระทู้
    ผมว่าที่มันไม่ได้ลงมาสู้เพราะแค่ยืนเขียนชื่ออยู่ข้างบนก็ชนะละครับ ลงมาสู้เองจะขัดจังหวะการเขียนชื่อเปล่าๆ
    แต่เนื้อเรื่องมันจะตลกกว่านี้ถ้าไลท์ ออกมาบอกว่าไม่รู้จักใครเลย เลยเขียนชื่อไม่ถูก ก็เลยเอาแต่ยืนมองหรือมีบทบาทในเนื้อเรื่องเป็นการสืบสวนชื่อของตัวละครแทน
    ให้อารมณ์แบบ ไอตัวขาวม่วงมีหางหัวโล้นๆยิงเลเซอร์ได้มันชื่ออะไรว้า~ แล้วก็ยืนนึกหรือไม่ก็ไปถามใครสักคน(แต่คงจะไม่ได้ถามหรอกมั่งเพราะว่าเขาสู้กันอยู่)

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    มาเขียนชื่อผู้นำผมที

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: