ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eesperado อ่านกระทู้
    อัพเดทเกมส์เพิ่มจ้า

ขอบคุณมากๆเลยครับ

มีเกมที่ list ไว้แต่ไม่มีในนี้ครับถ้ามีไฟล์รบกวนด้วยนะครับ

1.Party Planet
    2.Sushi Striker
    3.Ben10
    4.Hyrule Warriors
    5.Tennis world tour
    6.NBA 2K18
    7.WWE 2K18
    8.NBA Playgrounds
    9.Go Vacation
    10.Overcooked2 (อันนี้อาจยังไม่ออกครับ)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 807
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ APT09 อ่านกระทู้

มีเกมที่ list ไว้แต่ไม่มีในนี้ครับถ้ามีไฟล์รบกวนด้วยนะครับ

3.Ben10
    6.NBA 2K18
    7.WWE 2K18
    10.Overcooked2 (อันนี้อาจยังไม่ออกครับ)
    เดี๋ยวจัดการให้ครับ สักพักจะขึ้นให้นะครับ
    ขอเกมส์ หรือ แจ้งปัญหาไฟร์เกมส์เสียได้ที่ ➽ ➽ https://goo.gl/8k4eAH

กล่าวขอบคุณ
    33
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ APT09 อ่านกระทู้

3.Ben10
    6.NBA 2K18
    7.WWE 2K18

เรียบร้อยครับ ส่วน 3 เกมส์สุดท้ายยังไม่มาครับ แต่ บาสมาแล้วเดี๋ยวรอแก้ไขอีกที

ขอเกมส์ หรือ แจ้งปัญหาไฟร์เกมส์เสียได้ที่ ➽ ➽ https://goo.gl/8k4eAH

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณครับมากๆครับ และขอบคุณล่วงหน้าสำหรับการอัพเดทเกมใหม่รอบต่อๆไปด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    10 เกมล่าสุดไม่ได้ตั้งเป็นแบบสาธารณะหรือเปล่าครับโหลดไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    33
    10 เกมล่าสุดไม่ได้ตั้งเป็นแบบสาธารณะหรือเปล่าครับโหลดไม่ได้ครับ
    แก้ไขให้แล้วครับ ลองดูอีกทีนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eesperado อ่านกระทู้
    แก้ไขให้แล้วครับ ลองดูอีกทีนะครับ
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ supakit01 อ่านกระทู้
    ผมสั้ง Xecuter SX Pro ไปแล้วยังไม่ได้สักทีเลยเปลี่ยนมาซื้อลายเซ้นแทน เกมที่ดาวโหลดไปเล่นได้หมดครับ เกมที่อัพหมดแล้วหรือครับ อยากได้เกม Hollow Knight มีหรือปล่าวครับ

สอบถามหน่อยครับ : หลัง Hack แล้วไม่ควรต่อเน็ตเลย แสดงว่าเกมทีมีการอัพเดทข้อมูลให้เราทีหลัง ก็จะไม่สามารถอัพเดทอะไรได้ใช่ไหมครับ เช่น อัพเดทตัวละคร เป็นต้น และอีกประเด็นคือจะไม่สามารถเข้าดูข่าวสารเกมหรือเกมใน store ผ่านเครื่องได้เลยใช่ไหมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย APT09 : 17th July 2018 เมื่อ 19:27

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    Blog Entries
    4
    สอบถามหน่อยครับ : หลัง Hack แล้วไม่ควรต่อเน็ตเลย แสดงว่าเกมทีมีการอัพเดทข้อมูลให้เราทีหลัง ก็จะไม่สามารถอัพเดทอะไรได้ใช่ไหมครับ เช่น อัพเดทตัวละคร เป็นต้น และอีกประเด็นคือจะไม่สามารถเข้าดูข่าวสารเกมหรือเกมใน store ผ่านเครื่องได้เลยใช่ไหมครับ
    ที่ไม่ให้ต่อเน็ตแค่เป็นการเซฟหากวันไดที่ nintendo มีการตรวจอสอบ แล้วออกอัพเดรทมาทำให้เครื่องโดนบล็อคเราจะซวยแบบไม่รู้ตัว เป็นการป้องกันไว้ก่อน แต่จะต่อเน็ตก็ยังทำได้แล้วสามารถอัพเดรทเกมที่เราโหลดมาเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดได้ ณ ตอนนี้นะไม่มีปัญหา แต่ในอนาคตผมก็บอกไม่ได้ว่าจะโดน

อะไรหรือปล่าวแต่สำหรับผม ผมไม่อัพเดรทแค่เล่นได้ก็พอไม่เพิ่มความเสี่ยง ส่วนการดูข่าวสารทำได้ครับ แต่ผมแนะนำหากจะดู ในโปรแกรม Xecuter SX จะมีโหมดรันเกมปกติให้เข้าจากตรงนั้น มันจะรันเครื่องปกติไม่มีโปรแกรมเล่นก็อปอยู่ เข้าใช้งานตรงนี้จะเชฟกว่า

Xecuter SX Pro ได้มาแล้วครับ ใช้งานเหมือน Xecuter SX os ทุกอย่าง ข้อดีคือไม่ต้องใช้คอมหรือมือถือต่อตอนเปิดเครื่องใหม่แค่นั้นเอง

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย supakit01 : 18th July 2018 เมื่อ 03:52 เหตุผล: เพิ่มรูป

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณครับ
    ช่วยแนะนำเป็นความรู้หน่อยนะครับ (มือใหม่จริงๆ)ถ้าเราโดนแบนหมายความว่า ID เราจะถูกแบนไม่สามารถใช้งานได้ แต่เครื่องเรายังสามารถเล่นเกมออฟไลน์ได้ตามปกติ และ สามารถเล่นออนไลน์ได้ใน ID ใหม่ ในกรณีใช้งานเครื่องแบบปกติไม่ใช้งานโหมด Hack ใช่ไหมครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    สวัสดีครับ ขอสอบถามหน่อยได้ไหมครับ ถ้าซื้อ licence อย่างเดียว ไม่สั่ง Xecuter SX Pro จะเข้าเล่นได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    42
    4
    ขอบคุณครับ
    ช่วยแนะนำเป็นความรู้หน่อยนะครับ (มือใหม่จริงๆ)ถ้าเราโดนแบนหมายความว่า ID เราจะถูกแบนไม่สามารถใช้งานได้ แต่เครื่องเรายังสามารถเล่นเกมออฟไลน์ได้ตามปกติ และ สามารถเล่นออนไลน์ได้ใน ID ใหม่ ในกรณีใช้งานเครื่องแบบปกติไม่ใช้งานโหมด Hack ใช่ไหมครับ
    ณ ตอนนี้เครื่อง Switch ยังไม่มีข่าวใครโดนแบน แต่เครื่อง 3ds โดนกันไปแล้วครับ อาการก็เข้าไปอ่านในนี้ครับ https://www.online-station.net/pc-co...me/view/100611 ในส่วนของ

เครื่อง Switch ผมว่าหากโดนแบบก็คงอาการไม่ต่างจากเครื่อง 3ds ถ้าจะให้สรุปง่ายๆอาการโดนแบนเครื่องนั้นไม่สามารถต่อออนไลน์ได้ แต่สามารถเล่นเกมออฟไลท์ได้อยู่ ส่วน id ผมคิดว่าเครื่องยังโดนก็คงไม่รอด

กล่าวขอบคุณ
    42
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ l7lovel7 อ่านกระทู้
    สวัสดีครับ ขอสอบถามหน่อยได้ไหมครับ ถ้าซื้อ licence อย่างเดียว ไม่สั่ง Xecuter SX Pro จะเข้าเล่นได้ไหมครับ
    ได้ครับ เล่นได้เหมือน Xecuter SX Pro ทุกอย่าง หลักการทำงานของ Xecuter SX Pro เป็นตัวเปิดโปรแกรมให้เครื่องเล่นก็อปได้ พอเครื่องติดก็ถอดตัว Xecuter SX Pro ออก ในส่วนของการใช้ licence ในตอนเปิดเครื่องจะใช้คอมหรือมือถือ(ระบบแอนดรอย)ลงโปรแกรม แล้วต่อกับเครื่อง Switch

ผ่านสาย USB C เป็นตัวเริ่มเปิดโปรแกรมเล่นก็อป พอเปิดติดก็ถอดสายออกเหมือนตัว Xecuter SX Pro หากสงสัยเข้าไปติดตามช่องยูทูปคนนี้ครับ ถามอะไรเค้าตอบให้หมด ผมก็ทำตามเค้าถึงได้ Chavalit Jintamalit

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    แล้วถ้าถลำเข้าไปสายมืดแล้ว เราสามารถล้างกลับมาสายขาวได้อย่างปรกติไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    Tennis World Tour ลิงค์เสียครับเข้าโหลดไม่ได้ครับ ท่านอื่นเป็นเหมือนกันไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    42
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ l7lovel7 อ่านกระทู้
    แล้วถ้าถลำเข้าไปสายมืดแล้ว เราสามารถล้างกลับมาสายขาวได้อย่างปรกติไหมครับ
    ผมว่าตอนนี้ยากแล้วครับถ้าเข้าไปทำแล้ว แล้วกลับมาเป็นสายขาว ตอนนี้เครื่องผมก็โดนบล็อคเป็นที่เรียบร้อยแล้ว อาการโดนบล็อคคือ เล่นออนไล์ไม่ได้เข้าไปซื้อเกมจาก ESHOP ไม่ได้ ส่วนการเล่นเกมสามารถเล่นเกมก็อปได้ตามปกติ อัพเดรทเกมก็อปได้ ลง DLC ได้

เล่นจากเกมที่เป็นตลับได้ปกติ(ออนไลท์ไม่ได้) ในส่วนของเกมที่เป็นดาวโหลดของแท้เครื่องผมไม่มีเลยไม่ได้ลอง แต่เข้าไปอ่านในเว็บเค้าบอกหากโดนบล็อค เกมที่ดาวโหลดของแท้จะติดร่างแหไปด้วย ยังสามารถเล่นได้ปกติอัพเดรทได้ปกติ แต่ออนไลท์ไม่ได้(ก็ไม่ต้องสงสัย)

และถ้าหากเราลบเกมแท้ที่ดาวโหลดมาจะไม่สามารถดาวโหลดกลับมาลงเครื่องได้เหมือนเดิมเพราะเราไม่สามารถเข้าไป ESHOP เพื่อไปดาวโหลด ในความคิดผมนะที่ nintendo ตรวจแล้วบล็อคได้เพราะเกมที่เราลงเล่นก็อปมันจะมีไฟล์ข้อมูลเก็บไว้ในเครื่องพอเราต่อออนไลท์ปุ๊บ

เค้าสามารถตรวจสอบได้ทันทีเพราะเค้าจะมีประวัติเครื่องเราอยู่ว่าเรามีเกมไหนบ้าง พอมีเกมที่ไม่ได้อยู่ในที่เราซื้อเค้าก็จะรู้ได้ทันที หากคุณยังอยากเล่นออนไลท์อยู่ อย่าทำเพราะยังไงก็ไม่รอด มันต้องมีสักวันหนึ่งที่เราจำเป็นต้องต่อออนไลท์เช่นเกมที่ออกใหม่(ก๊อป) จำเป็นต้องอัพเดรท

เวอร์ชั่นเครื่องไม่งั้นเล่นไม่ได้ และเกมอื่นๆอีก ถ้าไม่อัพเราก็จะได้เล่นเกมเดิมๆ แต่ถ้าคุณไม่แคร์ออนไล์ ทำเลยขอบอกถ้ามาสายนี้คุ้ม

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    มีไฟล์เกม .xci ใหม่ๆมาบ้างหรือยังครับ สมาชิก

กล่าวขอบคุณ
    33
    Tennis World Tour ลิงค์เสียครับเข้าโหลดไม่ได้ครับ ท่านอื่นเป็นเหมือนกันไหมครับ

แก้ไขให้แล้วลองโหลดดูอีกครั้งครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอเกม Nine Parchment หน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เหอะๆ พวกไม่มีปัญญาซื้อของแท้เล่น